Thảo luận Nhờ các cụ siêu Sales Toy vào giải đáp TSS

mình có vấn đề này nhờ các cụ cùng sales giải đáp giúp, mình cũng mới tậu xe cam 2.5Q 2022, có vấn đề này mình muốn hỏi: TSS hiện đang dùng trên Cam 2022 là bản 2, vậy sau này TSS ra bản 3 liệu có update đc lên k. Mình đang mong nó có thể up như kiểu ip :)))) mong các cụ giải đáp phát. Mình thấy lex có lss3 nên đang dự TSS sẽ có bản 2.5/3 ^^
Mình thấy TSS tuyệt với vậy mà nhiều cụ toàn bới móc ra chê :))) với cá nhân mình chả có gì để chê nó cả =)) đang muốn lên bản phát hiện người đi bộ cả biển báo giao thông :)))
Thanks các cụ

RAVA

Xe ba gác
-E dự là nếu muốn lên đời cái TSS thì bác sẽ phải…đổi xe, vì nó ko phải chỉ nâng cấp riêng phần mềm mà nó còn có cả phần cứng nữa kia? 8->

agrimeco

Xe lăn
tss là cái gì vậy cụ :)

hưvô

Xe lăn

agrimeco

Xe lăn
Là viết tắt của Toyota Safety Sense (TSS) - Gói an toàn chủ động, tiên tiến, mới nhất của Toyota cụ ạ
vậy ạ, em thấy món này ko quan trọng bằng công nghệ tự động ghép dọc và ngang, ko biết cam đời mới có chưa nhỉ:D

hưvô

Xe lăn

Bopbun

Xe điện
vậy ạ, em thấy món này ko quan trọng bằng công nghệ tự động ghép dọc và ngang, ko biết cam đời mới có chưa nhỉ:D
Tự động ghép dọc ngang em xem trên youtube thấy có vẻ không dùng được. Vì nó ghép theo vạch kẻ đường, trong khi đó mình toàn phải căn sát vỉa hè. Nó đỗ lòi ra ngoài so với xe khác cả chục phân.
Mà hình như phải trong điều kiện rất lý tưởng, chỗ ghép rất rộng nó mới cho ghép thì phải. Đường Hà Nội kiếm được chỗ đó chắc phải đến khuya. Kiếm được chỗ phải 3-4 đỏ mới vô là rất mừng rồi.
Thôi cái món này cứ phải bằng cơm, luyện cho tay lái tiến bộ chứ ỷ vào công nghệ khéo ăn đòn có lúc.
Em vẫn coi trọng TSS hơn là ghép dọc ngang.

agrimeco

Xe lăn
Tự động ghép dọc ngang em xem trên youtube thấy có vẻ không dùng được. Vì nó ghép theo vạch kẻ đường, trong khi đó mình toàn phải căn sát vỉa hè. Nó đỗ lòi ra ngoài so với xe khác cả chục phân.
Mà hình như phải trong điều kiện rất lý tưởng, chỗ ghép rất rộng nó mới cho ghép thì phải. Đường Hà Nội kiếm được chỗ đó chắc phải đến khuya. Kiếm được chỗ phải 3-4 đỏ mới vô là rất mừng rồi.
Thôi cái món này cứ phải bằng cơm, luyện cho tay lái tiến bộ chứ ỷ vào công nghệ khéo ăn đòn có lúc.
Em vẫn coi trọng TSS hơn là ghép dọc ngang.
vậy hả cụ? em tưởng sd cam 360 mình chỉnh nó ghép vô đâu thì nó auto tiến lùi vào cái chỗ đó mà nhỉ :)

Bopbun

Xe điện
vậy hả cụ? em tưởng sd cam 360 mình chỉnh nó ghép vô đâu thì nó auto tiến lùi vào cái chỗ đó mà nhỉ :)
Em chỉ thấy vậy thôi. Mà e cũng xem của Ford chứ không phải TSS của Toy. Cũng không biết có chỉnh được không nhưng cái này cụ thích thì nên nghiên cứu kỹ. Em không quan tâm cái này lắm, vì nó chỉ giúp mình phần rất nhỏ trong toàn bộ kỹ năng lùi. Lùi thực tế nó thiên biến vạn hóa. Như gara em gửi thì trước khi ghép dọc còn phải lùi vòng qua một cái bậc tam cấp, cái này em nghĩ có mà tss vào mắt. Mình mà không luyện kỹ năng tay lái thì nát đít méo tai xe ngay.

Magisero

Xe máy
cá nhân em chạy toy ko có cái này, các cụ cho em hỏi TSS có thật sự có ích ko ạ, tiêu biểu trên con cross V :D

Bopbun

Xe điện
cá nhân em chạy toy ko có cái này, các cụ cho em hỏi TSS có thật sự có ích ko ạ, tiêu biểu trên con cross V :D
Có ích. Tùy từng người coi trọng nó. Vì nó hỗ trợ thêm cho người lái.

Magisero

Xe máy
Có ích. Tùy từng người coi trọng nó. Vì nó hỗ trợ thêm cho người lái.
cái em đang muốn nói là ví dụ cái hỗ trợ đó có đáng tiền không ấy, vì dụ như là từ con ko có TSS lên con có TSS có thấy tác dụng thật sự ko :D
Hay là lên nhưng nó chỉ cảnh báo mấy cái lệch làn hay phanh tự động có bị nguy hiểm ko ấy

Bopbun

Xe điện
cái em đang muốn nói là ví dụ cái hỗ trợ đó có đáng tiền không ấy, vì dụ như là từ con ko có TSS lên con có TSS có thấy tác dụng thật sự ko :D
Hay là lên nhưng nó chỉ cảnh báo mấy cái lệch làn hay phanh tự động có bị nguy hiểm ko ấy
Thế e mới nói tùy người. E thì thấy xứng đáng. Vì nó đi cao tốc nó tự đánh lái hộ mình, đỡ mỏi mệt. Với nó tự phanh khi sắp có va chạm, cứu nguy những lúc sơ ý. Nhưng nói chung vẫn phải là mình, không được ỷ lại

KẹoĐắng

Xe máy
mình lái Croos V thấy TSS ngon mà ! nhất là trên cao tốc ! còn mọi thứ đều phải là mình thôi ! Công nghệ cũng phục vụ mình thôi, k nên ỷ lại cái tự động phanh ! không thì oẳng ngay !
Cũng muốn biết sau này có update được không nhỉ ! E mua năm ngoái chắc cũng TSS đời đầu

Dr.Gentleman

Xe hơi
TSS nó không chỉ là phần mềm, mà còn nâng cấp cả phần cứng, nên không update được đâu cụ ạ, trừ khi cụ thừa tiền thì hỏi thử đại lý Toyota nhập phần cứng về, và mua bản quyền cả phần mềm.

Dr.Gentleman

Xe hơi
TSS ở Mỹ hiện nay mới nhất đang là bản 2.5+, sang năm chắc là sẽ lên 3.0. Cá nhân em dùng thấy rất sướng, đặc biệt là đi đường cao tốc: Dynamic Cruise Control nó tự điều chỉnh tốc độ xe, theo dõi khoảng cách và vận tốc xe đi trước để giảm vận tốc xe mình nếu cần, ngoài ra khi đi vào đường cong nó cũng tự động điều chỉnh vận tốc để đảm bảo an toàn. Lane Tracing và Lane Departure nó cũng giúp xe giữ làn khá tốt, em thử để lỏng tay lái thì đúng là nó tự điều chỉnh tay lái để giữ xe trong làn, ngay cả khi đi vào đường cong. Duy chỉ có tính năng đọc biển báo thì làm việc chưa được hiệu quả lắm, nhiều lúc không đọc được, tuy nhiên em thấy tính năng này cũng ko quan trọng lắm. Cái dự báo tránh va chạm thì em ko dám thử nên chưa trải nghiệm lần nào.

TSS nó không chỉ là phần mềm, mà còn nâng cấp cả phần cứng, nên không update được đâu cụ ạ, trừ khi cụ thừa tiền thì hỏi thử đại lý Toyota nhập phần cứng về, và mua bản quyền cả phần mềm.
Cám ơn cụ đã thông tin. E cũng dùng TSS nó cứu mấy lần do sơ ý. Chạy cao tốc đỡ mỏi, hết nước chấm cụ ạ

Bopbun

Xe điện
Cám ơn cụ đã thông tin. E cũng dùng TSS nó cứu mấy lần do sơ ý. Chạy cao tốc đỡ mỏi, hết nước chấm cụ ạ
Em cũng chuyên chạy cao tốc bằng tss. Lúc đầu cũng sợ sợ, nhưng sau quen thấy hay quá. Kể cả những đoạn vòng cua trên cao tốc nó đánh lái rất chính xác. Nói chung TSS hay. Riêng món phanh tự động cứu mạng em chưa được trải nghiệm lần nào, thế mà cụ nói đã được cứu vài ba lần rồi thì cũng ghê.
Giờ đang là TSS 2.0. Không biết 3.0 nó có thêm gì nữa.

vumen1412

Xe tải
Em được học là những đoạn vòng cua thì xe phát hiện theo lề đường và vạch kẻ đường, trường hợp vạch kẻ đường bị mờ xe phát hiện theo vết bánh xe phía trước.
Có các gói an toàn mình lái cũng yên tâm hơn cụ nhỉ, còn vẫn là bản thân người lái phải tập trung và chủ động :)
Em cũng chuyên chạy cao tốc bằng tss. Lúc đầu cũng sợ sợ, nhưng sau quen thấy hay quá. Kể cả những đoạn vòng cua trên cao tốc nó đánh lái rất chính xác. Nói chung TSS hay. Riêng món phanh tự động cứu mạng em chưa được trải nghiệm lần nào, thế mà cụ nói đã được cứu vài ba lần rồi thì cũng ghê.
Giờ đang là TSS 2.0. Không biết 3.0 nó có thêm gì nữa.

anhcado

Xe hơi
Rất có ích và đáng đồng tiền bát gạo nhé. Cái Adaptive cruise control xài miễn chê, đi cao tốc nhàn hẳn. Cái giữ làn cũng tốt, ban đầu xài thì nó giằng volant cảm thấy hơi sợ nhưng xài quen rất ngon.

Còn tính năng phanh khẩn cấp cực kì quan trọng. E đánh giá cái này cao nhất mặc dù nó chưa hoạt động khi e đi bao giờ. E nghĩ tính năng này nó chỉ cần hoạt động 1-2 lần trong suốt vòng đời là đã rất đáng tiền rồi. Có khi nó cứu mạng mình hoặc tránh dc nhiều va chạm ko đáng có.

E chọn cross V chỉ vì 2 thứ là khung gầm TNGA và TSS. Còn lại về vận hành, chống ồn, thân vỏ, giảm xóc, độ rộng thì dưới mức trung bình so với xe trong tầm giá.