Nhờ các cụ tư vấn giùm cháu Honda Vi sần hay Suzuki Hayate

drxuxu

Xe máy
Nhà cháu dự định mua xe ga giờ đương băn khoăn không biết nên chọn gì giữa một bên là Honda Vision và một đằng là Suzuki Hayate 125 SS. Các cụ tư vấn giùm nhà cháu xin rót rượu hầu các cụ

Brics2012

Xe tải
vok cho em vision vì susuki ăn săng hơn cụ ạ.

haitrungkim

Xe tải
Cả 2 mẫu đều xấu cụ ạ. cụ cố tý nựa bựng con AB cũng được. e đi Vision rồi, máy cũng được những kiểu mẫu xấu quá. với lại những dòng xe mini như vision, nhỏ thường khó quay đầu.

drxuxu

Xe máy
vok cho em vision vì susuki ăn săng hơn cụ ạ.
Cảm ơn cụ! đã mời cụ vốt ca. Dưng mà em nghĩ 2 em này đều phun sương... à nhầm phun xăng điện tử Suzuki dung tích xi lanh cao hơn một tý có lẽ là cũng chẳng hơn là nhiều đâu phải không cụ?

Cả 2 mẫu đều xấu cụ ạ. cụ cố tý nựa bựng con AB cũng được. e đi Vision rồi, máy cũng được những kiểu mẫu xấu quá. với lại những dòng xe mini như vision, nhỏ thường khó quay đầu.
Em chỉ có thể chọn 2 chú đó thôi ạ! hơi la cốt tí nhưng mà hạt dẻ, bây giờ mà xách AB về thì em đói mất. Vi sần thì thấy nhiều người đi rồi còn Hay át thì em chưa thấy mấy.

chảnh.boy

Xe buýt
Hayate cụ êy .. đi bốc . kiểu dáng cũng tựa tựa ab đời trước

HMC

Xe tải
Nếu cụ chỉ có 2 lựa chọn như vậy thì em khuyên cụ dư này:
- Cụ lấy em Vision nếu mua xe để cho nữ đi và nam nhỏ con, tầm dươí 1,65m (ngon, bổ, giá hợp lý và lành)
- Chọn Hayate nếu là nam to khỏe một chút (manly hơn, ngon, rẻ nhưng không thật sự bổ lắm).
Chúc cụ sớm có vợ 2 mà cưỡi.

JasonNghia

Xe điện
- Cụ lấy em Vision nếu mua xe để cho nữ đi và nam nhỏ con, tầm dươí 1,65m (ngon, bổ, giá hợp lý và lành)
- Chọn Hayate nếu là nam to khỏe một chút (manly hơn, ngon, rẻ nhưng không thật sự bổ lắm).
em đồng ý với cụ này đó :-bd

Maserati90

Xe tải
Vision đi cụ ơi:)

hongha117

Xe điện
mỗi người một sở thích nhưng e thì dị ứng với hông đa (ngày xưa tốt thôi giờ thì tồi) còn sư zư ki thì xấu tệ
theo e cụ cố tí làm con yamaha lô vô đi hay hay

hairow

Xe máy
Nếu chỉ chọn 1 trong 2 con này thì theo em nên lấy con Hayate

HMC

Xe tải
Nói Su ăn xăng hơn (ít nhất là so với honda) là chuẩn đới. Em đã từng chạy 2 đời Su (Su Love 110 và Viva) thì thấy khá bền, đầm và chạy đường dài thì sướng nhưng bao giờ cũng ăn xăng hơn Honda (tất nhiên là cùng phân khối, cùng loại xe).
Em bỏ môt phiếu cho em Su......, cụ nào bảo Su...ăn xăng thì chưa dùng em nó bao giờ rồi .

titmit_tit

Xe buýt
Mường Tè - Việt Nam - Trái Đất - Hệ Mặt Trời
theo ngu ý của em thì em chọn hayate, kiểu dáng đẹp cá tính hơn, nam nữ đi đều được, cũng chạy kim phun điện tử nên cũng đỡ tốn xăng
Bạn em cũng có 1 con đời 2010, em đi thấy cũng khá nuột

keomutvuive

Xe điện
cụ có lấy nouvo lx đời 2009 chính chủ không??? màu trắng bạc

azthang

Xe hơi
Cụ là nam thì cứ xúc Hayate đi, đời mới đi ngon lắm cụ ạ, em đi cả đời cũ và đời mới òi, thấy đời mới ngon hơn hẳn. Em nghĩ xe ga tầm đó chắc đi Hayate là ngon rồi. Chúc cụ mua được xe ưng ý

VX_180

Xe buýt
Nói Su ăn xăng hơn (ít nhất là so với honda) là chuẩn đới. Em đã từng chạy 2 đời Su (Su Love 110 và Viva) thì thấy khá bền, đầm và chạy đường dài thì sướng nhưng bao giờ cũng ăn xăng hơn Honda (tất nhiên là cùng phân khối, cùng loại xe).
Theo iem biết thì Su ,,,hayate chế thường có 2,2l/100 , hon da chế thường xe ga có em nào không cụ .

drxuxu

Xe máy
Em cảm ơn cụ, vợ hai em có òi, giờ mua xe cho cô em cụ ạ. Em thấy Hay át con gái đi cũng được đó chứ ạ, dưng mà cụ bảo Suzuki ngon rẻ nhưng không thật sự bổ ở điểm nào? Mong cụ chỉ giáo

Em bỏ môt phiếu cho em Su......, cụ nào bảo Su...ăn xăng thì chưa dùng em nó bao giờ rồi .
Cảm ơn cụ! Vấn đề ăn xăng em dự là không đến nỗi như so sánh xe số với xe ga, xe ga với xe côn đúng không ạ!

mỗi người một sở thích nhưng e thì dị ứng với hông đa (ngày xưa tốt thôi giờ thì tồi) còn sư zư ki thì xấu tệ
theo e cụ cố tí làm con yamaha lô vô đi hay hay
Em chỉ được chọn 1 la Vi sần 2 là sư zư ki thôi cụ ạ! Chứ làm quả lô vô như cụ thì... được thể còn gì bằng

theo ngu ý của em thì em chọn hayate, kiểu dáng đẹp cá tính hơn, nam nữ đi đều được, cũng chạy kim phun điện tử nên cũng đỡ tốn xăng
Bạn em cũng có 1 con đời 2010, em đi thấy cũng khá nuột
Cảm ơn cụ!

cụ có lấy nouvo lx đời 2009 chính chủ không??? màu trắng bạc
Dạ mời cụ vốt ka thôi ạ!

Em thấy ngoài đường Vi sần nhiều hơn Hay át, em để ý mấy hôm nay thấy gặp Vi Sần quá dễ mà đỏ mắt lên mới gặp vài chú HA. Chứng tỏ bà con ta có vẻ kết Vi sần hơn, tuy nhiên vào đây thì thấy các cụ có vẻ vốte cho HA nhiều hơn. Vi sần hình như cũng bị làm giá ở các đại lý còn HA em không biết là dư lào. Cảm ơn các cụ đã tư vấn, em mong sẽ nhận được thêm ý kiến của các cụ!

keomutvuive

Xe điện
hì, nếu cụ chỉ chọn 1 trong 2 thì e vote cho Víion. đi nhẹ nhàng, tiết kiệm. còn hayate thì đi cũng sướng, ngoài 40km thì đi nhẹ như không, em ru. nhưng hơi xấu và ăn xăng. chế thường phải tầm 2,5l đường trung bình, trong phố phải 3l. được cái giảm xóc êm