[Funland] Nhờ các cụ tư vấn đàn Piano secondhand

haidmc2

Xe hơi
Tình hình là vợ cả em đua đòi nên cho con học Piano đã được hơn 1 năm rồi (Sướng cái tâm của "nó", khổ cái thân của em). Hiện tại đang dùng đàn Yamaha điện. Thày giáo bảo các con đã đến giai đoạn có thể chuyển sang đàn cơ để có cảm nhận tốt hơn. Em đã tham khảo trên mạng thì thấy nhiều loại quá, mình lại không biết gì. Em xin đưa một số tiêu chí cụ thể như sau:
1. Xuất xứ: Nhật (chắc là ổn về chất lượng và độ bền). Châu Âu thì khó do đắt (quả này chắc phải đợi bố vợ em bán đất thì mới tính tiếp được)
2. Loại đàn: Upright (cỡ trung)
3. Tuổi tác: Không quan trọng, miễn là còn đẹp và sử dụng tốt.
4. Màu: Đen hoặc nâu (Em thích màu đen hơn).
Kính nhờ các cụ có kinh nghiệm tư vấn giúp em mua đàn secondhand khoảng giá trên dưới 20.000k nào ngon bổ rẻ.Em xin tiếp thu tất cả các ý kiến của các cụ. Nếu có thể các cụ tư vấn sát sườn nhất có thể gồm tên chủng loại, giá bán, các dịch vụ đi kèm... Em cảm ơn các cụ.

hanhpn

Xe tải
20M thì khó tư vấn lắm ạ. Nhà cháu chơi đủ 3 mạng, đang dùng Kawai BL71 (tương đương U3H của Yamaha), nhưng nó là cây Acoustic nên chất âm trầm hơn chút, thuộc kiểu chơi đệm hát dạng Hà Anh Tuấn, Đức Phúc, Vũ Cát Tường ...

Ý kiến cá nhân của cháu: Piano cũng giống cái xe, cụ mua không đến tầm sau này nó dở lắm. Đừng nghe thày nào tư vấn gì cả, cứ mua cái đắt lên, mình xót tiền thì tập nhiều ạ. Chúc cụ mua được cái đàn ngon mà chơi.

haidmc2

Xe hơi
20M thì khó tư vấn lắm ạ. Nhà cháu chơi đủ 3 mạng, đang dùng Kawai BL71 (tương đương U3H của Yamaha), nhưng nó là cây Acoustic nên chất âm trầm hơn chút, thuộc kiểu chơi đệm hát dạng Hà Anh Tuấn, Đức Phúc, Vũ Cát Tường ...

Ý kiến cá nhân của cháu: Piano cũng giống cái xe, cụ mua không đến tầm sau này nó dở lắm. Đừng nghe thày nào tư vấn gì cả, cứ mua cái đắt lên, mình xót tiền thì tập nhiều ạ. Chúc cụ mua được cái đàn ngon mà chơi.
Cảm ơn bác tư vấn. Con em nó học tay ngang cho vui thôi, chả có năng khiếu gì sất. Vả lại bố nó cũng nghèo nên mới phải toán nhiều. Các bác cứ tiếp tục tư vấn ạ, em hóng liên tục.on
Xe với em cũng vậy, mình khó thì coi nó là phương tiện. Chọn mua theo tiêu chí bổ rẻ trước, ngon thì để sau...chờ Vietlot:D

hanhpn

Xe tải
Nếu Cụ xác định tay ngang thì cứ tiếp tục chơi đàn điện, đừng nghe thày giáo dụ mà mua sang đàn cơ làm gì cụ ạ, rất phí tiền mà không được tác dụng gì.

haidmc2

Xe hơi
Nếu Cụ xác định tay ngang thì cứ tiếp tục chơi đàn điện, đừng nghe thày giáo dụ mà mua sang đàn cơ làm gì cụ ạ, rất phí tiền mà không được tác dụng gì.
Vâng, em sẽ chuyển ý kiến của cụ đến vợ cả, xem binh tình ra răng.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Bậy, có thể cụ là chuyên gia chơi đàn, nhưng tay ngang mà đã chơi đàn cơ xong ko muốn nhìn cái đàn điện. Lên đời đàn cơ rồi chăm học hẳn:))

@ Cụ chủ thớt: Phải tầm 40 củ mới có cái upright ngon ngon cụ ạ

hanhpn

Xe tải
Cháu không bậy gì cụ ạ. Cháu cũng không phản đối ý kiến của cụ là đàn cơ chơi hay hơn đàn điện nhiều. Nhiều người tiếc tiền nên mua 1 cái đàn xịn và chơi cho đỡ "xót". Nhưng trong bối cảnh mà cụ chủ đang hỏi đàn cơ 20 triệu thì cháu khuyên là không mua được mức giá đó. Cụ đọc kỹ giúp cháu nhé.

Novavnn

[Tịch thu bằng lái]
20tr thì dùng tiếp đàn điện đi bác. mua con thật về mất công cham sóc hàng năm bảo dưỡng. giá đấy chất lượng kém thôi

Novavnn

[Tịch thu bằng lái]
mình thấy nhiều người đánh giỏi cũng chỉ dùng đàn điện thôi. cơ dc hơn cái bày phòng khách đẹp

duykhand

Xe tăng
20tr thì cụ mua được hàng ngoài, máy nhật là được. nó có nhiều dòng lắm đấy. máy sản xuất ở nhật dùng là được. kinh tế đến đâu thì mình sử dụng đến đó, Quan trọng là đam mê và năng lực chứ giá thì nó vô vàn. cụ tìm hiểu thêm nhé. có một số người chỉ biết hàng thương hiệu như Yamaha, Kawai, ... thì giá lại cao,...

iprilions

Xe hơi
20tr thì theo cháu là vẫn tiếp tục chơi đàn điện đến khi nào có xèng thì đổi sau ạ. chắc cũng phải tầm trên 30tr cũng mới mua được con cơ ổn ổn ạ.

hoavps

Xe hơi
20 củ thì tiếp tục đàn điện thôi cụ, U1 E chắc cũng hơn 30 củ

tieunhupha

Xe điện
Với 20tr em nghĩ mua con piano cơ cào cuột thì cũng được nhưng sau đó lại phải nâng cấp thôi. Tốt nhất cụ cho F1 học tiếp đàn điện đến khi bắt buộc phải nâng cấp hoặc khi cụ sẵn sàng từ 40tr trở lên thì hãy tính. Đàn điện nhanh mất giá chứ đàn cơ thì ko đến nỗi đâu nên cụ mua cái đàn tốt sau có bán lại cũng dễ hơn so với đàn điện.