[Funland] Nhờ các cụ tư vấn đầu tư trang trại nuôi dê ở Hòa Bình

charged_pt

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em chưa hiểu lắm, cụ có thể chia sẻ chi tiết hơn được không ạ?
Bác nuôi 5000 gà thả đồi thì chẳng đủ chỗ cho con gì khác đâu, mà gà nuôi vài ba con vặt vặt thì ko tốn cám chứ nuôi sll thì tiền nguyên mua thức ăn đã hết lãi. Gà nuôi kiểu vài nghìn con đa phần là nuôi gà công nghiệp lấy trứng, nuôi kiểu vậy thì phải xây chuồng rồi hệ thống ăn uống, trước nhà e nuôi 1000mái mà nó thối quá hàng xóm cấm tiệt 😂

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ,
Em có mảnh đất khoảng 15000m2 ở Hòa Bình có cả đồi và ao hiện đang để không. Sau khi em dẫn ông bạn về chơi thăm quan mảnh đất thì ông bạn tư vấn nên đầu tư nuôi dê. Em thì dân văn phòng không biết gì về chăn nuôi trồng trọt. Rất mong các cụ tư vấn giúp em xem những khó khăn có thể gặp phải trong quá trình nuôi dê được không ạ.
Em cám ơn và để sẵn bình vodka rót mời các cụ :D
Em nghĩ cụ cho ông ấy thuê lại để nuôi dê đi cụ ạ.

CaptainMT

Xe buýt
Em thấy các cụ hay bảo là nông nghiệp thì lấy công làm lãi. Cụ chủ mà ko chiến trực tiếp thì cũng nan giải đó.

Đại tướng Alo

Xe điện
Chào các cụ,
Em có mảnh đất khoảng 15000m2 ở Hòa Bình có cả đồi và ao hiện đang để không. Sau khi em dẫn ông bạn về chơi thăm quan mảnh đất thì ông bạn tư vấn nên đầu tư nuôi dê. Em thì dân văn phòng không biết gì về chăn nuôi trồng trọt. Rất mong các cụ tư vấn giúp em xem những khó khăn có thể gặp phải trong quá trình nuôi dê được không ạ.
Em cám ơn và để sẵn bình vodka rót mời các cụ :D
Cụ đã có trang trại rồi thì nuôi con gì thì nuôi thôi, không phải vấn đề lớn.
Đọc tiêu đề thớt em tưởng cụ hỏi " đầu tư trang trại nuôi dê ở Hòa Bình", tưởng cụ chưa có trang trại, bây giờ mới tìm đất để đầu tư. Chứ cái khó nhất là trang trại thì cụ đã có rồi, thì cụ thích nuôi con gì thì nuôi thôi.
Đáng ra cụ đặt tiêu đề thớt là " cần tư vấn nuôi dê ở Hòa Bình " thì nó đỡ loãng nội dung hơn.

SIGNET

Xe đạp
Nông nghiệp vất vả lắm ạ, không đam mê và đầu tư thời gian đầy đủ dễ vỡ lắm

donbeca

[Tịch thu bằng lái]
Vạn sự khởi đầu nan, cái gì mới làm cũng khó, rồi làm lâu thành quen lại dễ