[Funland] Nhờ các cụ tư vấn bị gọi điện thoại đòi nợ , khủng bố tinh thần cá nhân , gia đình

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Vip gì đâu cụ, bên em cũng là khách hàng vay của bên NH, họ phải tính chứ đâu để ba cái lẻ tẻ đấy ảnh hưởng đến việc khác. Bản chất cái đội đòi nợ thuê hay Cty mua bán nợ là do NH nó kiểm soát mà!

cò dất

[Tịch thu bằng lái]
Vâng có thể như vậy nhưng trong trường hợp này thì nó gọi chắc cũng không nhiều vì ko xác định được đối tượng liên quan và mức ảnh hưởng đến người vay ntn.
Về nguyên tắc khi vay tiền app chỉ hỏi 2 số đt của người thân của kẻ vay tiền ( gọi là số đt tham chiếu . để app thẩm định xem thằng vay kia nói có đúng kg . và sau này thằng vay bùng thì app sẽ dò hỏi 2 số đt tham chiếu đó để đòi ) trừ trường hợp khi app đòi tiền . nó hỏi dò ra từ mồm 2 số đt tham chiếu kia ra 1 đống số dt của người thân của 2 số này thì chúng mới gọi được linh tinh . chứ kg thì chúng sao biết lắm số đt khác để đòi

congngo

Xe điện
đợt trước bà xã em cũng bị thế. chả biết con nào vay xong bùng . bọn đòi nợ nó gọi số đt tham chiếu của người thân ( nó dùng ngay số bx em . mà số đt này lại đứng tên em chứ ) giải thích , chúng nó vẫn gọi . em bảo bà xã. chúng gọi thì em cứ việc chửi thôi và chặn số bọ nó lại
phần em thì cứ 11 giờ đêm và 12h trưa hàng ngày em gọi đt cho thằng luật sư pháp lý của cty đòi nợ kia em chửi . nó vừa bốc máy nghe..em chửi luôn . sau 1 thời gian thì ok :D:D:D:D
Em cũng bị một lần, cứ a lô xưng ở công ty tài chính FE phát là em chửi, chửi sấp mặt luôn xong cúp máy, có lần nó còn nói cố là anh không hợp tác như vậy em đưa anh ra công an, em bảo luôn nếu cần bố mày vào tận văn phòng mày ở đường Cộng Hòa bố mày chửi cho mà báo công an luôn thể. Gọi được đâu hơn chục lần thấy im re.

cu.do

Xe buýt
cụ chặn số thì nó gọi cho ng thân gia đình bạn bè đồng nghiệp cụ . Ảnh hưởng đến người khác cụ vui ko ạ ?
Vấn đề là có một nhóm người muốn chơi lại bọn app , tức là chơi vay xong bùng . Mua cccd đểu , mua cmt đểu ,sim đểu tạo danh bạ đểu để vay , vô tình sđt cụ thớt nằm trong danh bạ nên dính đòn thôi cụ .
Theo theo hội nhóm trao đổi, thì rất nhiều trường hợp không phải người thân. Nhưng cá nhân (đại diện cho cty cho vay) điền thông tin của một người khác vào. (cơ sở dữ liệu sẵn rất nhiều).

Nguồn gốc phần lớn từ đây ra, tất nhiên bên Cty có biết, đã lẽ phải xử lý các cá nhân này. Nhưng lại bao che (hoặc đã nghỉ) , cuối cùng chả làm gì.

Các đơn vị đòi nợ thuê (bên thứ 3) làm theo yêu cầu khách hàng (phí kg 20% - 30%).
Họ có đủ thông tin về tên, tuổi, người thân thích, công việc,...và áp dung một cách đơn giản:
1. Gọi điện, nhắn tin tới người vay ( Đe dọa, chửi bới, ...gây áp lực)
2. Gọi điện người thân ( Đe dọa, chửi bới, ...gây áp lực)
3. Gặp trực tiếp (ít làm, vì tốn kém chi phí đi lại và rủi ro khác không lường trước)
4. Lằng nhằng tầm 1 tháng (cũng ảnh hướng tới công việc kha khá)

Trở lại v/đ chính: Ủng hộ chủ thớt kiện bỏ mợ chúng nó đi.
Nhưng nói thật là phải chi nhiều tiền thì bên 3x mới nhảy vào để xỷ lý theo kiểu hòa giải (Có thể họ sai nhưng chắc được XIN LỖI 1 câu là hết).

Còn dân đen thì đấu lại sao được với cty tài chính.
Nếu chủ thớt đủ mạnh thì PHANG (Thuê luật sư, báo chí, truyền thông đẩy bài...) thì mới ngon được.

lamnguyen121186

Xe tải
Nhà 9 - Ngách 9 - Ngõ Tô Tiền - Khâm Thiên - HN
Website
www.facebook.com
Về nguyên tắc khi vay tiền app chỉ hỏi 2 số đt của người thân của kẻ vay tiền ( gọi là số đt tham chiếu . để app thẩm định xem thằng vay kia nói có đúng kg . và sau này thằng vay bùng thì app sẽ dò hỏi 2 số đt tham chiếu đó để đòi ) trừ trường hợp khi app đòi tiền . nó hỏi dò ra từ mồm 2 số đt tham chiếu kia ra 1 đống số dt của người thân của 2 số này thì chúng mới gọi được linh tinh . chứ kg thì chúng sao biết lắm số đt khác để đòi
Em không hề vay tiền 1 app nào cũng như cty tài chính Shinhan Việt Nam . Còn việc tìm thông tin bạn bè cá nhân thì cũng dễ thôi mà cụ , từ trang facebook hay zalo của cụ , họ có thể tìm thấy bạn bè hay những người hay tương tác . Rồi họ vào facebook của ng đó thu thập số điện thoại hay thông tin khác hay các bạn bè khác .
em cũng đang thu thập thông tin của công ty này như vậy .

lamnguyen121186

Xe tải
Website
www.facebook.com
Theo theo hội nhóm trao đổi, thì rất nhiều trường hợp không phải người thân. Nhưng cá nhân (đại diện cho cty cho vay) điền thông tin của một người khác vào. (cơ sở dữ liệu sẵn rất nhiều).

Nguồn gốc phần lớn từ đây ra, tất nhiên bên Cty có biết, đã lẽ phải xử lý các cá nhân này. Nhưng lại bao che (hoặc đã nghỉ) , cuối cùng chả làm gì.

Các đơn vị đòi nợ thuê (bên thứ 3) làm theo yêu cầu khách hàng (phí kg 20% - 30%).
Họ có đủ thông tin về tên, tuổi, người thân thích, công việc,...và áp dung một cách đơn giản:
1. Gọi điện, nhắn tin tới người vay ( Đe dọa, chửi bới, ...gây áp lực)
2. Gọi điện người thân ( Đe dọa, chửi bới, ...gây áp lực)
3. Gặp trực tiếp (ít làm, vì tốn kém chi phí đi lại và rủi ro khác không lường trước)
4. Lằng nhằng tầm 1 tháng (cũng ảnh hướng tới công việc kha khá)

Trở lại v/đ chính: Ủng hộ chủ thớt kiện bỏ mợ chúng nó đi.
Nhưng nói thật là phải chi nhiều tiền thì bên 3x mới nhảy vào để xỷ lý theo kiểu hòa giải (Có thể họ sai nhưng chắc được XIN LỖI 1 câu là hết).

Còn dân đen thì đấu lại sao được với cty tài chính.
Nếu chủ thớt đủ mạnh thì PHANG (Thuê luật sư, báo chí, truyền thông đẩy bài...) thì mới ngon được.
Dạ , chắc em chơi kiểu 50 50 cụ ạ . Chính quyền , công an , báo chí rồi sẽ tìm các cán bộ đấy làm việc trực tiếp . Họ trốn nhưng mình tìm thì cũng ra , chắc họ cũng không thích gia đình , người thân của mấy chú dám đốc đó bị làm phiền như họ làm phiền người khác đâu .
em đã cảnh báo rồi nhưng nếu bên họ không chấm dứt các hành động khủng bố trên thì họ làm gì em cũng cố gắng làm thế

VuNgoanMuc

Xe điện
Có hay không việc một số bọn mua dữ liệu cá nhân về làm giả giấy tờ rồi đi vay app, sau đó bùng, còn tội vạ đâu người bị làm giả chịu

cò dất

[Tịch thu bằng lái]
Em không hề vay tiền 1 app nào cũng như cty tài chính Shinhan Việt Nam . Còn việc tìm thông tin bạn bè cá nhân thì cũng dễ thôi mà cụ , từ trang facebook hay zalo của cụ , họ có thể tìm thấy bạn bè hay những người hay tương tác . Rồi họ vào facebook của ng đó thu thập số điện thoại hay thông tin khác hay các bạn bè khác .
em cũng đang thu thập thông tin của công ty này như vậy .
Em nghĩ cụ tự.làm.lộ thông yin của facebook thôi . chứ chúng kg dò ra facebook của cụ được đâu .zalo thì có thể dò bt . trừ khi ảnh đại diện zalo cụ và face giống nhau và cụ dùng số đt để đăng nhập face thì chúng mới dò ra face được
Em khuyên mọi người . nếu tự dưng mình hoặc người thân mà bị lâm vào tình trạng kg vay mà bị đòi tiền
1.. Tuyệt đối kg được nói họ và tên thật của mình ra
2.. Tuyệt đối kg được nói ra địa chỉ nơi mình cư trú
3. Tuyệt đối kg nói nơi đơn vị.mình công tác ra
4.. Tuyệt đối kg nói tên người thân và số đt của họ ra ( chồng hoặc vợ )
Còn lại là alo..và chửi + chặn luôn số đt hay gọi đòi tiền ;;);;);;) chúc mọi người thanh thản

MinhKhoi2007

Xe tăng
Dạ , chắc em chơi kiểu 50 50 cụ ạ . Chính quyền , công an , báo chí rồi sẽ tìm các cán bộ đấy làm việc trực tiếp . Họ trốn nhưng mình tìm thì cũng ra , chắc họ cũng không thích gia đình , người thân của mấy chú dám đốc đó bị làm phiền như họ làm phiền người khác đâu .
em đã cảnh báo rồi nhưng nếu bên họ không chấm dứt các hành động khủng bố trên thì họ làm gì em cũng cố gắng làm thế
Hay đấy nhưngđừng chửi bới đe dọa, ngày gọi chục lần nửa đêm. giữa trưa cứ nhỏ nhẹ nhắc nhờ ac bảo người nhà đừng làm phiền tôi nữa.

lamnguyen121186

Xe tải
Website
www.facebook.com
Em nghĩ cụ tự.làm.lộ thông yin của facebook thôi . chứ chúng kg dò ra facebook của cụ được đâu .zalo thì có thể dò bt . trừ khi ảnh đại diện zalo cụ và face giống nhau và cụ dùng số đt để đăng nhập face thì chúng mới dò ra face được
Em khuyên mọi người . nếu tự dưng mình hoặc người thân mà bị lâm vào tình trạng kg vay mà bị đòi tiền
1.. Tuyệt đối kg được nói họ và tên thật của mình ra
2.. Tuyệt đối kg được nói ra địa chỉ nơi mình cư trú
3. Tuyệt đối kg nói nơi đơn vị.mình công tác ra
4.. Tuyệt đối kg nói tên người thân và số đt của họ ra ( chồng hoặc vợ )
Còn lại là alo..và chửi + chặn luôn số đt hay gọi đòi tiền ;;);;);;) chúc mọi người thanh thản
Dạ em có kinh doanh nên thông tin là khá công khai cụ ạ . Từ facebook đến zalo , đến sdt chính . Chỉ có ẩn danh bạ bạn bè thôi nhưng họ cũng có nhiều các để lần ra được .

lamnguyen121186

Xe tải
Website
www.facebook.com
Hay đấy nhưngđừng chửi bới đe dọa, ngày gọi chục lần nửa đêm. giữa trưa cứ nhỏ nhẹ nhắc nhờ ac bảo người nhà đừng làm phiền tôi nữa.
Dạ em định đến chào hỏi , mua quà thăm gia đình anh ấy thôi . Nghèo đến đâu mà lại đi làm công việc mạt hạng này . Em nghĩ đến thăm bữa cơm có vợ con ở nhà chắc là vui nhất .

QDV2012

Xe tăng
Lỗi của thằng cho vay
Làm ăn bát nháo sau lúc đi đòi nợ thì kéo đủ các SĐT linh tinh ra nã. Cho vay không sai nhưng cách cho vay thì làm nát bét cái hệ thống tài chính tín chấp này.

Đứng trên phương diện bên cho vay nếu hồ sơ thông tin trên hệ thống có sao thì ta làm như vậy trước (Có rủi ro về việc cán bộ làm giả thông tin abc). Vì quan điểm bảo toàn vốn cho bank thì phải làm đủ phương pháp thôi. Nhiều bác cứ kêu nhưng nếu các bác cho vay mà bị bùng hoặc xù nợ thì giải pháp sẽ là gì? Đội đòi nợ cũng có KPI cả ko thu được tiền về thì cũng chết :(

AnhViVu

Xe điện
Dài quá, em đọc vài dòng đầu chả biết nguyên nhân tại sao ko vậy mà có người đòi. Nếu không liên quan thì cần gì phải đến ngân hàng hay lập biên bản làm gì cho mệt, điện thoại thì chặn các số lạ là OK mà.
Chặn hết số lạ thì làm ăn, kinh doanh, buôn bán kiểu gì hả cụ. Em chỉ làm công ăn lương bình thường thôi cũng ko chặn số lạ được vì rất có thể là shipper giao hàng.

binhsu7273

Xe cút kít
Cung cách quản lý NV tín dụng không chặt, suốt ngày chỉ chăm chăm vào chỉ tiêu để đánh giá và trả lương thì còn nhiều trường hợp như vậy.

AnhViVu

Xe điện
Vấn đề là có một nhóm người muốn chơi lại bọn app , tức là chơi vay xong bùng . Mua cccd đểu , mua cmt đểu ,sim đểu tạo danh bạ đểu để vay , vô tình sđt cụ thớt nằm trong danh bạ nên dính đòn thôi cụ .
Rất nhiều hội nhóm đang share cách vay bùng, đa phần là các thanh niên choai choai và công nhân khu công nghiệp.

Hồng Hà CF

Xe đạp
Nói chung là giờ nếu gặp tình trạng này thì các cụ cứ thế này cho em. Như cái cụ gì còm ở bên trên ấy là tìm số của thằng chủ cty đòi nợ hoặc thậm chí số của GĐ chi nhánh ngân hàng sau đó cứ sáng sớm gọi chửi thẳng trưa gọi chửi, tối muộn nã cho nó 1 bài nữa. Giống kiểu dùng chiêu dậy ông đập lưng ông ấy. Nó bắt máy các cụ cứ lôi mấy từ là ị t , ọ p ra luôn. Chần cho nó mấy ngày, cứ sáng sớm giã, và đặc biệt là sáng sớm mùng 1 các cụ cứ vậy mà giã. kk

Hoàng Trang

Xe ngựa
Vấn đè làm sao và ntn mà bị khủng bố thì mới quan trọng mợ ah. Em chưa từng gặp và nếu có chắc sẽ có cách để giải quyết!
@ mà sao tụi nó biết được số của người thân được hả mợ ?
Cụ hỏi câu nào khó hơn đi! Thông tin cá nhân lộ tràn lan trên mạng. Rất nhiều trường hợp chỉ cần search theo tên công ty là ra được cả số điện thoại của giám đốc công ty. Trước đây Facebook vẫn cho tìm kiếm bằng số điện thoại thì có công cụ hack quét được nguyên danh sách số điện thoại, lấy số người thân quen có gì khó đâu. Giờ lâu rồi em không dùng Facebook nên không cập nhật.
Thiếu gì cách để lấy.

ceconam

Xe điện
Dài quá, em đọc vài dòng đầu chả biết nguyên nhân tại sao ko vậy mà có người đòi. Nếu không liên quan thì cần gì phải đến ngân hàng hay lập biên bản làm gì cho mệt, điện thoại thì chặn các số lạ là OK mà.
E ủng hộ cụ chủ thớt làm đến nơi đến trốn, cứ chặn số mãi, dân kêu mãi mà tệ nạn này có giảm đc đâu, có ai xử lí đâu, ảnh hưởng đến bao nhiêu người, khủng bố tinh thần bao nhiêu người... thiệt hại cho XH chưa ai thống kê đc

vtthang

Xe tải
Hóng cách giải quyết của cụ chủ thớt chứ cá nhân cháu cũng bị làm phiền kiểu như thế này rồi tuy nhiên chỉ mình cháu bị chứ chưa động tới cơ quan và người thân

Gionam72

Xe lăn
Sáng nay Cafe với thằng em. Nó kể Cty nó cũng có thằng lô đề rồi vậy app. Bọn gọi điện đòi nợ gọi cho nó bảo "anh bảo Q trả tiền cho chúng em với" thằng em em nó bảo . Thằng Q vay của chúng mày bao tiền. Nó đang cầm của anh gần tỷ đây. Chúng mày gọi được cho nó bảo nó trả tiền cho anh L ngay nhé.