Nhờ các cụ tư vấn giúp nhà cháu kinh nghiệm đi đường mòn HCM đến khu Resot Hải Thịnh

Jolie0279

Xe hơi
Tình hình là nhà cháu có kế hoạch đi nghỉ mát ở khu resot Hải Thịnh Thanh Hóa nhưng cháu chưa đi bao giờ và cũng ko biết đi đường nào thì gần và đẹp nhất,cháu mới chỉ nghe họ đồn rằng đi đường mòn HCM mà cháu chưa đi đường đó bao giờ.nên cháu lập thớt này xin các cụ có kinh nghiệm đi cung đường này và từng nghỉ ở khu này rồi chỉ giáo và truyền đạt kinh nghiêm cho nhà cháu với ạ .cháu xin trân thành cảm ơn .^:)^

Le phuc an

Xe máy
Cu di dg 1a nha, qua cau Tao cu re trai luon

Jolie0279

Xe hơi
Cháu nghe nói đi đường mòn HCM có suối cá thần nên cháu muốn ghé thăm

hoanglongna

Đi bộ
Suối cá thần ở Cẩm Thủy, cách đường mòn HCM 15-20km gì đó, nếu Bác có ý định tham quan suối cá thì nên đi đường mòn HCM, vào suối cá rồi từ Cẩm Thủy đi về Thanh Hóa cũng được. Ở phía ngoài suối cá tầm gần 1km, có 1 quán cơm khá ngon, quán này có cả khu nhà nghỉ luôn, nằm đối diện cây xăng. Nhưng đường từ Cẩm Thủy đi về Thanh Hóa hơi xấu và hẹp, Bác phải hỏi đường lớn mà đi, đừng đi đường bé, em nhớ ko nhầm thì cách Cầu cẩm Thủy 15-20km thì phải, còn nếu đi lối gần cầu Cẩm Thủy thì xấu lắm.
Hoặc Bác cứ Ql1A mà đi, lúc ra thì chạy lên đường mòn HCM, ghé suối cá Cẩm Thủy rồi thẳng tiến HN thôi. Chúc Bác thượng lộ bình an!

FX1250

Xe tải
Thường ở Chung cư Splendora, An Khánh, Hoài Đức.
Hai điểm này ko nên đi cùng trong 1 ngày, vì sẽ vất vả ko còn time để chơi.
Cụ nên đi 2 ngày hoặc tách ra 2 lần:
- đi Hải thịnh - TH > theo QL 1
- đi suối cá thần Cẩm Lương - C/thủy > theo đg HCM, có kết hợp tham quan Thành Nhà Hồ (1 ngày là vừa đẹp)

Jolie0279

Xe hơi
Suối cá thần ở Cẩm Thủy, cách đường mòn HCM 15-20km gì đó, nếu Bác có ý định tham quan suối cá thì nên đi đường mòn HCM, vào suối cá rồi từ Cẩm Thủy đi về Thanh Hóa cũng được. Ở phía ngoài suối cá tầm gần 1km, có 1 quán cơm khá ngon, quán này có cả khu nhà nghỉ luôn, nằm đối diện cây xăng. Nhưng đường từ Cẩm Thủy đi về Thanh Hóa hơi xấu và hẹp, Bác phải hỏi đường lớn mà đi, đừng đi đường bé, em nhớ ko nhầm thì cách Cầu cẩm Thủy 15-20km thì phải, còn nếu đi lối gần cầu Cẩm Thủy thì xấu lắm.
Hoặc Bác cứ Ql1A mà đi, lúc ra thì chạy lên đường mòn HCM, ghé suối cá Cẩm Thủy rồi thẳng tiến HN thôi. Chúc Bác thượng lộ bình an!
Thank bác có lẽ em từ Thanh Hóa ra mới ghé suối cá thần thì hay hơn .

Jolie0279

Xe hơi
Hai điểm này ko nên đi cùng trong 1 ngày, vì sẽ vất vả ko còn time để chơi.
Cụ nên đi 2 ngày hoặc tách ra 2 lần:
- đi Hải thịnh - TH > theo QL 1
- đi suối cá thần Cẩm Lương - C/thủy > theo đg HCM, có kết hợp tham quan Thành Nhà Hồ (1 ngày là vừa đẹp)
Thank cụ,tất nhiên là em phải đi 2-3 ngày rồi.Nghe cụ em từ Long Biên đi sẽ theo đường QL 1 đi Hải Thịnh ở đó hít gió biển 3 ngày rồi chạy về Cẩm Thủy vào suối cá thần nửa buổi rồi xuôi đường mòn về HN,còn Thành nhà Hồ thì em chịu chưa đi bao giờ em sợ lạc lắm vì có cả trẻ nhỏ nữa.

Le phuc an

Xe máy
Từ tp TH về Cẩm thuỷ cụ qua Vĩnh Lộc có thành nhà Hồ mà, cũng tiện đường thôi, nhưng di tích cũng chẳng còn gì ngoài mấy cái cổng gà vài đoạn tường thành còn chưa kịp dỡ, nếu cụ k vội nên vào 1 lần cho F1 học lịch sử

ToanBan

Xe đạp
các cụ cho em hỏi từ cầu treo vào đến suối cá còn bao xa