Nhờ các cụ tư vấn cho vợ em bị táo bón khi mang thai?!?!?!

quanghuy234

Xe hơi
Thừa thì không có đâu cụ ạ! :)) Nhưng nếu cụ có cho Gấu uống thử thì để e bảo mợ nhà e, để cho cụ 1 lọ nhé! E inbox cho cụ số điện thoại rồi đấy, cụ gọi trực tiếp cho em, kỉ niệm cho cụ 1 lọ isilax mamma này, nếu hợp thì tìm mua cho gấu nhé! Còn không thì e cũng chịu thôi, vì 1 lần đợi gửi về cũng mất mấy tháng trời đấy ạ!
E với cụ trao đổi trực tiếp điện thoại cho tiện nhé!
Tiện thể anh em gặp mặt giao lưu chia sẻ kinh nghiệm cái cho nó vui vẻ cụ nhỉ?
Bạn ơi, mình có một số kinh nghiệm, bạn thấy áp dụng được cái nào cho vợ thì dùng nhé. Chúc hai vợ chồng bạn hạnh phúc nhé, vợ khỏe, con khỏe. :) Bạn là ông chồng thật tốt đấy (y)

- Sáng ngủ dậy uống luôn một cốc to nước ấm. Trong ngày cũng nên uống nhiều nước (nước lọc, nước hoa quả, sữa tươi). Nhớ mục uống nước buổi sáng sau khi ngủ dậy nhé. :) Thực ra cái này tốt cho cả không bầu, người già người trẻ.

- Ăn uống theo nhu cầu. Nhưng tốt nhất là đủ chất, không nên ăn theo kiểu nhồi nhét, uống quá nhiều thực phẩm chức năng, thuốc bổ, sữa bột. Vì những thứ này cũng có thể là nguyên nhân gây nóng trong hoặc rối loạn tiêu hóa.

- Nếu vợ đói thích ăn vặt, thì bữa vặt nên chọn thực phẩm tốt cho tiêu hóa như khoai luộc, hoa quả tươi... Bổ sung vào thực đơn món vừng đen ăn cơm, hoặc bột vừng đen khuấy nước uống. Món này nhuận tràng lắm ớ, nhìn output cứ gọi là khóc thét :P

- Tảo tốt cho tiêu hóa, nhưng cũng phải uống nhiều nước. Nhiều trường hợp dùng tảo nhưng không bổ sung nước, không táo cũng thành apple luôn í. :)

- Cố tạo nếp đi WC vào một thời điểm trong ngày, đều đặn. Và không nên để "apple" tới mức lần nào cũng mất cả tiếng trong WC, càng ngày càng nặng ý. Tốt nhất nhờ bs tư vấn thuốc hoặc thụt một lần cho những phần phân rắn được tống ra hết, để những lần sau bình thường trở lại.

- Kể cả đang bầu bí cũng nên vận động nhẹ nhàng. Cứ ăn, ngủ, ngồi, nằm thôi thì xác suất apple cũng cao đấy.
Cũng lần đầu làm bố chẳng có kinh nghiệm gì mợ ạ! :) Nên ai bày cho cái gì thì làm theo cái đó. Thuốc bổ sữa bột là đều đều, chắc đúng như mợ nói. Nhưng bây giờ không bổ sung thì lại chẳng yên tâm. Thôi để e chụp lại gửi cho Gấu, để cho Gấu lưu ý những vấn đề trên và thử áp dụng xem sao.
Cảm ơn mợ tư vấn cho e nhé! @};-@};-@};-@};-@};-

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Cho em hỏi thêm chút là vợ sắp sinh thì cần chuẩn bị những đồ dùng gì vậy các cụ, mợ ?. Em cảm ơn ạ.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cho em hỏi thêm chút là vợ sắp sinh thì cần chuẩn bị những đồ dùng gì vậy các cụ, mợ ?. Em cảm ơn ạ.
Ko cần chuẩn bị gì nhiều đâu ạ ! chuẩn bị giấy tờ sẵn sàng đi viện thôi . Đẻ xong rồi mới sắm quần áo sơ sinh cũng được cụ !

quanyen

Xe hơi
E với cụ trao đổi trực tiếp điện thoại cho tiện nhé!
Tiện thể anh em gặp mặt giao lưu chia sẻ kinh nghiệm cái cho nó vui vẻ cụ nhỉ?
Tình hình tn rồi cụ! Từ hôm e cho cụ đã cho gấu uống chưa? Có thấy cải thiện được tình hình gì chưa? :D :D :D Cái isilax mamma này thơm phết nhỉ? Gấu e uống thuốc kêu như vạc, uống cái này thì cứ thun thút ;)) ;)) ;))

lucsic

Xe hơi
Đồng cảnh ngội với cụ! ~X(~X(~X(
May Gấu nhà e còn thi thoảng mới gặp tình trạng này đấy ạ! Chứ không chắc e cũng chớt! Hôm nào mà táo bón mà có e ở nhà, y như răng bắt em ngồi trước cửa WC để nói chuyện cùng. Bây giờ thì mẹ tròn con vuông rồi, không còn tình trạng đó nữa. Chứ nghĩ đến cũng thấy nổi da gà!

quanghuy234

Xe hơi
Đang mùa bưởi
Cứ bưởi mà phang :D
Ngon, bổ rẻ
Cảm ơn cụ! Thực đơn của Gấu nhà e vẫn bổ sung thêm bưởi, khoai lang...hàng ngày cụ ạ! Rau xanh và hoa quả là không thể thiếu rồi! :-bd:-bd
Tình hình tn rồi cụ! Từ hôm e cho cụ đã cho gấu uống chưa? Có thấy cải thiện được tình hình gì chưa? :D :D :D Cái isilax mamma này thơm phết nhỉ? Gấu e uống thuốc kêu như vạc, uống cái này thì cứ thun thút ;)) ;)) ;))
Về uống luôn rồi cụ ạ! E hỏi thì bảo là không biết do đợt này ăn hoa quả, rau xanh nhiều hay do cái lọ cụ cho em, mà bảo cái vấn đề táo bón nhẹ nhàng hơn rồi cụ ạ! Để hết lọ này, e dừng xem có đúng là tác dụng không e sẽ mua tiếp cho Gấu dùng. Còn không thì chắc phải thử biện pháp khác!

TrongDT

Đi bộ
E cũng đã thử đổi các loại sắt rồi cụ ạ! Nhưng thấy không tiến triển, bây giờ thì đang uống Ferrovit thì e nghĩ cũng ko phải là do uống sắt đâu cụ ạ! :( Nhưng có vẻ rắn như sắt thì cũng phải.

Nhưng uống cái Isilax Mamma này theo bác sĩ hay như thế nào cụ? Cái này là dành riêng cho bà bầu hay là ntn? :-/:-/:-/:-/:-/ Bầu bì uống cái gì cũng phải cẩn thận cụ ạ! E cũng chẳng dám bổ sung linh tinh.
Em nghe lời bác Quanyen nên bọn em cũng có hỏi ý kiến bác sĩ đó ạ. Cứ yên tâm đi bác ạ

kbanglai

Xe tải
Hay là cụ thử dùng thụt cho mợ liệu có ăn thua không nhỉ?
Chứ ngày nào cũng ngồi trong nhà vệ sinh đến hàng giờ đồng hồ như thế thì khổ lắm! Đi không đi được mà đứng dậy cũng chẳng xong :( Thụt cái đi cho nó nhanh.

beo1011

Xe tải
Hay là bác thử mua cho gấu cái isilax mamma uống thử xem có được không? Gấu e cũng uống, phải nhờ người nhà gửi từ nước ngoài về đấy ạ! Thấy bảo cũng đỡ táo bón.
Nhà cụ có điều kiện thế, mỗi trị táo bón thôi mà phải gửi từ nước ngoài về cơ à? ;)) ;)) ;))
Etrước cũng uống Isilax Mamma này, e toàn mua ở hiệu thuốc ngay gần nhà e! :D :D :D Uống vào cái, thấy đi vệ sinh dễ dàng là cứ cười tươi như hoa ấy chứ!

quanghuy234

Xe hơi
Hay là cụ thử dùng thụt cho mợ liệu có ăn thua không nhỉ?
Chứ ngày nào cũng ngồi trong nhà vệ sinh đến hàng giờ đồng hồ như thế thì khổ lắm! Đi không đi được mà đứng dậy cũng chẳng xong :( Thụt cái đi cho nó nhanh.
Không được đâu cụ ạ! Cái vấn đề thụt này bác sĩ cũng nhắc nhở gấu e rồi.
Chỉ sử dụng trong trường hợp bắt buộc thôi :( Còn không nên lạm dụng quá!

truonggiang400

Xe hơi
Sao gấu e cũng đang có bầu mà không bao giờ kêu cái vấn đề này nhỉ? :-/:-/:-/:-/ Cũng nhiều khi ngồi nhà vệ sinh đến hàng tiếng đồng hồ, nhưng sốt ruột chạy vào thấy đang ngồi cầm điện thoại xem cái bỏ mợ gì mà cười như thị nở được mùa.
P/S: Sở thích của Gấu e là ngồi nhà vệ sinh xem điện thoại cụ ạ! :(

kbanglai

Xe tải
Không được đâu cụ ạ! Cái vấn đề thụt này bác sĩ cũng nhắc nhở gấu e rồi.
Chỉ sử dụng trong trường hợp bắt buộc thôi :( Còn không nên lạm dụng quá!
Nhưng mà ngày nào cũng ngồi luyện công đến cả tiếng đồng hồ như thế chắc cũng mệt đấy :-ss:-ss:-ss
Thôi e chỉ có mỗi cái kinh nghiệm như vậy, ủn mông cho mợ nhà thoát được cái kiếp apple bón này nhé!

vochin

Xe hơi
Đồng cảnh ngội với cụ! ~X(~X(~X(
May Gấu nhà e còn thi thoảng mới gặp tình trạng này đấy ạ! Chứ không chắc e cũng chớt! Hôm nào mà táo bón mà có e ở nhà, y như răng bắt em ngồi trước cửa WC để nói chuyện cùng. Bây giờ thì mẹ tròn con vuông rồi, không còn tình trạng đó nữa. Chứ nghĩ đến cũng thấy nổi da gà!
Kiểu ngồi trong nhà vệ sinh lâu, cảm thấy cô đơn quá ấy mà :D :D :D Sau mà có tập nữa thì nghĩ cách phòng chống từ trước đi nhé!

trungdung83

Xe hơi
Chế độ rau xanh đã đầy đủ nhưng vẫn k cải thiện, thì khả năng cao là do ăn nhiều chất quá! Thử dùng sữa bầu, vitamin các kiểu xem có cải thiện không? Nếu như cải thiện được thì nên thay đổi loại khác cho phù hợp đê.

quanyen

Xe hơi
Nhà cụ có điều kiện thế, mỗi trị táo bón thôi mà phải gửi từ nước ngoài về cơ à? ;)) ;)) ;))
Etrước cũng uống Isilax Mamma này, e toàn mua ở hiệu thuốc ngay gần nhà e! :D :D :D Uống vào cái, thấy đi vệ sinh dễ dàng là cứ cười tươi như hoa ấy chứ!
Điều kiện gì đâu mợ ơi! Gấu e kêu ca vấn đề này với bà chị ở bên Ý, bà chị thấy thế tìm mua rồi gửi về cho đấy chứ ^#(^^#(^

quanghuy234

Xe hơi
Sao gấu e cũng đang có bầu mà không bao giờ kêu cái vấn đề này nhỉ? :-/:-/:-/:-/ Cũng nhiều khi ngồi nhà vệ sinh đến hàng tiếng đồng hồ, nhưng sốt ruột chạy vào thấy đang ngồi cầm điện thoại xem cái bỏ mợ gì mà cười như thị nở được mùa.
P/S: Sở thích của Gấu e là ngồi nhà vệ sinh xem điện thoại cụ ạ! :(
Mợ nhà có sở thích thật là đặc biệt :) Đi vệ sinh cả tiếng đồng hồ chỉ vì ôm cái điện thoại! Vớ vỉn lại ngồi xem phim Hàn Quốc tình cảm xướt mướt ấy chứ! :D :D

vonol

Xe tải
Nhưng uống cái Isilax Mamma này theo bác sĩ hay như thế nào cụ? Cái này là dành riêng cho bà bầu hay là ntn? :-/:-/:-/:-/:-/ Bầu bì uống cái gì cũng phải cẩn thận cụ ạ! E cũng chẳng dám bổ sung linh tinh.
Gấu cụ đang mang bầu, thì thế nào mà chẳng đi khám bác sĩ, tốt nhất nếu cẩn thận thì mang theo cái lọ isilax mamma này, đến hỏi trực tiếp bác sĩ xem có uống được không?
Uống được thì bổ sung, không thì thôi. :-B

az-plaza.com

Xe đạp
Cái tảo mà mợ nói có phải loại 2200v không mợ? Thấy bảo người già cũng uống tốt lắm đúng không? :-/:-/:-/
Mà đang mang thai uống để bổ sung thay cho các loại vitamin tổng hợp thì có ok không nhẩy, e thấy cũng nhiều chất.
Tảo giúp tiêu hoá và chống táo bón tốt cụ ah

Đúng rồi cụ ơi, người già, phụ nữ mang thai và trẻ em uống đều tốt mà còn uống thay các loại vitamin tổng hợp được hay không thì em ko biết. Mà các cụ chú ý mua tảo phải mua chỗ tin tưởng nhé.
Cứ qua chỗ em mua là ok nhất