Nhờ các cụ tư vấn độ âm thanh cho CRV 2014

kiencuongvn

Xe đạp
Em mới lấy con CRV. Âm thanh theo xe nghe ko đc hay nên e muốn nâng cấp 1 ít để nghe nhạc. Chi phí lần đầu tầm 15-20tr.

Các cụ tư vấn giúp e có nên mua ampli + subtrên amazon về gắn ko ạ?

Em mới tìm hiểu thì chọn quả Ampli JBL MS-A1004 (nhiều ng đánh giá ok) giá tầm 230$ (chưa ship).

Sub và loa thì e chưa bít nên chọn thế nào.

Kính nhờ các cụ tư vấn thêm!

PS: Hiện em chỏ cần nghe nhạc CD và USB nên chưa cần lắp DVD ạ

Chỉnh sửa cuối:

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng ship từ amazon về, giá hợp lý. Nhưng nếu trục trặc thì phải chấp nhận. :( Cụ phải nói rõ gu nhạc thì mới tư vấn đc vì nhiều chủng loại + giá tiền lắm.

kiencuongvn

Xe đạp
E chủ yếu nghe hip hop, pop, rock ballad quốc tế ạ. Chi phí e có đề cập bên trên đó cụ

Chỉnh sửa cuối:

langthang262

Xe tải
Theo em thì nghiên cứu lên dần dần, chứ làm 1 lúc cả bộ đủ hết sub, loa, amply mà với mức đầu tư như trên thì một thời gian thì lại làm lại hết thôi ạ.
Em tính sơ sơ như thế này nhé: Loa sub hơi + đóng thùng + amply là hơn 10tr rồi; Loa cánh + amply cũng phải 15 củ mới ngon được; ngoài ra đã nâng cấp thì cần phải cách âm 4 cánh cửa, đi dây điện, dây tín hiệu mới cũng mất khoảng 6-7 củ nữa, chưa kể cái đầu DVD (CD) của cụ đã ngon chưa, không thì lại mất khoảng 10 củ tiền đầu nữa

hoangvoila

Xe tăng
Theo em thì nghiên cứu lên dần dần, chứ làm 1 lúc cả bộ đủ hết sub, loa, amply mà với mức đầu tư như trên thì một thời gian thì lại làm lại hết thôi ạ.
Em tính sơ sơ như thế này nhé: Loa sub hơi + đóng thùng + amply là hơn 10tr rồi; Loa cánh + amply cũng phải 15 củ mới ngon được; ngoài ra đã nâng cấp thì cần phải cách âm 4 cánh cửa, đi dây điện, dây tín hiệu mới cũng mất khoảng 6-7 củ nữa, chưa kể cái đầu DVD (CD) của cụ đã ngon chưa, không thì lại mất khoảng 10 củ tiền đầu nữa
cụ tìm hiểu cũng chi tiết rồi đấy:-bd

kiencuongvn

Xe đạp
Em làm từ từ mà cụ. Cách âm e đã làm full lun roài (cửa, nóc, sàn, capô) và đã đi dây dưới sàn.

Các cụ tư vấn giúp e chọn ampli và sub hơi nào với ạh. E làm 2 quả này trước.

Ban đầu e chỉ tính sub điện thui.
Chơi sub hơi có vẻ nặng nề quá ko ạh?

Sau đó sẽ thay loa, cuối cùng là cái CD ợ

Chỉnh sửa cuối:

langthang262

Xe tải
Em làm từ từ mà cụ. Cách âm e đã làm full lun roài (cửa, nóc, sàn, capô) và đã đi dây dưới sàn.

Các cụ tư vấn giúp e chọn ampli và sub hơi nào với ạh. E làm 2 quả này trước.

Ban đầu e chỉ tính sub điện thui.
Chơi sub hơi có vẻ nặng nề quá ko ạh?

Sau đó sẽ thay loa, cuối cùng là cái CD ợ
Cái này thì phải nhờ các cụ khác trong hội Audio Car thôi ạ, em mới dùng sub điện :)

Lamcars

[Tịch thu bằng lái]
Vinhomesmartcity Tây Mỗ, Nam Từ Liêm, Hà Nội
Em mới lấy con CRV. Âm thanh theo xe nghe ko đc hay nên e muốn nâng cấp 1 ít để nghe nhạc. Chi phí lần đầu tầm 15-20tr.

Các cụ tư vấn giúp e có nên mua ampli + subtrên amazon về gắn ko ạ?

Em mới tìm hiểu thì chọn quả Ampli JBL MS-A1004 (nhiều ng đánh giá ok) giá tầm 230$ (chưa ship).

Sub và loa thì e chưa bít nên chọn thế nào.

Kính nhờ các cụ tư vấn thêm!

PS: Hiện em chỏ cần nghe nhạc CD và USB nên chưa cần lắp DVD ạ
cụ qua em ở 99 thái thịnh cụ nhé

hoangvoila

Xe tăng
amazon ok nhiều anh e chơi nhưng nên tìm hiểu trước đỡ phải đóng học phí

Hệ thống hay thì trước hết nguồn phát phải ngon, sau mới đến loa cánh và cuối cùng là sub theo em cụ cứ theo các bước trên mà đầu tư là chuẩn

Nhhoan79

Xe tải
Voila dạo này đi tư vấn nâng cấp âm thanh kiếm cốc chanh leo à ?:-|

kiencuongvn

Xe đạp
amazon ok nhiều anh e chơi nhưng nên tìm hiểu trước đỡ phải đóng học phí

Hệ thống hay thì trước hết nguồn phát phải ngon, sau mới đến loa cánh và cuối cùng là sub theo em cụ cứ theo các bước trên mà đầu tư là chuẩn
Cụ tư vấn giúp e vụ Amazon với ạ

hoangvoila

Xe tăng
Voila dạo này đi tư vấn nâng cấp âm thanh kiếm cốc chanh leo à ?:-|
em chả tư vấn tư véo gì cả, biết gì đâu mà bi bô cụ ý hỏi mua amazon được ko thì giả nhời là được thôi