Nhờ các cụ tư vấn đi Vinpeal Đà Nẵng vào dịp Tết dương lịch

quocanhpack

Xe tăng
Nhà cháu chào các cụ! Xin các cụ làm ơn tư vấn cho cháu cái vụ đi nghỉ Vinpeal Đà Nẵng này với ạh.
Chả là nhà cháu vừa làm 2VC của cụ Meoyeu trên này đi Vinpeal ĐN, vợ chồng cháu cùng 2F1 dự định đi vào dịp tết dương lịch tới đây. Cháu gộp 2VC(5ngày, 4đêm) luôn một thể.
Các cụ cho cháu hỏi là có cụ nào trên OF mình đã đi bằng VC của cụ Meoyeu chưa và chất lượng của VC đó như thế nào ạh?( nghe nói là cụ 4x4 đã đưa cả gia đình đi rồi) 
Nếu cháu ở 5 ngày 4 đêm trong đó thì theo ý kiến các cụ nên đi những đâu? Cháu chưa đi Đà Nẵng bao giờ nên cũng không rành trong đó lắm.
Cháu Cảm ơn và rót sẵn rượu mời các cụ rồi ạh.

NTBinh

Xe máy
Cụ mà ở Đà Nẵng 5 ngày 4 đêm thì cụ nên đi: Bà Nà (mất 1 ngày + 1 đêm), Hội An (1 ngày, ở đến tối tầm 22h về lại Đà Nẵng), Thánh địa Mỹ Sơn (1 buổi sáng), chiều về ra Cù Lao Chàm ở đến mai về, + Đi loanh quanh Đà Nẵng: lên núi thăm tượng phật bà, thăm bán đảo Sơn Trà (mất 1 buổi sáng), chiều đi mua sắm ở Non Nước Ngũ Hành Sơn. Tối về Đà Nẵng chơi phố (thưởng thức đồ ăn vỉa hè ở khu vực Lý Thái Tổ hoặc quanh Big C).

Sơ sơ như thế liệu cụ và gia đình có kham nổi không? Nếu cụ đi xe riêng thì ok. Chúc cụ và gia đình có những ngày nghỉ ý nghĩa.

Bung To

Xe điện
Cụ mà ở Đà Nẵng 5 ngày 4 đêm thì cụ nên đi: Bà Nà (mất 1 ngày + 1 đêm), Hội An (1 ngày, ở đến tối tầm 22h về lại Đà Nẵng), Thánh địa Mỹ Sơn (1 buổi sáng), chiều về ra Cù Lao Chàm ở đến mai về, + Đi loanh quanh Đà Nẵng: lên núi thăm tượng phật bà, thăm bán đảo Sơn Trà (mất 1 buổi sáng), chiều đi mua sắm ở Non Nước Ngũ Hành Sơn. Tối về Đà Nẵng chơi phố (thưởng thức đồ ăn vỉa hè ở khu vực Lý Thái Tổ hoặc quanh Big C).

Sơ sơ như thế liệu cụ và gia đình có kham nổi không? Nếu cụ đi xe riêng thì ok. Chúc cụ và gia đình có những ngày nghỉ ý nghĩa.
5ngày 4 đêm mà đi bằng xe riêng thì mất 2 ngày đi đường rồi.
Chỉ còn 4 đêm 3 ngày thôi.
Chắc cụ chỉ đi được Bà Nà và Hội An là hết.
Còn phải cho F1 nghỉ nữa.

quocanhpack

Xe tăng
Khi vào cháu đi tàu còn khi ra bằng máy bay. Gấu nhà cháu chưa biết lái, còn cháu chạy chỉ hơn trăm cây số là oải lắm rồi ah. Phương tiện ở trong đó thì taxi hoặc thuê xe.
Lịch trình của nhà cháu là đã trừ thời gian di chuyển rồi, 5n4đ là thời gian ở Đà nẵng thôi.
Cảm ơn các cụ đã tư vấn cho nhà cháu những kinh nghiệm quý báu.

NTBinh

Xe máy
Gia đình cụ đi tàu hoặc xe giường nằm Hải Vân, Kim Chi chỉ 1 đêm là tới, vẫn khỏe. Đi tàu không thoải mái = xe giường nằm (theo ý cháu). Nếu cụ có xe riêng và Gấu biết lái thì nên đi đêm từ 18h chạy và đổi lái sáng hôm sau tới (Nhà cháu vẫn đi HN - ĐN - HN như thế, mà cháu chạy 1 lèo luôn).

Cụ đi thế thì ổn rồi, thuê xe ở ĐN cũng không khó lắm nếu cụ có quen biết và đặt trước vì sợ vào dịp Tết nhiều người thuê. Lịch đi vẫn thế, cụ có thể chọn hoặc bỏ điểm tùy nhà cụ.

Chúc cụ vui!

quocanhpack

Xe tăng
NTBinh nói:
Gia đình cụ đi tàu hoặc xe giường nằm Hải Vân, Kim Chi chỉ 1 đêm là tới, vẫn khỏe. Đi tàu không thoải mái = xe giường nằm (theo ý cháu). Nếu cụ có xe riêng và Gấu biết lái thì nên đi đêm từ 18h chạy và đổi lái sáng hôm sau tới (Nhà cháu vẫn đi HN - ĐN - HN như thế, mà cháu chạy 1 lèo luôn).

Cụ đi thế thì ổn rồi, thuê xe ở ĐN cũng không khó lắm nếu cụ có quen biết và đặt trước vì sợ vào dịp Tết nhiều người thuê. Lịch đi vẫn thế, cụ có thể chọn hoặc bỏ điểm tùy nhà cụ.

Chúc cụ vui!
Cảm ơn cụ nhiều!
Cháu đi xe giường nằm từ HN> Hà Tĩnh, thấy các bác ấy đánh võng chóng hết cả mặt nên ko dám cho F1 đi. Gấu nhà cháu đang học lái nên cháu chạy một mình vào đó oải lắm, dạo này lười nó hư người mất rồi. Còn 2 F1 nhà cháu thì cho chúng nó biết thế nào là tàu hoả chứ suốt ngày tụi nó bắt cháu làm đầu tàu.
Cháu đã đặt vé tàu SE3 chạy từ 23h đến 13h hôm sau thì đến Đà Nẵng. Còn đi lại cháu cũng đã mượn được xe và lái của khách hàng trong đó rồi.
Thực ra 2F1 nhà cháu mới 3 tuổi nên nhà cháu cũng chỉ lên lịch đi Bà Nà và Hội An là hết thời gian rồi.

chuot_bach

Xe tăng
Em vừa vào chiều qua, hiện đang ở trong Vinpearl Đà Nẵng, đoàn em đi 5 người lớn và 2 trẻ em ( đều < 4 tuổi - cái vụ này cũng hài phết, vì Gấu nhà em đọc thấy nếu trẻ từ 4 tuổi trở lên thì sẽ bị tính tiền nhưng khi điện hỏi thì được trả lời là không cần mang khai sinh theo, F1 nhà em trông lớn lớn nên lại lúc em check - in lại đòi giấy khai sinh --> trừ điểm) em chỉ đủ tiền ở Pool View nhưng đến lại được xếp phòng Ocean view vì theo cậu hướng dẫn thì hết phòng Pool View nên em được nâng hạng ( cái vụ này em chưa gặp nên không biết có nên cộng điểm nữa không ???)
Về ở thì khá được ( dĩ nhiên nếu so với An Lâm Nha Trang thì ko bằng được vì 2 tiêu chí khác nhau)
Ăn uống thì mới được bữa tối qua nên chưa nhận xét nhiều, cảm giá ban đầu là tạm được, kém trên Sen về số lượng món( hiển nhiên), độ ngon thì em chưa thấy món nào nổi trội cả ( làm hôm qua em phải thử gần hết các món đấy)
Nói chung em đánh giá khu này giành cho các công ty hoặc những ai thích sự đông vui, quây quần khi đi nghỉ thì hợp. ( nhà em ko thích kiểu ồn ã nhưng vì mùa này lạnh, khá vắng khách nên cũng tạm yên tĩnh)

quocanhpack

Xe tăng
chuot_bach nói:
Em vừa vào chiều qua, hiện đang ở trong Vinpearl Đà Nẵng, đoàn em đi 5 người lớn và 2 trẻ em ( đều < 4 tuổi - cái vụ này cũng hài phết, vì Gấu nhà em đọc thấy nếu trẻ từ 4 tuổi trở lên thì sẽ bị tính tiền nhưng khi điện hỏi thì được trả lời là không cần mang khai sinh theo, F1 nhà em trông lớn lớn nên lại lúc em check - in lại đòi giấy khai sinh --> trừ điểm) em chỉ đủ tiền ở Pool View nhưng đến lại được xếp phòng Ocean view vì theo cậu hướng dẫn thì hết phòng Pool View nên em được nâng hạng ( cái vụ này em chưa gặp nên không biết có nên cộng điểm nữa không ???)
Về ở thì khá được ( dĩ nhiên nếu so với An Lâm Nha Trang thì ko bằng được vì 2 tiêu chí khác nhau)
Ăn uống thì mới được bữa tối qua nên chưa nhận xét nhiều, cảm giá ban đầu là tạm được, kém trên Sen về số lượng món( hiển nhiên), độ ngon thì em chưa thấy món nào nổi trội cả ( làm hôm qua em phải thử gần hết các món đấy)
Nói chung em đánh giá khu này giành cho các công ty hoặc những ai thích sự đông vui, quây quần khi đi nghỉ thì hợp. ( nhà em ko thích kiểu ồn ã nhưng vì mùa này lạnh, khá vắng khách nên cũng tạm yên tĩnh)
Cảm ơn cụ Chuot_bach nhiều nhiều! Em phải nhớ cái khoản giấy khai sinh cho F1 mới được.
Cụ cho em hỏi thêm là cụ ở bằng vouchers của cụ Meoyeu phải không ạh?

chuot_bach

Xe tăng
Hình như vậy, em cũng ko nhớ rõ, chỉ nhớ là của 1 Mợ trên này thôi. Cụ đã có xác nhận đặt phòng chưa ?? nếu có rồi thì trước ngày đi khoảng 15 ngày cụ alo cho khách sạn check lại.