[Funland] Nhờ các cụ tư vấn dàn xem phim nghe nhạc hay

Manzzo

Xe hơi
Em có tầm 25 tr cần sắm dàn 7.1 xem phim và nghe nhạc với tỷ lệ 30/70, nhờ các bác tư vấn giùm:
+ Amply chắc là hàng bãi
+ Loa cột mới hoặc bãi đều OK ạ.
+ Sub.
Em nghe chủ yếu nhạc trẻ mới và nhạc vàng. Các cụ tư vấn luôn địa chỉ tin cậy để có thể qua test rồi múc luôn ạ. Hoặc có cụ nào nâng cấp ới em với.
Em xin đa tạ!!

Manzzo

Xe hơi
Biết là thêm tính năng hát hò (10%) thì nhiều cụ sẽ mắng là sao tham thế, nhưng khổ nỗi nếu sắm bộ Kara thì có thì thừa mà không có thì thiếu. Nên em cứ mạnh dạn hát trên bộ 7.1 này (Em thấy có 1 số bác nói là OK hết, thậm chí hát cả 7 loa còn oách hơn 2 loa).
Nhờ các cụ tư véo thêm xem giải pháp đưa Mixer vào như thế nào ạ.
Chắc chắn là có nhiều cụ cũng có nhu cầu như em nên mời các cụ vào đây cùng trao đổi ạ.

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Em có tầm 25 tr cần sắm dàn 7.1 xem phim và nghe nhạc với tỷ lệ 30/70, nhờ các bác tư vấn giùm:
+ Amply chắc là hàng bãi
+ Loa cột mới hoặc bãi đều OK ạ.
+ Sub.
Em nghe chủ yếu nhạc trẻ mới và nhạc vàng. Các cụ tư vấn luôn địa chỉ tin cậy để có thể qua test rồi múc luôn ạ. Hoặc có cụ nào nâng cấp ới em với.
Em xin đa tạ!!
Nếu cụ muốn nghe nhạc + xem phim hay thì cụ cần lưu ý sau:

1. Amply phải chọn hàng ngon, vì cả xem phim + nghe nhạc thì khó có thể ngon. Bỏ qua dòng xem phim mới, chọn dòng nội địa Nhật cũ khủng 1 chút như Denon A1SE hoặc các dòng tương đương... khoảng 9-12 triệu. Yamaha xem phim ok, nhưng nghe nhạc 2 kênh lại không hay, amply xem phim Pioneer thì cũng ok nhưng có thể dính bệnh tật do ẩm ở VN. Amply đời mới nhiều kết nối, hỗ trợ công nghệ nhưng nghe 2 kênh dở ẹc.
2. Loa front là loa cây phải ngon 1 chút, nên chơi JBL LX-800 hoặc TDL vì nó hài hòa nhất (khoảng gần 9 triệu). Front phải mạnh mẽ, khó có thể hài hòa với nhạc vàng.
3. Còn lại là surround, surround back, center. Riêng surround, surround back có thể mua loa tháo dàn mini cho rẻ (khoảng 1.5 triệu/đôi là ngon).
4. Đầu HD phải có cổng quang nếu dùng amply nội địa Nhật vì ít kết nối.

Cụ nghiên cứu nhé, nhưng nguồn phim 7.1 ở VN hơi hiếm, phổ biến chỉ 5.1 DTS thôi. Còn diện tích phòng ốc cụ ntn nữa... Cụ xác định ngoài 30 triệu mới ngon được (chưa có sub nhé)

Chỉnh sửa cuối:

anhthu2002

Xe buýt
Khuyên chân thành là cụ chơi nghe nhạc là nhạc mà phim là phim, cứ lăn tăn gộp cùng nhau nó dở dang cuộc tình ra :)