[TVMBX] Nhờ các cụ tư vấn giúp nên mua Xpander hay XL7

VIỆT ANH

Xe điện
Expander-Vẻloz cross-XL7
Em thích con cross hơn ,nên chọn 2 con đầu bác nhé.

HUYXL7

Xe hơi
Xl7 dáng đẹp hơn, tiết kiệm hơn nhiều thứ khi mua và sử dụng

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
E chạy xe dịch vụ. Hiện giờ đang chạy con xe cỏ đời ơ kìa nên nhiều khi bị lỡ mất khách, nên cuối năm có khoản tiền e dự tính đổi sang xe 7 chỗ đời cao cao 1 chút để đc nhiều khách hơn. E mua xe cũ chạy lướt bán lại thôi chứ ko mua xe đập hộp
E thấy giờ anh em chạy dịch vụ đi 2 dòng này rất nhiều, giá hình như xêm xêm nhau. E chưa lái thử hay ngồi thử mấy con này nên chưa biết gì về nó mà chỉ thấy chạy ngoài đường. Nghe bảo XL7 tiết kiệm hơn, lại có vẻ rẻ hơn nên e cũng đang nghiêng về con này. Còn về cảm nhận khách quan e nhìn bề ngoài thì hình như Xpander nội thất rộng rãi hơn thì phải
Mong các cụ cho e lời khuyên về ưu nhược điểm của 2 dòng này với ạ
Nếu là e thì e chọn X vì cái thiết kế của em XL7 e không thích tẹo nào. Trông nó cứ sao sao, cái bánh xe bé xíu

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Em cũng thích veloz nhưng giá cao quá, với con xl7 nó nhỏ nhắn hơn
E đang có con Veloz top 22 bớt cũng sâu còn 63x thôi cụ. Hoặc cụ lấy con veloz bản thường 2023 thì còn 62 thôi

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
hic chả biết tn,với e thì stargazer này nhìn xấu tệ :D
:)) xấu từ trong ra ngoài. Em này là hiếm có của hyundai, như con ghẻ :)) trong khi San, tuc, elantra , creta đẹp như tranh vẽ

Axeco

Xe buýt
E đang có con Veloz top 22 bớt cũng sâu còn 63x thôi cụ. Hoặc cụ lấy con veloz bản thường 2023 thì còn 62 thôi
Giờ e chưa có tiền ngày, với cả e với vợ chọn xl7 rồi. Cảm ơn cụ :)

Annie Vu

Xe đạp
Em đi XL7 còn chị gái em đi Expander đây. Su thì sướng hơn Mit bác ạ. Nội thất bên trong XL7 thì quê mùa, bình dân, Expander nhìn sang xịn hơn. Tuy nhiên loa XL7 chất hơn loa Expander, bật nhạc sàn thì phê hơn. Tiết kiệm xăng thì chắc chắn khỏi bàn rồi, XL7 quá tiết kiệm. Khoang ngồi thì Expander phải gọi XL7 = cụ. Hàng ghế thứ 2 rộng ngang, ngồi 3 người lớn ko bị cấn. Hàng cuối ngả thêm lưng nên 1m74 ngồi ko bị chạm gối vào hàng trước. Còn xét vẻ bề ngoài thì XL7 chỉ đc cái nhìn sporty, hơi nhỏ, còn Expander đẹp mã hơn, lịch lãm hơn, hợp dân văn phòng hơn.
1 điểm cộng của XL7 là có cốp chìm nên để được nhiều đồ hơn Expander nếu ngồi full 3 hàng ghế.

Axeco

Xe buýt
Em đi XL7 còn chị gái em đi Expander đây. Su thì sướng hơn Mit bác ạ. Nội thất bên trong XL7 thì quê mùa, bình dân, Expander nhìn sang xịn hơn. Tuy nhiên loa XL7 chất hơn loa Expander, bật nhạc sàn thì phê hơn. Tiết kiệm xăng thì chắc chắn khỏi bàn rồi, XL7 quá tiết kiệm. Khoang ngồi thì Expander phải gọi XL7 = cụ. Hàng ghế thứ 2 rộng ngang, ngồi 3 người lớn ko bị cấn. Hàng cuối ngả thêm lưng nên 1m74 ngồi ko bị chạm gối vào hàng trước. Còn xét vẻ bề ngoài thì XL7 chỉ đc cái nhìn sporty, hơi nhỏ, còn Expander đẹp mã hơn, lịch lãm hơn, hợp dân văn phòng hơn.
1 điểm cộng của XL7 là có cốp chìm nên để được nhiều đồ hơn Expander nếu ngồi full 3 hàng ghế.
Cốp chìm là như nào cụ ?

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
E cũng thấy thiết kế của xl7 nó cứ sao sao ấy. Xpander đẹp hơn

Axeco

Xe buýt
Có một ngăn cốp nằm chìm dưới sàn xe, phía đuôi xe cụ ạ
2 hàng ghế sau mà gập xuống làm mặt phẳng thì người tầm 1,7m nằm chân có duỗi đc thoả mái ko cụ ?

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Chạy dịch vụ mà cụ chủ cứ như đi chơi ấy nhể =))
Nên chả dám khuyên :D

Annie Vu

Xe đạp
E cũng thấy thiết kế của xl7 nó cứ sao sao ấy. Xpander đẹp hơn
Mình thấy mũi xl7 dài hơn, thuôn hơn Xpander nên nhìn khoẻ hơn Xpander. Mũi xe Xpander hơi ngắn và cao, giống kiểu Innova, nhìn phát thấy giống xe dịch vụ rồi.
Còn đuôi của XL7 thì phần đèn hậu nó cứ bị hóp vào, hơi giống kiểu Volvo, cá nhân mình thấy xấu, làm xe trông bị nhỏ hẳn đi. Ngược lại đuôi xe Xpander rất sang, đèn đẹp, lịch sự.

chuacooto2

Xe máy
Sao tôi thấy xl7 nó lịch lãm hơn, lắp thêm giá nóc lại thấy phong cách. Xpander thấy vồi vội thế nào ấy, toàn cụ đi nhanh, chắc máy khỏe và đông khách

poiuy

Xe cút kít
Mình thấy mũi xl7 dài hơn, thuôn hơn Xpander nên nhìn khoẻ hơn Xpander. Mũi xe Xpander hơi ngắn và cao, giống kiểu Innova, nhìn phát thấy giống xe dịch vụ rồi.
Còn đuôi của XL7 thì phần đèn hậu nó cứ bị hóp vào, hơi giống kiểu Volvo, cá nhân mình thấy xấu, làm xe trông bị nhỏ hẳn đi. Ngược lại đuôi xe Xpander rất sang, đèn đẹp, lịch sự.
Xp nó kiểu dáng thuần MPV còn XL7 nó lai kiểu dáng sang SUV (mặc dù bản chất là MPV)

BMW6688

Xe máy
Tháng trước em có trải nghiệm ngồi cả XL7 và Xpander với quãng đường 220km bao gồm cả phố, cả cao tốc. Em vừa cầm lái và cả ngồi trải nghiệm hàng ghế thứ 3 thì có thấy như sau:
1) nếu đi phố Xpander có cảm giác thích hơn với hệ thống treo mềm mại hơn, ông XL7 vào chỗ sóc thì cưng đau lưng . nhưng khi vào cao tốc thì hệ thống treo của XL 7 hoạt động tốt hơn xe đầm chắc, cảm giác vô lăng thật hơn. Tăng tốc nhanh hơn Xpander
2) nhìn có vẻ XL 7 bé hơn nhưng ngôi hàng ghế 3 của XL7 thấy rộng rãi hơn Xpander (em cao ngoài 1m7).
3) cách âm: ngồi hàng ghế 3 của Xpander mà em ù hết tai, ông XL7 cách âm khá hơn chút
3) nội thật ghế của Xpander bọc da hơn hẳn da kết hợp với nỉ của XL7. Ông Xpander có cái phanh ✋ điện tử còn XL7 thì vẫn cơ truyền thống
4). Xpander có Cruise Control còn XL7 thì ko, món này Xpander hơn hẳn.
5) sau quãng đường tổng kết lại là XL7 tiết kiệm nhiên liệu hơn Xpander
✓ Túm lại cụ mà chạy dịch vụ với tiêu chí là tiết kiệm và hiệu quả thì chọn XL7 (tùy nhiên đi phố em ngán vì giảm sóc nó cứng)