Thảo luận Nhờ các cụ tư vấn giúp con SH của em

zai9x

Xe hơi
Em cũng biết trên diễn đàn sẽ có những bài này rồi. Nhưng lục từ hôm qua đến giờ mà chưa tìm được chỗ nào bảo dưỡng xe SH tại khu vực Cầu Giấy.

Tình hình là em chạy em SH đời 2006. Giờ thấy xe đi tình trạng như sau
- Đi khoảng 15 phút thấy tình trạng máy rất gằn. phải thốc ga mạnh mới vụt đi đc.
- Em đi từ chỗ làm trên Hồ Tây về Nguyễn Khánh Toàn, Cầu Giấy thấy máy rất nóng. Đồng hồ báo nhiệt độ chỉ ở vạch giữa, có mùi khen khét phía sau, tắt máy đi thấy bô kêu lép bép.
- Nếu đi hằng ngày thì đề cái nổ ngay. Còn nếu để khoảng 3 hôm không đi thì thấy đề đc cái thì không đề được nữa. Có ra cửa hàng kiểm tra thì các bác ý nói là củ đề bị om. gây nên tình trạng không đề được. Về lâu dài sẽ ảnh hưởng tới bình ắc quy và rơ le đề. Sau đó em thay rơ-le đề thì thấy đề được bình thường.
- Mùi xăng ra rất nồng

Các cụ có kinh nghiệm xin cho biết là xe em đang gặp tình trạng gì? Ở khu vức Cầu Giấy thì sửa và bảo dưỡng ở chỗ nào uy tín ạ. Cảm ơn các cụ đã tư vấn
P/S: Xe em vừa thay dầu máy và dầu láp và thay rơ-le đề rồi.

Dũng205

Xe đạp
Khuyên thật cụ nên mang sang Thắng Béo ở Phủ Doãn, ở đó có 3 cửa hàng gần sát nhau đều là của Thắng Béo cụ nên mang vào cơ sở 1 số 3 Phủ Doãn hỏi gặp cu tên Mạnh ấy. E làm ở đó mấy lần thấy rất tốt, đoán bệnh và xử lý hiệu quả, giá cả cũng hợp lý

mrbruto

Xe hơi
sao k mang ra head hả cụ?

zai9x

Xe hơi
Khuyên thật cụ nên mang sang Thắng Béo ở Phủ Doãn, ở đó có 3 cửa hàng gần sát nhau đều là của Thắng Béo cụ nên mang vào cơ sở 1 số 3 Phủ Doãn hỏi gặp cu tên Mạnh ấy. E làm ở đó mấy lần thấy rất tốt, đoán bệnh và xử lý hiệu quả, giá cả cũng hợp lý
Em cũng thấy các cụ trên đây review về anh Thắng béo, anh Sơn shark, anh Dũng lò rèn. Nhưng lý do của em cũng hơi ngại ở chỗ. Giờ các anh ấy làm chủ hết rồi. Người sửa chủ yếu là nhân viên nên cũng khó có thể xử lý ngon dứt điểm ngay được.
sao k mang ra head hả cụ?
Xe cũ rồi cụ. Mang ra head thì cứ gọi là tiền tấn mà không chắc gì đã xử lý đc bệnh.

Dũng205

Xe đạp
Cụ cứ mang ra địa chỉ e vừa nói ấy, hỏi đúng cu tên Mạnh nhé. Hắn bắt bệnh chuẩn và cũng làm trực tiếp cùng luôn.

indigoptit

Xe hơi
xe cháu đi v6,hqua đang đi bthg tự dưng máy nó tắt lịm dần đi,sợ vãi lúa vì đang bon giữa đường cccm à,cháu cố táp lề đường,tắt máy vặn lại chìa khóa thì lại lên bthg,như chưa có chuyện gì xảy ra,,có khi nào ắc quy hay củ đề bị die ko,mà khả năng này ko cao vì sáng nay cháu đi làm vẫn bthg,cccm tư vấn cháu vs,cháu đang định đi làm về mang ra head cho nó ktra hệ thống điện

Dũng205

Xe đạp
xe cháu đi v6,hqua đang đi bthg tự dưng máy nó tắt lịm dần đi,sợ vãi lúa vì đang bon giữa đường cccm à,cháu cố táp lề đường,tắt máy vặn lại chìa khóa thì lại lên bthg,như chưa có chuyện gì xảy ra,,có khi nào ắc quy hay củ đề bị die ko,mà khả năng này ko cao vì sáng nay cháu đi làm vẫn bthg,cccm tư vấn cháu vs,cháu đang định đi làm về mang ra head cho nó ktra hệ thống điện
Cụ kiểm tra lọc gió xem nếu bụi bẩn quá thì phải vệ sinh hoặc thay mới. Có lần e quên lâu không thay cũng bị tình trạng như cụ

indigoptit

Xe hơi
Cụ kiểm tra lọc gió xem nếu bụi bẩn quá thì phải vệ sinh hoặc thay mới. Có lần e quên lâu không thay cũng bị tình trạng như cụ
hx,lọc gió cháu mới thay mới lúc 1v mà cụ ơi,thôi lát về cháu mang ra HEAD ktra lại cho chắc ~X(

zai9x

Xe hơi
Đồng hồ báo nhiệt thế nào cụ? Cháu nghi đồng hồ báo nhiệt của cụ chết. Trường hợp máy tự nhiên tắt lịm dần không hẳn do ắc quy hay củ đề đâu cụ.

indigoptit

Xe hơi
Đồng hồ báo nhiệt thế nào cụ? Cháu nghi đồng hồ báo nhiệt của cụ chết. Trường hợp máy tự nhiên tắt lịm dần không hẳn do ắc quy hay củ đề đâu cụ.
tất cả nó đều tắt mà,bật lên thì lại bthg,đồng hồ báo nhiệt cháu đi 2 hôm nay k thấy gì bất thường,cố đến cuối tuần xem còn hiện tượng gì ko rồi ra head ktra lại vậy:-??

Hoàng Thúy Uyên

Xe đạp
mang ra head mà bảo dưỡng đi cụ, lỗi chính hãng thì nền đến cửa hàng xem đừng sửa lung tung

Lắm bệnh quá.
1. Khả năng cháy chuông rồi nên xe đi bị gằn và giật
2.khét là chuyện bth. Đất bám vào cháy khét. Cụ ktra xem bó phanh ko hoặc hết nước mát .
3. Củ đề
4. Lâp bình xăng doăng từ 2006 đến giờ ko hỏng mới lạ

zai9x

Xe hơi
Lắm bệnh quá.
1. Khả năng cháy chuông rồi nên xe đi bị gằn và giật
2.khét là chuyện bth. Đất bám vào cháy khét. Cụ ktra xem bó phanh ko hoặc hết nước mát .
3. Củ đề
4. Lâp bình xăng doăng từ 2006 đến giờ ko hỏng mới lạ
1. E cũng đoán em nó bị cháy chuông, dây coroa có vấn đề, kể cả lọc gió nữa
2. Khét này thì không hẳn đất bám, em nghĩ khu vực máy do nóng quá nên có thể một vài chi tiết nhựa do quá lâu đời nên đang bị om khét. Phanh thì ko phải vì em ngửi và sờ thì không thấy nóng và khét
3. Vậy là mấy bác ở cửa hàng sửa xe phán đúng rồi
4. Mùi xăng nồng khi nổ máy, đê-pa. Cái này em dự là lọc gió có vấn đề hoặc kim phun gặp vấn đề
Em tình vụ này mất cũng khá. Cụ có biết chỗ nào bán đồ giá ổn áp tí không? E cũng tính sang tháng dọn tổng thể để tết đi cụ ợ

Isu_zu

Xe container
4. Mùi xăng nồng khi nổ máy, đê-pa. Cái này em dự là lọc gió có vấn đề hoặc kim phun gặp vấn đề
Mùi xăng khi nổ máy thôi thì bt cụ ạ, máy còn lạnh thì hòa khí dư xăng chút, nóng máy thì hết.

TK87

Xe đạp
dạo này xe 2014 của e đi độ 5-10km xong về thấy mùi xăng sống ở phía bên phải xe là như nào nhỉ các cụ

zai9x

Xe hơi
dạo này xe 2014 của e đi độ 5-10km xong về thấy mùi xăng sống ở phía bên phải xe là như nào nhỉ các cụ
Bác kiểm tra lọc gió xem sao. Xe bác mới đi đc 3 năm thì chạy ra hãng họ kiểm tra cho

lonmuongmet

Xe hơi
Xe của cụ đi từ 2006 tới giờ, cụ mang ra hàng sửa và bảo trì đi sẽ lại ngon lành cành đào ngay