[Thảo luận] Nhờ các cụ tư vấn gấp hoặc giúp đỡ em vụ này

YogiPhaCach

Đi bộ
Nếu bài đăng ko đúng chỗ nhờ ad chuyển tới nơi đúng chỗ giúp.
Sáng nay trên đi Bình Dương em có bị đội csgt bình triệu vẫy lại(ở đây chuyên bắt láo lỗi sai làn)sau khi hỏi e giấy tờ và e hỏi chuyên đề nhưng ko cho e xem.sau đó tự lập biên bản rồi gọi hai chú grap ở đâu tới làm chứng và quăng cho e hai tờ biên bản mà lúc lập cũng ko hỏi e tên gì.sau đó cướp xe e lên xe rồi chúng nó chạy mất.e có quay lại toàn bộ sự việc.nhưng e ko post lên đây đc ko vì ko tìm thấy nút tải video mà chỉ có hình ảnh. Mong đc các cụ hướng dẫn e để e kiện bọn cướp ngày này.Đúng sai ko quan trọng,nếu e sai e sẽ chịu phạt để lần sau ko sai,còn chúng nó sai thì chúng phải chịu trách nhiệm về hành vi của chúng nó.mong các cụ tư vấn giúp.

thanhphong1998

Xe điện
Bắt lỗi vi phạm giao thông là hoàn toàn bình thường,không hiểu cụ nghe ở đâu mà đòi hỏi xem chuyên đề này nọ.Cụ không ký nên công an mời người làm chứng ký thay là đúng rồi.
Trong biên bản nó ghi yêu cầu đến làm việc ở địa chỉ nào ,thời gian nào thì cứ thế mà làm.
Đối với công an mình phải cương quyết nhưng khôn khéo trên cơ sở hiểu biết pháp luật.
Chúc cụ lấy được xe về.

ubisapro

Xe trâu
Bắt lỗi vi phạm giao thông là hoàn toàn bình thường,không hiểu cụ nghe ở đâu mà đòi hỏi xem chuyên đề này nọ.Cụ không ký nên công an mời người làm chứng ký thay là đúng rồi.
Trong biên bản nó ghi yêu cầu đến làm việc ở địa chỉ nào ,thời gian nào thì cứ thế mà làm.
Đối với công an mình phải cương quyết nhưng khôn khéo trên cơ sở hiểu biết pháp luật.
Chúc cụ lấy được xe về.
Đã vi phạm đâu mà đòi xem?

YogiPhaCach

Đi bộ
Chúc cụ lấy được xe về.
Lần này là lần thứ ba nó vẫy vào vì thấy mình một mình một làn và báo láo lỗi sai lane.cụ đi qua đường đó sáng thứ 7 hàng tuần mới hiểu.tất cả xe máy chui vào hết một lane trong khi lane còn lại đc phép đi nhưng ko hiểu sao ko ai dám đi.hai lần trước nó báo sai lane nhưng khi yêu cầu lập bb thì nó hỏi thăm và có cả chửi bới rất mất dạy.nó làm vậy là nó đang tẩy não người tham gia giao thông hiểu sai luật chứ ko hướng dẫn như trách nhiệm của nó.lấy đc xe thì ko có ko có j cả,ăn cướp làm sao đc,để xem mình yêu cầu như vậy có phải là chống đối ko?sai thì chấp nhận nộp thôi,và đó là bài học cho sự ngu dốt của mình để sau này tốt hơn.và sẽ tuyên truyền về việc mình yêu cầu như vậy là ngu để ae khác đừng như mình

Doinhucaitoi

Xe buýt
E hóng hình ảnh vạch kẻ và biển đoạn đường đó xem nó ntn?

Loan_Nguyễn

Xe đạp
Đi xe nên trang bị cái cam hành trình, có gì còn có chứng cứ. Và CSGT nhìn thấy xe có cam họ cũng ngại đụng vào hơn

YogiPhaCach

Đi bộ
Đi xe nên trang bị cái cam hành trình, có gì còn có chứng cứ. Và CSGT nhìn thấy xe có cam họ cũng ngại đụng vào hơn
Xe máy lắp cam ko phải là thượng sách,với lại cam trong trường hợp này nó ko có ý nghĩa bởi bọn nó nói nó kiểm tra hành chính.đó là do mình hỏi nó trước là lại sai lane à chứ ko chắc chắn là lại sai lane.bọn này hay đứng vợt ở đây lắm,có 6 thằng thì sẽ vợt 6 xe luôn.nó ăn đẫy quen rồi.

Trâu thanh xuân

[Tịch thu bằng lái]
Xe máy lắp cam ko phải là thượng sách,với lại cam trong trường hợp này nó ko có ý nghĩa bởi bọn nó nói nó kiểm tra hành chính.đó là do mình hỏi nó trước là lại sai lane à chứ ko chắc chắn là lại sai lane.bọn này hay đứng vợt ở đây lắm,có 6 thằng thì sẽ vợt 6 xe luôn.nó ăn đẫy quen rồi.
ủng hộ làm cho bắp ra củ mì
đối địch phải cương quyết khôn khéo

hai_nm

Xe máy
Sáng nay trên đi Bình Dương em có bị đội csgt bình triệu vẫy lại(ở đây chuyên bắt láo lỗi sai làn)sau khi hỏi e giấy tờ và e hỏi chuyên đề nhưng ko cho e xem.sau đó tự lập biên bản rồi gọi hai chú grap ở đâu tới làm chứng và quăng cho e hai tờ biên bản mà lúc lập cũng ko hỏi e tên gì.sau đó cướp xe e lên xe rồi chúng nó chạy mất.e có quay lại toàn bộ sự việc.nhưng e ko post lên đây đc ko vì ko tìm thấy nút tải video mà chỉ có hình ảnh. Mong đc các cụ hướng dẫn e để e kiện bọn cướp ngày này.Đúng sai ko quan trọng,nếu e sai e sẽ chịu phạt để lần sau ko sai,còn chúng nó sai thì chúng phải chịu trách nhiệm về hành vi của chúng nó.mong các cụ tư vấn giúp.
Cụ tham khảo bài viết này xem có giúp ích được gì cho cụ không? Cùng trong box này luôn đó cụ

hai_nm

Xe máy
Link đây cụ

Doinhucaitoi

Xe buýt

phonglinhgems

Xe buýt
270 Hai Bà Trưng, Hùng Vương, Phúc Yên, Vĩnh Phúc
Website
phongthuyhomang.vn
Nếu cụ khẳng định được CSGT bắt sai thì cứ xuất trình giấy tờ rồi mạnh rạn xin biên bản, sau đó làm việc với đội đó bằng Văn Bản thì mới sợ, ko cần thiết phải cự cãi cho mệt mỏi