Nhờ các cụ tư vấn đà lạt - nha trang mùa hè này

vumanhduy

Xe tăng
Sau nhiều lần trì hoãn mùa hè này gia đình em làm một chuyến dong chơi dự kiến là 12 ngày bằng vợ 2 lịch trình là cuối tháng 5 hoặc đầu tháng 6 ( chờ F1 nghỉ hè )là xuất phát .
Ngày 1 : HN - Đồng Hới xuất phát 4h sáng hoặc sớm hơn thì tùy (nếu còn sớm đi thăm động thiên đường luôn )

Ngày 2: ĐH- ĐN
ĐH- Động thiên đường- đông trường sơn- Đông Hà- Thành cổ QT - ĐN

Ngày 3: ĐN - playku

Ngày 4 : playku – ĐLạt

Ngày 5 :Thăm quan đà lạt

Ngày 6: Đà lạt - Nha trang

Ngày 7: thăm thú ăn chơi ở nha trang

Ngày 8: chơi tiếp ở Nha Trang

Ngày 9: Nha trang - Qui nhơn

Ngày 10: Qui nhơn – Huế

Ngày 11: Huế – Cửa lò

Ngày 12: Cửa lò – HN

Em đã đi HN - ĐN nhiều lần cả đường 1 lẫn HCM còn từ ĐN trở vào thì em chỉ ngồi trên ô tô thôi chứ chưa lái bao giờ đặt biệt các tỉnh tây nguyên thì em mù tịt luôn
Nhờ các cụ chỉ giáo dùm em ẩm thực ,địa danh , danh lam , đường xá ở các vùng miền mà em đi qua
Em xin cảm ơn

Chỉnh sửa cuối:

Tourcare

Xe tăng
Ngày 1 cụ tranh thủ thăm động Thiên Đường thì nên đi đường HCM tuốt từ HN vào. Ngày 2 nếu thăm động TĐ mà vào đến DAD thì cũng hơi quá sức tí :)
Ngày 3 : DAD - Pleiku : cụ nên rẽ vào Kontum, thăm nhà thờ gỗ, tòa giám mục, cho bọn trẻ con thăm cái nhà rông. Từ Kontum lên Pleiku thì chỉ còn có hơn 50km, nếu còn thời gian thì nên vào thủy điện Yaly, cũng tương tự Hòa bình thôi nhưng đẹp và yên tĩnh hơn. Hồ Ngọc ở Pleiku cũng rất đẹp.
Ngày 4 : Pleiku - Đà Lạt : đoạn từ Buôn Me Thuật đi Đà Lạt có khoảng 40km đường khá xấu, trên đường đi có Hồ Luk đẹp lém, cụ đi thời gian thế này thì không thăm được mất.
Cụ sắp xếp lại thời gian thêm mấy tỉnh tây nguyên ý 1 ngày cho thong thả, trời gần đất gần vội gì mà đi nhanh thế :))
ngày cuối có thể đóng 1 mạnh từ Huế về HN, xuất phát 7h sáng, kiểu gì 10h là muộn nhất cụ về đến nhà :D

vumanhduy

Xe tăng
Ngày 1 khả năng em em sẽ đi đường HCM và vào động TD luôn
Đoạn từ BMT đến ĐL em xem trên vmep thì nó chỉ 180km cụ ah
Thời gian mà còn em sẽ cho các cháu đi đủ như cụ nói
Huế - HN 660km chạy một lèo cũng tê tay nhỉ :))
Thank cụ nhiều
Ngày 1 cụ tranh thủ thăm động Thiên Đường thì nên đi đường HCM tuốt từ HN vào. Ngày 2 nếu thăm động TĐ mà vào đến DAD thì cũng hơi quá sức tí :)
Ngày 3 : DAD - Pleiku : cụ nên rẽ vào Kontum, thăm nhà thờ gỗ, tòa giám mục, cho bọn trẻ con thăm cái nhà rông. Từ Kontum lên Pleiku thì chỉ còn có hơn 50km, nếu còn thời gian thì nên vào thủy điện Yaly, cũng tương tự Hòa bình thôi nhưng đẹp và yên tĩnh hơn. Hồ Ngọc ở Pleiku cũng rất đẹp.
Ngày 4 : Pleiku - Đà Lạt : đoạn từ Buôn Me Thuật đi Đà Lạt có khoảng 40km đường khá xấu, trên đường đi có Hồ Luk đẹp lém, cụ đi thời gian thế này thì không thăm được mất.
Cụ sắp xếp lại thời gian thêm mấy tỉnh tây nguyên ý 1 ngày cho thong thả, trời gần đất gần vội gì mà đi nhanh thế :))
ngày cuối có thể đóng 1 mạnh từ Huế về HN, xuất phát 7h sáng, kiểu gì 10h là muộn nhất cụ về đến nhà :D

Chỉnh sửa cuối:

Tourcare

Xe tăng
Em thấy cụ đang định chạy Pleiku - Đà lạt cơ mà? chứ chạy BMT - Đà Lạt thì vừa, em chạy ngược lại cụ, sáng em vẫn chơi Đà Lạt, 2h30 xuất phát từ Biệt điện Bảo Đại đi BMT, 9h ngồi ăn bê thui ở BMT được rồi :D Cơ mà có khoảng 40km đường rất oải, nên chạy xe gầm cao.
Ngày về thì ai cũng muốn về rồi, đi HCM còn hơn 660km chặng Huế - HN cụ nhá, nhưng cố là được :))

laichuanhieu

Xe tăng
Chúc cụ đi vui vẻ. Em thấy cụ chạy vào Nha trang chơi trước rồi chạy NT-Đà Lạt. Khi quay ra chạy Đà Lạt - Đà Nẵng hay hơn cụ ạ.

vumanhduy

Xe tăng
Em chạy Atis cụ ah ,vì f1 nhà em chưa lên rừng bao giờ thì em cho lên rừng trước
Em thấy cụ đang định chạy Pleiku - Đà lạt cơ mà? chứ chạy BMT - Đà Lạt thì vừa, em chạy ngược lại cụ, sáng em vẫn chơi Đà Lạt, 2h30 xuất phát từ Biệt điện Bảo Đại đi BMT, 9h ngồi ăn bê thui ở BMT được rồi :D Cơ mà có khoảng 40km đường rất oải, nên chạy xe gầm cao.
Ngày về thì ai cũng muốn về rồi, đi HCM còn hơn 660km chặng Huế - HN cụ nhá, nhưng cố là được :))

Tourcare

Xe tăng
Altis chạy BMT-DALAT hơi mệt cụ nhá
Thêm 1 góp ý là cụ sửa cái chữ kí đi, sai chính tả rồi :))
Dich vụ bưu chính chọn gói 0913239739

Em chạy Atis cụ ah ,vì f1 nhà em chưa lên rừng bao giờ thì em cho lên rừng trước

Chỉnh sửa cuối: