Thảo luận Nhờ các cụ tư vấn để mua xe Nake bike giá 70-80tr

kimvanggiotle81

Xe hơi
Chào các cụ
Em mới bắt đầu chơi xe, tuy nhiên không có kiến thức nên nhờ các cụ tư vấn thêm:
Mục đích: đi làm Hà Nội, thi thoảng phượt với anh em trong cơ quan.
Tầm giá: 70-80tr
Loại: Nake bike
Dễ tìm đồ sửa chữa khi có sự cố (vì mới chơi nên cái này rất quan trọng với em ạ)
Em thấy đang nổi lên 2 loại mà các báo mạng đang nói nhiều cho người mới chơi là KTM DUKE 200 hay Kawasaki Bajaj Pulsar 200NS 2016.
Nên chọn em nào trong hai em này hay một em khác hợp lý hơn, giá cụ thể và địa chỉ mua ở Hà Nội.
Giấy tờ gì cần và đủ là gì để có thể đi mọi nẻo đường mà mấy bác cúc cu không tịch thu xe em ạ :); thủ tục đăng ký với nhà nước có như con wave không ạ???
Thi thoảng có hỏi ngu để có thể khoe xe sớm mong các cụ bỏ qua và nhiệt tình tư vấn ạ.
Em cám ơn
Em nghĩ cụ nên cố lên 1 chút làm em Z300 là hợp lý, đi thời gian dài ko lo chán phải đổi xe, mà đổi xe dòng PKL cũng khó chứ cũng ko nhiều người mua như ô tô hay xe máy thường.

be_inconsolable

Xe hơi
Nake trong tầm tiền có fzs, fz150, cb190, ktm duke 125, benelli 302

fxlifan

Xe hơi
Chào các cụ
Em mới bắt đầu chơi xe, tuy nhiên không có kiến thức nên nhờ các cụ tư vấn thêm:
Dễ tìm đồ sửa chữa khi có sự cố (vì mới chơi nên cái này rất quan trọng với em ạ)
Em thấy đang nổi lên 2 loại mà các báo mạng đang nói nhiều cho người mới chơi là KTM DUKE 200 hay Kawasaki Bajaj Pulsar 200NS 2016.
Nên chọn em nào trong hai em này hay một em khác hợp lý hơn, giá cụ thể và địa chỉ mua ở Hà Nội.
Giấy tờ gì cần và đủ là gì để có thể đi mọi nẻo đường mà mấy bác cúc cu không tịch thu xe em ạ :); thủ tục đăng ký với nhà nước có như con wave không ạ???
Thi thoảng có hỏi ngu để có thể khoe xe sớm mong các cụ bỏ qua và nhiệt tình tư vấn ạ.
Em cám ơn
Với tầm 70tr chỉ mua dc em bajaj thôi cụ ah cố thêm chút nữa quất em duke thì quá ổn

vuhuyhoang

Xe tải
Lỗi gì hả cụ , mà mấy con ktm đấy toàn ấn mà bác , trừ dòng 1290 với mấy con cào cào
Cùng sx tại ấn nhưng bản cho thị trường châu âu khác bản nội địa ấn cụ ạ. Lỗi quạt gió thổi ngang. Giới hạn tốc độ hơn bản âu. E thấy trên fanpage của maxmoto đang bị ae phàn nàn cả lỗi phuộc nữa cụ ạ. Lại ko đc bảo hành chính hãng nữa. Mà họ xả hàng 88tr cũng hết xe rồi mà cụ. Làm gì còn xe nữa để mua đâu

vuhuyhoang

Xe tải
Cùng sx tại ấn nhưng bản cho thị trường châu âu khác bản nội địa ấn cụ ạ. Lỗi quạt gió thổi ngang. Giới hạn tốc độ hơn bản âu. E thấy trên fanpage của maxmoto đang bị ae phàn nàn cả lỗi phuộc nữa cụ ạ. Lại ko đc bảo hành chính hãng nữa. Mà họ xả hàng 88tr cũng hết xe rồi mà cụ. Làm gì còn xe nữa để mua đâu
Thế hả cụ , được cái giá công nhận ngon

TONGIA

Tầu Hỏa
Mua xe lướt dưới 175 thù cũng dễ chọn.
To hơn thì hơi khó cụ ạ

Tú Apple

Xe máy
MT-15 ( M-Slaz ) sắp tới em này được Yâmaha bán chính hãng cụ ợ chờ rồi múc , máy 150 nhưng hình thức chất lắm . Còn không thì tìm em Duke 200 lướt mà đi cụ ạ .

Hieuck6886

Xe hơi
Em nghĩ cụ nên cố lên 1 chút làm em Z300 là hợp lý, đi thời gian dài ko lo chán phải đổi xe, mà đổi xe dòng PKL cũng khó chứ cũng ko nhiều người mua như ô tô hay xe máy thường.
giá Z300 bao nhiêu hả cụ, rẻ rẻ thì em làm 1 chú:D

nguyen thanh dat

Xe đạp
Chào các cụ
Em cám ơn
mt 15 la hợp lý nhất cụa à. duke cug dc nhưng k lành như mt 15 đâu

dangkimthu

Xe tăng
Làm con Yamaha TFX150 e thấy là chuẩn bài, trông thời trang, giá chấp nhận được. Ngoài ra thì mấy dòng FZ ruồi e không ưng lắm, vì con liên doanh thì quá xấu, còn con nhập đẹp hơn nhưng option lại quá dở. Duke thì hên xui, hên cụ mua đc xe ngon thì tốt, còn nếu đã hỏng là nó hỏng thành bệnh luôn cụ cứ thế đi chăm dài. Bajaj e chưa chạy bao giờ, chỉ ghét cái trò marketing dựa hơi Kawasaki của bọn Thưởng để loè trẻ con, nên e cạch mặt.
Cụ chủ thớt có 80 quay đầu thì chỉ nên "cố tí" lên 9x thôi, chứ "cố tí" lên tận 12x 13x mua ninja với z300 nhọc lắm, tích vài chục củ vợ la con khóc 1 lúc là nản:))