[Thảo luận] Nhờ các cụ tư vấn em tình huống va chạm như này

mocxi_vn

Xe hơi
Kính các cụ thông thái, em hôm nay bị va chạm như này. Xe em xe trắng ạ (em xin phép che biển 2 xe).

Em đang trên đường rẽ, như sơ đồ hướng đi, bỗng bép 1 cái. Thì xe đen như hình ạ. Em muốn xin các cụ tư vấn là trường hợp này thì xe nào sai ạ. Với cả các cụ cho em tư vấn mình nên làm gì trong trường hợp này ạ. Gọi công an giao thông vào giải quyết hay gì ạ. Về ý kiến cá nhân thì em cho là em không sai trong trường hợp này. Các cụ tư vấn giúp em với. Em cũng muốn hỏi thêm là với thiệt hại như xe đen kia thì giá sửa chữa thay mới thì như nào ạ. Em xin cảm ơn các cụ trước.

thuyphongthanh

Xe lăn
Hai ông cùng quay đầu.Cụ bị ông đen táng vào phía sau thì sai gì.Gọi công an đến lập biên bản.

pbvhp

Xe buýt
Em nghĩ là cụ nào mua bảo hiểm thì gọi đến thôi.

Em cũng không biết bảo hiểm TNDS mình mua là bắt buộc, nhưng có sự cố thì gọi nó có đến không nhỉ?

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Kính các cụ thông thái, em hôm nay bị va chạm như này. Xe em xe trắng ạ (em xin phép che biển 2 xe).

Em đang trên đường rẽ, như sơ đồ hướng đi, bỗng bép 1 cái. Thì xe đen như hình ạ. Em muốn xin các cụ tư vấn là trường hợp này thì xe nào sai ạ. Với cả các cụ cho em tư vấn mình nên làm gì trong trường hợp này ạ. Gọi công an giao thông vào giải quyết hay gì ạ. Về ý kiến cá nhân thì em cho là em không sai trong trường hợp này. Các cụ tư vấn giúp em với. Em cũng muốn hỏi thêm là với thiệt hại như xe đen kia thì giá sửa chữa thay mới thì như nào ạ. Em xin cảm ơn các cụ trước.

Xe trắng sai lè ạ.
Lỗi không làm chủ tốc độ + không giữ khoảng cách với chướng ngại vật + không giảm tốc độ khi đi vô chỗ nguy hiểm.

Mời bác lên làm việc với Bảo hiểm - CN Thái Nguyên nhé.

The Tank

Xe điện
Hai ông cùng quay đầu.Cụ bị ông đen táng vào phía sau thì sai gì.Gọi công an đến lập biên bản.
Nhìn có vẻ cụ chủ quay đầu ko để ý bên trái nên tạt m.õm nó.
(Ông đen định núp gió, hóa ra thành đen thật). :))

poiuy

Xe cút kít
Em nghĩ là cụ nào mua bảo hiểm thì gọi đến thôi.

Em cũng không biết bảo hiểm TNDS mình mua là bắt buộc, nhưng có sự cố thì gọi nó có đến không nhỉ?
BH TNDS dùng đến trong 2 trường hợp: 1. Đền kịch khung ; 2. khi cụ gây tại nạn nhưng cụ cũng ngỏm luôn thì nó đền cho bên bị nạn. Còn cụ vẫn chịu trách nhiệm được thì tiền BH không bù được tiền phạt lỗi vi phạm do cụ gây ra dẫn đến tai nạn.

pbvhp

Xe buýt
BH TNDS dùng đến trong 2 trường hợp: 1. Đền kịch khung ; 2. khi cụ gây tại nạn nhưng cụ cũng ngỏm luôn thì nó đền cho bên bị nạn. Còn cụ vẫn chịu trách nhiệm được thì tiền BH không bù được tiền phạt lỗi vi phạm do cụ gây ra dẫn đến tai nạn.
Cụ nhầm rồi.

Nếu cụ mua BH TNDS, khi cụ gây tai nạn, mà lỗi do cụ thì đối tượng mà cụ gây tai nạn sẽ được BH đứng ra bồi thường thay cho cụ.
Mức bồi thường tối đa là 50tr/người/vụ, và 50tr/vụ cho phương tiện. Vượt quá mưc này thì cụ chịu phần vượt quá.

Nếu như lỗi do đối tượng của cụ, thì cụ sẽ không phải bồi thường và BH TNDS sẽ không có tác dụng trong trường hợp này. Ngược lại, cụ sẽ đòi bồi thường từ bên kia, và BH TNDS của bên kia sẽ phải có trách nhiệm đền cho cụ trong hạn mức bồi thường.

poiuy

Xe cút kít
Cụ nhầm rồi.

Nếu cụ mua BH TNDS, khi cụ gây tai nạn, mà lỗi do cụ thì đối tượng mà cụ gây tai nạn sẽ được BH đứng ra bồi thường thay cho cụ.
Mức bồi thường tối đa là 50tr/người/vụ, và 50tr/vụ cho phương tiện. Vượt quá mưc này thì cụ chịu phần vượt quá.

Nếu như lỗi do đối tượng của cụ, thì cụ sẽ không phải bồi thường và BH TNDS sẽ không có tác dụng trong trường hợp này. Ngược lại, cụ sẽ đòi bồi thường từ bên kia, và BH TNDS của bên kia sẽ phải có trách nhiệm đền cho cụ trong hạn mức bồi thường.
Ừ, nhưng mà khi cụ có lỗi thì đương nhiên chịu phạt lỗi vi phạm giao thông mà nhiều khi tiền nộp phạt còn cao hơn giá trị bồi thường.

SkyActiv

Xe hơi
1/ 2 xe cùng chung 1 làn rẽ trái thì xe sau phải nhường xe trước họ rẽ mình nối đuôi theo không được bon chen.
2/ 1 xe làn rẽ trái, 1 xe làn giữa nhưng muốn quay đầu thì phải nhường xe ở làn rẽ trái kể cả khi xe ở làn rẽ nó có ở phía sau thì xe làn giữa vẫn phải nhường ( xe ở làn rẽ trái cái góc quay đầu nó rất bó lại bị xe làn giữa tạt sang che tầm nhìn nữa thì khả năng cao khi xe làn giữa vừa thoát đi thì xe làn rẽ trái bị thg đi ở phía ngược chiều phang vào tiềm ẩn nguy cơ tai nạn rất cao ).
Bác dựa vào quy tắc ở trên để tự kết luận nhé !!

Nhìn cái bánh trc xe trắng thế kia có thể hiểu là cụ chủ đang cua rất sâu, nếu cụ có ảnh tương tự của xe đen thì sẽ biết hướng đi mong muốn của cụ xe đen kia, qua đó mới biết cụ nào đúng cụ nào sai...nhưng bung cản thì thường do xe sau thúc lên

Theo hình cụ chủ vẽ thì 2 xe cùng quay đầu sang hết bên đường. Xe đen đi sau đang ôm hết cua, va vào sau xe cụ thì sai rồi. Tuy nhiên, xe trắng đã ông cua xong nhưng chuyển ra làn ngoài cùng sớm quá. Theo em, không nên gọi xxx, gọi bảo hiểm giải quyết thôi. Thiển nghĩ, các cụ đại xá.

pbvhp

Xe buýt
Trong trường hợp này, cả 2 xe đều đang chuyển hướng, mà chỉ được chuyển hướng thì quan sát thấy không gây trở ngại hoặc nguy hiểm cho người và phương tiện khác.
Nên cũng không thể kết luận ngay lỗi do cụ xe đen đâm phía sau.

Cũng khó xác định lỗi nếu như không có camera ghi lại.
Khi va chạm, nếu xe nào đang di chuyển thì đó là xe có lỗi. Nếu cả 2 cùng di chuyển thì cả 2 cùng có lỗi.

Nếu gọi xxx, thì 2 xe có thể bị phạt nếu có thêm lỗi khác. Còn nếu chỉ lỗi này thì chắc họ cũng bảo các cụ tự giải quyết cho nhanh thôi.

Vì hiện trường không còn giữ nguyên, chỉ dựa vào tình trạng hư hỏng thì cũng khó, tất nhiên với nghiệp vụ thì họ cũng làm được, nhưng mất thời gian.

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Các bác phân tích lỗi mà chả dựa vào cơ sở pháp lý gì cả.

toimuondie

Xe container
Em thấy xe cụ to hơn nên cụ sai.

luckyhiro

Xe điện
Lỗi cụ cua rộng quá để xe đen bon chen nhưng tay lái kém mới phang vào cụ :D

sanokintaro

Xe đạp
Em cũng thấy là cụ xe trắng vào cua không để ý bên trái rồi

viettrinh12

Xe máy
giải quyết nhẹ nhành cho nhanh