[Funland] Nhờ các cụ ,mợ tư vấn mua bảo hiểm sức khỏe cho bé nhà em.

mint2bong

Xe máy
D.Vụ Vận Chuyển Bệnh Nhân Hotline: 01214.247.247
Website
muare.vn
Không biết cụ xem xét chương trình bảo hiểm sức khỏe này đến đâu rồi? Em có thể giúp thêm được gì cho cụ không?
Cụ inbox hộ cái bảng giá bảo hiểm Liberty với.

Liberty.HN

Xe hơi

FC_Thangio

Xe hơi
Em nhiều lần định mua bảo hiểm cho gia đình nhưng cứ gặp nhân viên bảo hiểm đến tư vấn là cảm giác lừa đảo kiểu gì ấy, nên em lại lại thôi, để em ngâm cứu thêm mấy vụ bảo hiểm của các cụ dùng trên này xem sao

Liberty.HN

Xe hơi
Chắc là cụ đang nói về bảo hiểm Nhân thọ, người thì cũng có nhiều kiểu người mà cụ.

Cái mà các cụ đang quan tâm ở Topic này là bảo hiểm sức khỏe dành cho gia đình, dùng để đi khám chữa bệnh hàng năm cụ ạ. Cái này nó thiết thực hơn cái bảo hiểm nhân thọ kia.

Chung quy là chẳng ai muốn mua bảo hiểm mà lại muốn dùng đến bao giờ đâu ạ, phòng là chính thôi

vlife

Xe hơi
Website
www.muabaohiemonline.net
Em nhiều lần định mua bảo hiểm cho gia đình nhưng cứ gặp nhân viên bảo hiểm đến tư vấn là cảm giác lừa đảo kiểu gì ấy, nên em lại lại thôi, để em ngâm cứu thêm mấy vụ bảo hiểm của các cụ dùng trên này xem sao
Nếu là nhân thọ thì em chịu, còn cụ muốn tìm hiểu về bảo hiểm phi nhân thọ thì em có thể giúp cụ được :D

tuvy86

Xe đạp
Nhà e cũng đang ngâm cứu bảo hiểm cho F1 mí dc 3m thôi ợ.Ko biết bác nào dùng gói của bên Vinmec chưa ạ?

Liberty.HN

Xe hơi
Nhà e cũng đang ngâm cứu bảo hiểm cho F1 mí dc 3m thôi ợ.Ko biết bác nào dùng gói của bên Vinmec chưa ạ?
Vinmec chỉ là thẻ hội viên thôi cụ ạ. Theo em biết thẻ này hình như chỉ được giảm % cho mỗi lần khám chữa bệnh chứ chưa cover tất cả.

Nếu cụ tham gia thêm cả BH nữa thì có thể cụ sẽ được cover tất cả chi phí liên quan đến việc khám chữa bệnh. Cụ cho em cái địa chỉ email nhé em sẽ thông tin cho cụ ngâm cứu.

Khách hàng của Vinmec dùng gói bảo hiểm sức khỏe bên em nhiều, ngoài ra có Việt Pháp và Hồng Ngọc cụ cũng có thể tham khảo. Về giá và dịch vụ thì cũng same same như nhau.

tuvy86

Xe đạp
Vinmec chỉ là thẻ hội viên thôi cụ ạ. Theo em biết thẻ này hình như chỉ được giảm % cho mỗi lần khám chữa bệnh chứ chưa cover tất cả.

Nếu cụ tham gia thêm cả BH nữa thì có thể cụ sẽ được cover tất cả chi phí liên quan đến việc khám chữa bệnh. Cụ cho em cái địa chỉ email nhé em sẽ thông tin cho cụ ngâm cứu.

Khách hàng của Vinmec dùng gói bảo hiểm sức khỏe bên em nhiều, ngoài ra có Việt Pháp và Hồng Ngọc cụ cũng có thể tham khảo. Về giá và dịch vụ thì cũng same same như nhau.
Okie,cụ gửi và mail tuk1612@gmail giúp em nhé!
Cảm ơn cụ!

monnhaungon

Xe tải
Bên Bảo Việt có sản phẩm Bao Viet care khá tốt. em đang dùng BAOVIET CARE cho cán bộ Tập đoàn chi trả khá tốt. nhưng bây giờ hình như cũng hạn chế bảo lãnh thanh toán ở một số viện rồi ah. Lý do: dân mình trục lợi Bảo hiểm nhiều quá.

vlife

Xe hơi
Website
www.muabaohiemonline.net
Bên Bảo Việt có sản phẩm Bao Viet care khá tốt. em đang dùng BAOVIET CARE cho cán bộ Tập đoàn chi trả khá tốt. nhưng bây giờ hình như cũng hạn chế bảo lãnh thanh toán ở một số viện rồi ah. Lý do: dân mình trục lợi Bảo hiểm nhiều quá.
Với cá nhân thì có chương trình Bảo việt toàn diện các cụ nhé. Hạn mức chi trả tương đương. Chỉ có khác một số điều khoản thai sản

Liberty.HN

Xe hơi
Cụ nói cũng đúng một phần. Người Việt mình trục lợi bảo hiểm thì cũng nhiều, tuy nhiên không phải ai mua bảo hiểm cũng có tâm lý trục lợi.

Cái tâm lý chung của mọi người thì tham gia bảo hiểm là " Đã mua mà không dùng thì lại phí, mà đã dùng thì bao giờ cũng tốn". Vậy nên có trường hợp biết bệnh rồi vẫn mua, khi đi khám chữa bệnh rồi bị từ chối rồi lại đổ lỗi cho bảo hiểm.

Thật ra cái bảo hiểm sức khỏe này nó nhạy cảm lắm ạ, nhưng theo em thì gia đình nào cũng nên có 1 gói phù hợp với kinh tế của nhà mình để đề phòng. Bệnh tật thì chẳng ai dám nói mạnh đâu ạ.

Liberty.HN

Xe hơi
Okie,cụ gửi và mail tuk1612@gmail giúp em nhé!
Cảm ơn cụ!
Xin lỗi cụ vì mấy hôm bận quá chưa email cho cụ được. Cụ check mail giúp em xem chương trình bên em có phù hợp với nhu cầu của cụ không nhé, có gì em sẽ tư vấn cụ thể hơn cho cụ.

matbiec123

Xe máy
Em thấy bên Techcombank nó có liên kết với bọn Pruden chương trình bảo hiểm cho con trẻ cũng hay, cụ thử lên web của techcombank tham khảo xem

TonaBui

Xe tải
Chắc mấy năm trước cụ dùng Liberty Healthcare cho F1 phải không? Chương trình này quyền lợi cao nhưng phí cũng tương đối cao. Cụ thử ngâm cứu chương trình Liberty Medicare cho cháu xem thế nào? Quyền lợi nội trú 500 triệu/năm và ngoại trú 20 triêu/năm. Phí cho cháu cả nội trú + ngoại tru khoảng 7,2 triệu/năm. Chương trình này cấp cho gia đình , bé mua kèm cùng mẹ hoặc bố. Tuy nhiên là khách tái tục nên có thể chuyển sang vẫn tham gia một mình được.
Còn phương án thứ 2 là mua cho gấu + F1 chương trình của Bảo việt: với hạn mức chi trả :
- Tai nạn 60 triêu/năm,
- Thương tật vĩnh viễn 60 triệu/năm ,
- Chi phí y tế do tai nạn 20 triệu/năm
- Chi phí điều trị nội trú 200 triệu /năm trong đó nằm viện 60 triệu/năm ( và hưởng tối đa 3 triệu/ ngày), phẫu thuật 60 triệu/năm
- Chi phí điều trị ngoại trú 6 triệu /năm và một lần khám được thanh toán tối đa là 1,2 triệu/lần
Phí bảo hiểm cho 2 mẹ con là : 5.708.000 VND/năm cụ nhé
Cái của Bảo Việt khá ổn các cụ ạ, thanh toán ổn, cứ hóa đơn đầy đủ, thực tế lên thì 1 tuần sau là có tiền về. ^^!
Em sắp được Sư Tử mua cho gói Gấu + F1 ^^!

vlife

Xe hơi
Website
www.muabaohiemonline.net
Cái của Bảo Việt khá ổn các cụ ạ, thanh toán ổn, cứ hóa đơn đầy đủ, thực tế lên thì 1 tuần sau là có tiền về. ^^!
Em sắp được Sư Tử mua cho gói Gấu + F1 ^^!
Thông thường với Bảo việt là sau 15 ngày làm việc kể từ khi nhận hồ sơ yêu cầu bồi thường là cụ đã nhận được tiền về tài khoản rồi nhé

jet skydance

Đi bộ
Mình cũng đang có nhu cầu mua bảo hiểm sức khỏe cho gấu và F1 (dưới một tuổi) mà chưa biết chọn cái nào và cách thức mua thế nào, mua cá nhân hay mua the0 nhóm,... Bác nào là chuyên gia thì tư vấn giúp một số sản phẩm chất lượng hiện nay nhé, nếu có so sánh giữa các sản phẩm (về phí, quyền lợi, dịch vụ) để lựa chọn thì càng tốt. Mình cảm ơn nhiều. Inbox: vnaorange@gmail.com.

mrbear

Xe buýt
Mình cũng đang có nhu cầu mua bảo hiểm sức khỏe cho gấu và F1 (dưới một tuổi) mà chưa biết chọn cái nào và cách thức mua thế nào, mua cá nhân hay mua the0 nhóm,... Bác nào là chuyên gia thì tư vấn giúp một số sản phẩm chất lượng hiện nay nhé, nếu có so sánh giữa các sản phẩm (về phí, quyền lợi, dịch vụ) để lựa chọn thì càng tốt. Mình cảm ơn nhiều. Inbox: vnaorange@gmail.com.
Cụ để lại số hoặc LH Chị Thu 0912879366. Em cũng vừa mua cho F1 nhà em.

mrbear

Xe buýt
Chắc là cụ đang nói về bảo hiểm Nhân thọ, người thì cũng có nhiều kiểu người mà cụ.

Cái mà các cụ đang quan tâm ở Topic này là bảo hiểm sức khỏe dành cho gia đình, dùng để đi khám chữa bệnh hàng năm cụ ạ. Cái này nó thiết thực hơn cái bảo hiểm nhân thọ kia.

Chung quy là chẳng ai muốn mua bảo hiểm mà lại muốn dùng đến bao giờ đâu ạ, phòng là chính thôi
Chuẩn chả ai mong bênh tật cả, mà mua để phòng là chính. Bây giờ cũng nhiều gói BHSK hấp dẫn nhiều lựa chọn.

vlife

Xe hơi
Website
www.muabaohiemonline.net
Hiện tại các chương trình cho trẻ dưới 1 tuổi với mức phí vừa phải thì có Bảo việt HSBC hoặc Prevoir. Tuy nhiên cùng mức phí thì hạn mức chi trả của thằng Prevoir cao hơn BV và có chút loại trừ khác hơn cụ ợ