[Funland] Nhờ các cụ tư vấn chọn bếp từ đôi Bosh và Chefs!

sakai_yo

Xe lăn
Chefs là giả cầy cụ ơi, bà c em đi mua sale nó còn bịp là hàng Việt Nam thiết kế nhưng sx tại Đức.

Thanh_GPLX_B2

Xe đạp
bếp cụ mua đời đâu chắc ko phải made in China nhỉ
Vẫn Made in China cụ ạ. Lúc đầu cũng em cũng lăn tăn vì giá cũng cao nhưng em nhân viên khẳng định vẫn chịu theo tiêu chuẩn của Đức nên em xuống tiền. Cuối cùng dùng lại thấy hợp lý. Phụ huynh nhà em bây giờ vẫn đang dùng, cảm ứng vẫn ngon lành, mượt mà, có chế độ nấu nhẹ nhàng.

thanhphong1998

Xe điện
Đang quảng cáo Chét thì toàn gặp các cụ xui mua Bốt.

ngoc.ht09

Xe buýt
bosch đôi: hàng made in china, chỉ bán ở thị trường ĐNA, nhưng vẫn là hàng chính hãng bosch thật.
hàng mấy tên chef, maloca, giovani, muchen éo gì vvv toàn đồ đểu, đừng hoa mắt vì những món đồ tặng thêm mà cắn câu, mịe, cũng toàn đồ đểu cả như nồi anber vvv éo gì em ko nhớ tên, những thương hiệu nghe như Đức như Ý mà bên chính Đức chính Ý chả có hãng éo nào tên thế, search ra toàn thấy link chữ VN thì 100% tôàn hàng OEM các gian thương vn sang Thâm quyến đặt hàng về dán mác.
nên cụ ngắm chán rồi thì nhặt con bosch ý cũng đc
tiện ngắm tiếp thì mua Bosch 3-4 vùng nấu, seri 4 thì tầm 12 củ, series 6 tầm 14 củ, seri 8 tầm trên 17 củ, mới là hàng xịn, Made in EU, có bán ở Đức, thường là spain, éo có sx Germany đâu. Bosch nó ko có nhà máy nào sx bếp từ ở Đức cả
Em vẫn còn bếp ga mà gian bếp loại cũ nên chỉ mua con WMF mono thôi, có vẻ cũng hàng châu Âu, nhìn tốt, mà không đun liu riu được, lúc nào cần liu riu với rán lại chuyển sang bếp ga, có phải con này cũng lởm không ah? Nếu cụ biết cụ tư vấn giúp em, cảm ơn cụ.

SUV1

Xe tải
Nhà e từng mua bếp chèt mấy năm trước. Đã mở ra coi bảng mạch còn kém xa mấy cái bếp từ đơn 500k của Midea là cụ tự hiểu .

Gcar

Xe lăn
Bosch tuy là hàng ngoại thật nhưng rẻ vì có nhiều nguồn cung cấp cạnh tranh, nếu chịu khó dọ giá các nơi.

Còn chú chef của Vn giả ngoại là độc quyền, ăn lời phải 50%.

Gcar

Xe lăn
Nhà e từng mua bếp chèt mấy năm trước. Đã mở ra coi bảng mạch còn kém xa mấy cái bếp từ đơn 500k của Midea là cụ tự hiểu .
Midea nó là công ty tỉ đô đấy, so sao được!

haunt86

Xe tăng
Giữa Bosch và Chefs mà cụ còn phải lăn tăn gì nữa. Đừng để ý đến mấy cái quà tặng cụ ạ. Ngày xưa Bosch còn đắt ko mua đc. Chứ giờ rẻ nhiều rồi. Quất luôn ko phải nghĩ. Chỉ là xem tầm tiền để quyết mua seri mấy thôi

cu mậm

Xe buýt
Chọn giữa bosch và Chefs thì quá dễ rồi, trừ khi cụ thớt có ý định khác khi lập thớt. Tuy nhiên đối với các thương hiệu giả cầy mà các cụ hay đề cập như Chefs, Faster, Faber, vv thì thực ra họ cũng có những dòng nhập khẩu nguyên chiếc từ Đức, Ý, TBN (hoặc là lắp ráp VN nhưng linh kiện toàn bộ nhập khẩu, kiểu như tách rời thân bếp E.G.O và kính Schott ra để nhập theo dạng SKD rồi về VN ráp lại) và những dòng sx ở bên anh hàng xóm, tuy nhiên tỷ lệ những dòng hàng như vậy ít. Bosch thì kể cả bếp vuông 3, 4 bếp cũng có dòng sx ở TQ, còn loại bếp chữ nhật 2 bếp thì 100% Made in china. Nếu là người dùng phổ thông thì cứ hàng có thương hiệu chuẩn mà dùng cho lành, dù có thể là Bosch Made in China nhưng dù sao cũng theo tiêu chuẩn hãng và họ cũng rõ ràng xuất xứ chứ không lập lờ như một số thương hiệu kia.

sinhtoxoai

Xe tải
hàng mấy tên chef, maloca, giovani, muchen éo gì vvv toàn đồ đểu, đừng hoa mắt vì những món đồ tặng thêm mà cắn câu, mịe, cũng toàn đồ đểu cả như nồi anber vvv éo gì em ko nhớ tên, những thương hiệu nghe như Đức như Ý mà bên chính Đức chính Ý chả có hãng éo nào tên thế, search ra toàn thấy link chữ VN thì 100% tôàn hàng OEM các gian thương vn sang Thâm quyến đặt hàng về dán mác.
nên cụ ngắm chán rồi thì nhặt con bosch ý cũng đc
Ra là thế ạ, bảo sao em qua showroom Chefs thấy hàng bên mẫu mà chất liệu lôm nha lôm nhôm. Cảm nhận được ngay ấy ạ

andang112

Xe tăng
Chọn giữa bosch và Chefs thì quá dễ rồi, trừ khi cụ thớt có ý định khác khi lập thớt. Tuy nhiên đối với các thương hiệu giả cầy mà các cụ hay đề cập như Chefs, Faster, Faber, vv thì thực ra họ cũng có những dòng nhập khẩu nguyên chiếc từ Đức, Ý, TBN (hoặc là lắp ráp VN nhưng linh kiện toàn bộ nhập khẩu, kiểu như tách rời thân bếp E.G.O và kính Schott ra để nhập theo dạng SKD rồi về VN ráp lại) và những dòng sx ở bên anh hàng xóm, tuy nhiên tỷ lệ những dòng hàng như vậy ít. Bosch thì kể cả bếp vuông 3, 4 bếp cũng có dòng sx ở TQ, còn loại bếp chữ nhật 2 bếp thì 100% Made in china. Nếu là người dùng phổ thông thì cứ hàng có thương hiệu chuẩn mà dùng cho lành, dù có thể là Bosch Made in China nhưng dù sao cũng theo tiêu chuẩn hãng và họ cũng rõ ràng xuất xứ chứ không lập lờ như một số thương hiệu kia.
vâng cụ phân tích rất chi tiết, em cam giác chefs làm truyền thông tốt sao ý, nhiều người chọn ko biết ảo hay thật

NNS

Xe ngựa
Em vẫn còn bếp ga mà gian bếp loại cũ nên chỉ mua con WMF mono thôi, có vẻ cũng hàng châu Âu, nhìn tốt, mà không đun liu riu được, lúc nào cần liu riu với rán lại chuyển sang bếp ga, có phải con này cũng lởm không ah? Nếu cụ biết cụ tư vấn giúp em, cảm ơn cụ.
Wmf vốn nó chỉ mạnh về nồi niêu xong chảo, bếp từ nó nếu cụ mua cái bếp 2 vùng thì nó cũng same same mấy dòng bếp 2 dương như Romebaste, Cáio của Đức hay Cata của Spain gì đó hay như Bosch 2 kia là bếp bình dân, nó đun vẫn kiểu tắt bật

NNS

Xe ngựa
Ra là thế ạ, bảo sao em qua showroom Chefs thấy hàng bên mẫu mà chất liệu lôm nha lôm nhôm. Cảm nhận được ngay ấy ạ
Cái quái gở là bếp thương hiệu Việt Nam mà nó phét lác và làm giá còn đắt hơn mẹ nó cả hàng Đức xịn rồi hạ giá km chiết khấu khủng đánh vào ham mua sale với thiếu thông tin của dân mình, rất nhiều người đinh ninh mình mua đc món hởi, xài hàng thương hiệu EU Đức với Ý ..... mà hoá ra nó là hàng tàu

thinhtd

Xe container
Trên youtube có kênh này chuyên review về bếp từ. Cụ thử comment hỏi tư vấn xem, em thấy họ trả lời commnet khá nhiều đấy ạ.

ms0910

Xe tăng
Em đang phân vân 02 mẫu này:
bosh đôi: giá đang KM 11triệu
chefs đôi: 14,5tr tặng bộ nồi 2tr
Nhờ các cụ dùng rồi tư vấn em chốt với
Giờ nào rồi mà phân khúc trung cấp còn đắn đo thế cụ. Cứ hãng nào dù cầy mèo gì hãng nào cũng có các serie theo dòng tiền khác nhau để chọn cho phù hợp, quan trọng chế độ bảo hành tốt thì cứ thế mà xài cụ ạ. Lăn tăn gì. Nhà em dùng bộ canzy dùng hơn 5 năm nay, hỏng mỗi cái công tắc gọi phát bảo hành tận nơi, thế là hài lòng, yên tâm xài rồi.