[VHGT & ATGT] Nhờ các cụ tư vấn chiều rộng của cổng để ô tô ra vào ạ

leenamtuankorea

Xe tăng
Nhà em làm lại cổng để ô tô có thể vào được ạ. Thông số em xin phép trình bày bằng hình ảnh ở dưới ạ.

Yêu cầu của em là: Xe to nhất là tầm Sanrafe vào được, nhỏ nhất là Morning ạ. Xe của nhà và khách sau cũng chỉ tầm đó ạ. Còn các loại xe tải khủng bổ thì chắc đập cổng sau ạ.

Em chưa có xe để thử nên nhờ các cụ tư vấn giúp ạ không sau này lại phải đập đi làm lại thì dở ạ.

Theo hình vẽ thì chiều rộng của cổng phải là bao nhiêu ạ?
1. Chiều rộng tối thiểu để một người lái bình thường đưa xe vào được. (Lái bình thường ạ)

2. Chiều rộng thoả mái đẹp nhất để xe lúc nào cũng ra vào mà không lo căn ke,người xi nhan ạ. (ý em không phải là cổng 10m trở lên đâu nha, mà là thoả mái nhất nhưng chiều rộng cổng càng nhỏ càng tốt ạ). Vì cổng mở rộng quá thì cõng thêm nhiều vấn đề ạ.

xin cảm ơn các cụ!

Đường nhà em 4m rộng em lùi vào 1m theo hình coi như đường rộng 5m nhá các cụ!

Chỉnh sửa cuối:

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em làm lại cổng để ô tô có thể vào được ạ. Thông số em xin phép trình bày bằng hình ảnh ở dưới ạ.

Yêu cầu của em là: Xe to nhất là tầm Sanrafe vào được, nhỏ nhất là Morning ạ. Xe của nhà và khách sau cũng chỉ tầm đó ạ. Còn các loại xe tải khủng bổ thì chắc đập cổng sau ạ.

Em chưa có xe để thử nên nhờ các cụ tư vấn giúp ạ không sau này lại phải đập đi làm lại thì dở ạ.

Theo hình vẽ thì chiều rộng của cổng phải là bao nhiêu ạ?
1. Chiều rộng tối thiểu để một người lái bình thường đưa xe vào được. (Lái bình thường ạ)

2. Chiều rộng thoả mái đẹp nhất để xe lúc nào cũng ra vào mà không lo căn ke,người xi nhan ạ. (ý em không phải là cổng 10m trở lên đâu nha, mà là thoả mái nhất nhưng chiều rộng cổng càng nhỏ càng tốt ạ). Vì cổng mở rộng quá thì cõng thêm nhiều vấn đề ạ.

xin cảm ơn các cụ!

Dễ mà bác. Câu trả lời đây ạ: "사랑아 그리운 내사랑아 얼마나 아프고 아파해야 아물 수 있겠니......"

Fun tí thôi.
Ngõ của bác 4met, nhỏ hơn nhà tôi một chút.

Bác để cổng 3.5 met là thoải mái, đảm bảo đi vào 1 đỏ thôi.
Hàng xóm nhà tôi có xe Yaris, có cái cổng y hệt, 3.5 met.

leenamtuankorea

Xe tăng
Dễ mà bác. Câu trả lời đây ạ: "사랑아 그리운 내사랑아 얼마나 아프고 아파해야 아물 수 있겠니......"

Fun tí thôi.
Ngõ của bác 4met, nhỏ hơn nhà tôi một chút.

Bác để cổng 3.5 met là thoải mái, đảm bảo đi vào 1 đỏ thôi.
Hàng xóm nhà tôi có xe Yaris, có cái cổng y hệt, 3.5 met.

Cháu có hỏi thêm cụ tý ạ:

1. đường nhà cháu rộng 4m + 1m cháu đánh 45 độ là 5m cụ nhỉ ===> Để vào 1 đỏ thì cổng hẹp hơn có được không ạ.?

2. Cháu đang định để cổng 2.5m thôi, như thế có vào dễ không cụ? Bên phải đường là rìa đất nhà cháu có thể tôn cao lên chỗ trước cổng rộng thêm 2m nữa ạ. Nếu thế thì chắc cháu cắm đầu sang phải rồi lùi đít vô cổng cụ nhỉ?

3. Cụ cũng là zân biết cái thứ tiếng Kimchi kia ạ? (ngoài lề)

leenamtuankorea

Xe tăng
Tại sao ko làm quả cổng phụ dành riêng cho vợ 2 ở cái phần sân trống sâu 10m í?
Ngõ 4m... quá rộng
Dạ nói như cụ thì cháu ko hiểu lắm, vì muốn xây tường một cổng giờ làm 2 cổng...thế cháu mở cái này thật to ra đỡ phải làm 2 có phải ko ạ?

h_mdc

Xe điện
Ngõ nhà em 4.5m, cổng nhà em 2.35m 2 đỏ mới lùi vào được, còn muốn 1 đỏ thì phải căn rất chuẩn. Bác kiếm tờ giấy kẻ caro rồi cắt 1 mẩu theo tỷ lệ như cái ôtô rồi di thử. Còn nếu dùng máy tính thi bác vào excel vẽ rồi dịch là được. Nếu bác lùi cổng vào nửa mét thì cổng bác rộng 3 m là thoải mái.

leenamtuankorea

Xe tăng
Ngõ nhà em 4.5m, cổng nhà em 2.35m 2 đỏ mới lùi vào được, còn muốn 1 đỏ thì phải căn rất chuẩn. Bác kiếm tờ giấy kẻ caro rồi cắt 1 mẩu theo tỷ lệ như cái ôtô rồi di thử. Còn nếu dùng máy tính thi bác vào excel vẽ rồi dịch là được. Nếu bác lùi cổng vào nửa mét thì cổng bác rộng 3 m là thoải mái.
Dạ, đượng nhà em 4m em lùi hẳn 1m vô theo hình đấy ạ. Tổng là 5m rộng đường coi vậy được không cụ

leenamtuankorea

Xe tăng
Giải nghĩa cái câu châm chích ngôn í

Vd...việt có câu
Đã chịu chơi là chơi có bầu luôn.. tỉ dụ dư vại
zời... cái này khó dịch cụ ạ...Nó là câu trong bài hát cháu thích thôi.

Tóm nghĩa là: "Tình yêu....nỗi nhớ của tôi. Phải đau đến mức như thế nào nữa...mà có được như mong muốn đâu"

Tặng cụ bài hát này nhé: Nghe xong mà không thích nó thì em mới lạ.

InG2010

Xe tải

2. Cháu đang định để cổng 2.5m thôi, như thế có vào dễ không cụ? Bên phải đường là rìa đất nhà cháu có thể tôn cao lên chỗ trước cổng rộng thêm 2m nữa ạ. Nếu thế thì chắc cháu cắm đầu sang phải rồi lùi *** vô cổng cụ nhỉ?
Như thế này lùi vào thì ok luôn cụ ạ.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]

1. đường nhà cháu rộng 4m + 1m cháu đánh 45 độ là 5m cụ nhỉ ===> Để vào 1 đỏ thì cổng hẹp hơn có được không ạ.?

2. Cháu đang định để cổng 2.5m thôi, như thế có vào dễ không cụ? Bên phải đường là rìa đất nhà cháu có thể tôn cao lên chỗ trước cổng rộng thêm 2m nữa ạ. Nếu thế thì chắc cháu cắm đầu sang phải rồi lùi *** vô cổng cụ nhỉ?

3. Cụ cũng là zân biết cái thứ tiếng Kimchi kia ạ? (ngoài lề)
Biết quái gì tiếng ấy đâu bác.

Với 2.5met cổng, thì bác cần ít nhất 3 đỏ mới lùi vào được. Nên Lùi vào, đừng Tiến vào cổng.
Theo kinh nghiệm cá nhân thôi: Nếu bác cần hạn chế cổng càng hẹp càng tốt ==> nên để cổng 320cm. kể cả 1 hay 2 đỏ, bác vẫn vào được.
Còn nếu có thêm vụ Rìa đất nêu trên thì quá tốt.

leenamtuankorea

Xe tăng
Ròi...ròi....đại khái.. ko đau vì quá đau.....

h dư lày nhá..,đằng nào cũng đập cũng phá...làm thêm 1 cửa nữa, đừng tự làm khó mình khi tất cả đi chung 1 cửa, hãy làm cửa gara riêng cho vợ 2
cụ toàn khuyên tốn kém, tiền đâu mà xây phòng nhì cho nó... cho nó về để nó hầu mình ai cho phép mình hầu nó

leenamtuankorea

Xe tăng
Ừa.. cao xuân tùy thoy...sau sẽ thấy hối hận....
Bố cháu căn cứ theo cái hình mô phỏng của mợ thui.......
Với lại đất đấy nhà cháu còn để làm sân cho trẻ con nó chơi ạ, xe thì vất lung tung chỗ nào chả được hay là nghe theo ý cụ ko làm cổng nửa....hàng rào như cổng vào nhà máy ấn nút động cơ từ đóng mở nhỉ

quá nhanh.

Xe tải
ngu ý của em là cụ là cổng rộng 3m,nhưng thụt vào trong nửa mét ợ.đoạn hụt ấy cụ làm vát 2 bên,đảm bảo OK luôn.:)

Bigisbest

Xe container
...

Yêu cầu của em là: Xe to nhất là tầm Sanrafe vào được, nhỏ nhất là Morning.

Đường nhà em 4m rộng em lùi vào 1m theo hình coi như đường rộng 5m nhá các cụ!
Không nhẽ cụ tính làm hai lỗ: một to cho chó vào, một bé cho mèo vào?
Chả xem được ảnh nhà cụ, nhưng ý cụ là ngõ trước nhà rộng 4m+1m nhà mình lùi vào phỏng ạ? Thế thì cụ cứ làm cổng 3.2m, chia 4 cánh, cổng rộng nên làm thép ống nhẹ và ít chi tiết thôi cho đỡ nặng, đảm bảo chả đỏ nào mà lùa một cái từ cổng vào luôn.
Cụ lưu ý giúp em là riêng cái cổng, cái cửa nhà thì đừng bao giờ hà tiện, nở thêm một tí là rất dễ chịu, ngược lại căn ke ko đâu là rất mệt mỏi.

leenamtuankorea

Xe tăng
Không nhẽ cụ tính làm hai lỗ: một to cho chó vào, một bé cho mèo vào?
Chả xem được ảnh nhà cụ, nhưng ý cụ là ngõ trước nhà rộng 4m+1m nhà mình lùi vào phỏng ạ? Thế thì cụ cứ làm cổng 3.2m, chia 4 cánh, cổng rộng nên làm thép ống nhẹ và ít chi tiết thôi cho đỡ nặng, đảm bảo chả đỏ nào mà lùa một cái từ cổng vào luôn.
Cụ lưu ý giúp em là riêng cái cổng, cái cửa nhà thì đừng bao giờ hà tiện, nở thêm một tí là rất dễ chịu, ngược lại căn ke ko đâu là rất mệt mỏi.
Cảm ơn cụ, nhà cháu đang định làm bằng gỗ lim rồi sơn có được không cụ...Sắt thép nặng nề quá cháu cũng ngại.....Inox thì khá tốn kém hơn ạ..Gỗ nhà ô anh cháu ở rừng làm ra được, cây thừa nhiều chắc giá rẻ hơn

Bigisbest

Xe container
Cảm ơn cụ, nhà cháu đang định làm bằng gỗ lim rồi sơn có được không cụ...Sắt thép nặng nề quá cháu cũng ngại.....Inox thì khá tốn kém hơn ạ..Gỗ nhà ô anh cháu ở rừng làm ra được, cây thừa nhiều chắc giá rẻ hơn
Ôi Lạy chúa...
Cụ làm bằng gỗ lim thì nó nặng vô vàn và theo nhà cháu biết thì nó ko hề rẻ. Cái cổng nhà cháu làm bằng ống kẽm hình chữ nhật, tất cả chỉ nặng 150kg/4 cánh, mở ra mở vào nhẹ nhàng, ko cần bánh xe...