Nhờ các cụ tư vấn đường từ Hà nội đến Ngã 3 Đồng Lộc

thang_capit

Xe buýt
Cuối tuần e có lịch đi Hà nội - Thiên cầm, tiện em ghé thăm Ngã 3 Đồng Lộc trước khi ra biển. Em nghe nói đoạn từ Yên Lý ra QL1A đang làm rất hay tắc và đương xấu, vậy có cụ nào đã đi Ngã 3 Đồng Lộc bằng đường HCM cho em xin ít kinh nghiệm và cảm nhận sự khác nhau của 2 tuyến đường này với ạ
Cám ơn các cụ đã đọc và chia sẻ giúp em

hanoien

Xe điện
Cuối tuần e có lịch đi Hà nội - Thiên cầm, tiện em ghé thăm Ngã 3 Đồng Lộc trước khi ra biển. Em nghe nói đoạn từ Yên Lý ra QL1A đang làm rất hay tắc và đương xấu, vậy có cụ nào đã đi Ngã 3 Đồng Lộc bằng đường HCM cho em xin ít kinh nghiệm và cảm nhận sự khác nhau của 2 tuyến đường này với ạ
Cụ đọc bài này để xem bản đồ nhé
http://www.otofun.net/threads/719720-em-vua-chien-dau-voi-mot-vu-cuop-tren-duong-ho-chi-minh-doan-qua-nghe-an

WHITE TIGER

Xe container
Em vừa đi tháng trước.Cụ đi đường HCM nhưng vẫn nên ra Yên Lý.Từ đường HCM em đến Cửa Lò hết 1h40 phút.Xấu từ Yên Lý qua Diễn Châu.Cụ cứ chạy từ Yên Lý đến đường tránh Vinh rồi qua cầu Bến Thủy sang bên kia là ổn.Đến Nghèn thì rẽ phải vào

Nguyendaithang

Xe đạp
Website
daiphugiahotel.com
Em vừa đi tháng trước.Cụ đi đường HCM nhưng vẫn nên ra Yên Lý.Từ đường HCM em đến Cửa Lò hết 1h40 phút.Xấu từ Yên Lý qua Diễn Châu.Cụ cứ chạy từ Yên Lý đến đường tránh Vinh rồi qua cầu Bến Thủy sang bên kia là ổn.Đến Nghèn thì rẽ phải vào
Bỏ qua đoạn đoạn Thái Hoà- Yên Lí- Vinh- Hà Tĩnh mà đi thẳng đường HCM bạn ạ, rồi đến gặp Q:8 ở Phố Châu thì rẽ xuống đường vao Ngã 3 Đồng Lộc.
Xa hơn một chút nhưng khoẻ hơn nhiều lần, vừa tránh đường xấu, vừa khỏi lo bị đo TĐ, đè vạch...(ở đoạn Vinh- HT), nhất là bạn không quen đường. Tôi liên tục đi lại các quãng đường này hàng tuần nên thấu hiểu chúng lắm, thỉnh thoảng lại phải đóng góp cho NSNN và ngân quỹ ... một ít nữa, dù đã cố gắng hạn chế lắm rồi.

Chỉnh sửa cuối: