Nhờ các cụ tư vấn đất Hòa Lạc

Lienli0n

Xe tải
Em cần miếng đất khoảng 1000m làm kho, chạy theo trục đường LHL, cụ nào có ib em thông tin. Đa tạ các cụ!

Tôm đồng

Xe tải
Em có nhu cầu 3000-5000 m2, mặt đường rộng chút, xe container vào được. Đất dựng đc xưởng. Cụ nào có thông tin thì giới thiệu giúp em. Tất nhiên là càng rẻ càng tốt. Xa thêm 3-5 km ko vấn đề.

7years

Xe điện
Vị trí là cái không thể thay đổi được. Còn quan trọng nhất ở đây là quy hoạch của khu Hòa Lạc thôi cụ. Chủ trương của TP HN xây dựng Hòa Lạc là thành phố vệ tinh mà theo em đánh giá nó là tiềm năng nhất trong các thành phố vệ tinh tại HN. Ngoài những doanh nghiệp cụ liệt kê thì sau còn xây làng ĐH Quốc Gia 1100ha. Cụ đã ngó qua cái Hòa Lạc Lotus ở đây chưa? Đất phân lô đã có sổ đỏ từng lô
Cụ cho hỏi giá khu này thế nào

Đăng ks

Xe đạp
Thì e đang hỏi về mấy lô bên Bình Yên đấy. Mấy bạn tư vấn thì giới thiệu mấy lô cạnh hồ, nhưng giá khoảng 9tr/m2 trở lên. Ko biết đã sát với giá giao dịch hiện tai chưa
Cụ cứ yên chí rằng qua cò trên đó giá kiểu gì cũng bị kênh lên.

Đăng ks

Xe đạp
Em cũng đã tìm hiểu đất Hòa Lạc được hơn 1 năm nay và em có một số quan điểm cá nhân để các cụ tham khảo.
Các loại đất có thể đầu tư trên Hòa Lạc:
1. Đất Dự án: Phú Cát City, Xanh Villa...đây là các dự án theo mô hình ngôi nhà thứ 2, giá đất tại Dự án Phú Cát City nó tầm 15-18tr/m2 và phải xây dựng (đóng tiền xây cho CĐT). Đầu tư dài hạn và nhiều tiền thì ok còn ngắn hạn thì khó trôi.
2. Đất tái định cư: Bắc Phú Cát, Bình Yên, Đại học quốc gia...Đất tái đinh cư Bắc Phú cát còn có khả năng đầu tư vì gần ngã 4 cánh hoa, giá hiện nay từ hơn 19tr/m2 có tiềm năng tăng giá và tiềm năng xây dựng cho xây nhà trọ. Đất tái định cư còn lại em không đánh giá cao.
3. Đất phân lô: Có rất nhiều loại đã được phân lô diện tích tầm 100m2, giá tầm loanh quanh 1 tỷ. Loại này rất dễ đầu tư vì tiền ít nhưng em không đánh giá cao vì tính ứng dụng thấp.
4. Đất dân sổ đỏ: Có nhiều loại cả gần và xa hòa lạc. E đánh giá cao loại này vì pháp lý rõ ràng nhưng chỉ đầu tư ở xung quanh khu vực vành đai công nghệ, đường ô tô vào được, mặt tiền rộng. Giá hiện nay khoảng >10tr/m2, có tiềm năng tăng giá và có thể xây nhà trọ cho sinh viên, công nhân thuê luôn. Hiện nay, nhà trọ ở dưới đó nhu cầu rất lớn nhưng chưa có mô hình nhà trọ nào có quy mô và chanh xả 1 chút để hút sinh viên (đầu tư thang máy khoảng 300tr) vì sinh viên FPT tương đối có điều kiện.
5. Đất nghỉ dưỡng: Nằm ở khu vực Tiến Xuân hoặc xa hơn nữa. Giá từ vài trăm nghìn/m2. E không đầu tư mảng này nên không tìm hiểu.
Trên đây là một số ý kiến cá nhân em, có gì sai sót mong các cụ thông cảm./.
Đồng ý với cụ là trong tất cả các khu tđc quanh CNC Hoà Lạc thì tđc Thạch Hoà là đẹp nhất. Còn đất thổ cư trong dân không cẩn thận mà mua phải đất dính quy hoạch thì cũng khóc dở mếu dở.

phucpl

Xe đạp
Đất Hòa Lạc chắc cần tầm nhìn đầu tư lâu dài 20-30 năm

xlt2020

Xe đạp
Hòa Lạc mà xẻ lô nhỏ hẹp MT có 5 mét thôi á...?! Thế thì HL sẽ thành phố cổ mất thôi...:D

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Hòa Lạc mà xẻ lô nhỏ hẹp MT có 5 mét thôi á...?! Thế thì HL sẽ thành phố cổ mất thôi...:D
Trên này có nhiều dự án của các Tập đoàn bất động sản lắm. Năm ngoái, năm kia cháu được mấy bạn Sale giới thiệu một Dự án BĐS trên Hòa Lạc này của một Tập đoàn abc (tên toàn tiếng anh) có quy mô gần 0,6 ha (nhẩm tính Tổng mức đầu tư của Dự án tầm 6.000m2 x 700.000đ/m2 = 4,2 tỷ + tiền chuyển đổi mục đích sử dụng đất từ TCLN sang đất ở nông thôn một phần + tiền thuê máy múc ủi, san gạt, làm đường) còn chia các phân khu, triển khai đầu tư và mở bán theo từng giai đoạn, ............. vãi chưởng cmnl =))=))=))

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

chantamtam86

Xe tăng
Sale nào mà chẳng nói tiềm năng nọ kia hả cụ. Đầu tư Hoà Lạc xác định là lâu dài chứ hiện tại e thấy thanh khoản kém lắm. Có mấy lô đất mà hết cò nọ đến cò kia rao từ năm này qua năm khác mà có trôi được đâu.
Dài hơi các cụ ạ

Ngocbs

Xe đạp
Cháu cũng thắc mắc thế đấy. Đất trên đó thì nên mua kiểu biệt thự nhà vườn chứ nhà phân lô với lk thì về phố mà ở cho gần

demnammopho

Xe hơi

Em có cái văn bản này nhờ các cụ xác thực và phân tích!

nguyenminhnhat

Xe đạp
Trong khi khu vực quanh Hà Nội có vẻ ít sự lựa chọn cho em trong việc muốn đầu tư một lô đất có tiềm năng tăng giá trong vòng 3 năm. Em có quan tâm đất Hoà Lạc vì vừa túi tiền (có thể chọn đc vị trí đẹp ưng ý, ví dụ lô góc 7x15), ko quá xa Hà Nội để có thể đi lại, thậm chí bí quá ko thanh khoản thì xây nhà nghỉ dưỡng.
Nhờ các cụ xem trong các yếu tố mà sales giới thiệu thì có cái nào là tiềm năng thực trong vòng 3 năm, có thể thúc đẩy giá đất tăng. Vì em thấy nghe thì có thể hay chứ thực tế nó ko tác động đến nhu cầu tăng giá bds

Các em sales giới thiệu tiềm năng Hoà Lạc như sau, các cụ xem:
-Vị trí: Hà Nội tới đô thị Hòa Lạc thông qua Đại lộ Thăng Long, 25 phút lái xe. Tuyến Metro số 5 đi qua các điểm Nam Hồ Tây – Ngọc Khánh – Láng – Hòa Lạc – Ba Vì với tốc độ 80 – 100km/h. (Quy hoạch)
-Quy hoạch: Đô thị Hòa Lạc gồm 4 phân khu chuyên biệt: khu CNC Hòa Lạc, Khu Đại học Quốc gia, KĐT sinh thái và Khu tổ hợp y tế. Toàn bộ hệ thống cơ sở hạ tầng cơ bản đã hoàn thiện. Đến thời điểm hiện tại, Khu CNC Hòa Lạc đã có các tổ chức trong và ngoài nước đang hoạt động như: Đại học FPT, TH School, FPT Software, Viettel, các doanh nghiệp FDI như Hanwha, Nidec, Vikomed, Noble, Widia Shinki, … Gần nhất, tập đoàn Vingroup đã khởi công xây dựng nhà máy Vinsmart thứ hai tại đây với quy mô gấp 25 lần nhà máy đầu tiên tại Hải Phòng.
-Hòa Lạc nằm rất gần các khu du lịch lớn như : Thác Bạc Suối Sao, Suối Ngọc Vua Bà, Khoang Xanh, Làng Văn Hóa Các Dân Tộc Việt Nam, Chùa Tây Phương …..
Nếu hướng phát triển của thủ đô ở đây thì đầu tư cũng đc cccm ạ