[Funland] Nhờ các cụ tư vấn: hàng xóm đào hầm làm nứt/gẫy đôi nhà mình, sập cầu thang ..

Canphaidinh01

Xe tăng
Theo luật "Hãy chọn giá đúng" thì hình như em trúng giải thì phải. :))

12m/3.5 tầng.

Mycar222

Xe điện
Tổng diện tích nhà này chưa đến 600m2 xây dựng. Em cứ cho là 200m2 tầng hầm x2 = 400 m2 x 10 triệu = 4 tỷ. Phần thân 600 m2 x8 triệu = 5 tỷ. Thì cũng chục tỷ xd phần thô thôi chứ nhỉ. Đào đâu ra mà nhiều. Cho nên việc họ nhì nhằng tiền đền giữa chục- trăm triệu và tiền tỷ là rõ ràng.
Trước tiên là cháu cũng A.3 70% 16m/4 tầng không biết được thưởng gì không? Nhưng nếu không vấn đề gì thường người ta sẽ xây 1 tầng hầm và 7 tầng nổi, tầng hầm tính gấp đôi thì ra 9 tầng thành 1800m2. Xây ks hoàn thiện đắt hơn nhà ở. Mỗi phòng một WC-Tắm. 12 triệu /m2 cũng hơn 20 tỷ rồi
Theo như đề xuất đền bù của cụ Gấu thì mức chi trả phải loanh quanh trên dưới 2 tỷ...
Sẽ còn tranh đấu vs nhau còn dài dài...

Patriots

Xe lăn
Theo như đề xuất đền bù của cụ Gấu thì mức chi trả phải loanh quanh trên dưới 2 tỷ...
Thật cụ anh Hoàn lom dom bcm, cái gì còn trả được bằng tiền thì không đắt lắm đâu. Từ đầu cháu đã tư vấn cụ chủ cho chuyển động 24h của vtv vào, chắc cụ chủ hạ thủ lưu tình nên không theo tư vấn của cháu

thichduthu2011

Máy Bay
Thật cụ anh Hoàn lom dom bcm, cái gì còn trả được bằng tiền thì không đắt lắm đâu. Từ đầu cháu đã tư vấn cụ chủ cho chuyển động 24h của vtv vào, chắc cụ chủ hạ thủ lưu tình nên không theo tư vấn của cháu
Thằng chuyển động 24h nó làm kỹ lắm chứ không theo kiểu nghe phản ảnh qua đường dây nóng đâu :))

thichduthu2011

Máy Bay
Tư liệu đầy đủ thế này mà bọn nó chơi là sát ván luôn. Ngày xưa còn Lê Bình cũng máu lửa
haha nó sẽ tiếp cận thông tin đầy đủ ngay từ đầu chứ không như kiểu ở thớt này. Đầu tiên chủ thớt chỉ đưa thông tin nhà lún, nứt nhưng bên kia không bồi thường sau đó lòi ra thông tin cụ ấy thuê để KD và cuối cùng là cái ... giá :))

Patriots

Xe lăn
haha nó sẽ tiếp cận thông tin đầy đủ ngay từ đầu chứ không như kiểu ở thớt này. Đầu tiên chủ thớt chỉ đưa thông tin nhà lún nhưng bên kia không bồi thường sau đó lòi ra thông tin cụ ấy thuê để KD và cuối cùng là cái ... giá :))
Cụ trẻ thích làm một kèo với cháu bọn vtv vào không?

ThanhLong69

Xe tăng
Kể ra đã nhận đền bù gấp đôi thiệt hại hữu hình thì cũng không đến nỗi nào, còn nói về thiệt hại vô hình thì cũng khó lắm. Nhận thầu công trình cỡ dăm tỷ mà dám ném ra đôi tỷ luôn và ngay nhẹ như lông hồng thì không mấy nhà thầu xây dựng làm được đâu. Còn đẩy nhau vào đường cùng thì cũng đâu phải là ý hay, cái cụ chủ thớt muốn chắc là nhận được tiền chứ chắc không phải cho tay kia chết rồi chẳng nhận được gì. Ra đòn vừa đủ để bên kia chịu xì tiền mới là ý của cụ ý

blackbox

Xe tăng
Cuối cùng là cái mini game như nào nhỉ?
Em hóng sau cái clip có gì hay hơn không?

Mycar222

Xe điện
Kể ra đã nhận đền bù gấp đôi thiệt hại hữu hình thì cũng không đến nỗi nào, còn nói về thiệt hại vô hình thì cũng khó lắm. Nhận thầu công trình cỡ dăm tỷ mà dám ném ra đôi tỷ luôn và ngay nhẹ như lông hồng thì không mấy nhà thầu xây dựng làm được đâu. Còn đẩy nhau vào đường cùng thì cũng đâu phải là ý hay, cái cụ chủ thớt muốn chắc là nhận được tiền chứ chắc không phải cho tay kia chết rồi chẳng nhận được gì. Ra đòn vừa đủ để bên kia chịu xì tiền mới là ý của cụ ý
Có thể chủ nhân đích thực của nhà 35 vẫn là ẩn số ( có thể 1 vị lờ đờ nào đó dạng buôn chổi đót)
Mục đích xây nhà làm ks ko hẳn để kinh doanh mà để bảo toàn, tẩy rửa hợp thức cái gì đấy
Còn chủ thầu thì thường dc thanh quyết toán theo tiến độ
Nói gì thì nói chứ yêu còi đền bù tiền tỏi thì phải có cơ sở thuyết phục
VD nhà 35 nó chả có gì ngoài xèng, cùng chủ thầu thống nhất ngâm tôm dừng lại nghe ngóng thì vẫn kéo dài ( chờ họp làng xong gió lại đổi chiều)
Cụ chủ nên tỉnh tảo, sáng suốt

Patriots

Xe lăn
Hữu hình hay vô hình thì đều phải được giám định và pháp luật bảo vệ chứ cụ tưởng khơi khơi mà được à

Boydepzai190579

Xe tăng
Xây nhà dân ở phố cổ cũng phải mất từ 2-3 năm,xây khách sạn to to cũng phải xác định 3-5 năm rồi,ko vội đc đâu

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
đọc qua 1 loạt thấy cả 2 bên đều không phải đậu vừa rang. Bên cđt và thầu thì quá hèn, phường quận thì đúng giọng ăn xèng xong bố láo nhưng cụ chủ thì cũng giọng “oan dân” lắm cơ! 😆 Đa số đòi hỏi đến từ ước lượng kiểu “có khả năng đe doạ tính mạng”, “sắp tới là mùa mưa”, “doanh thu hàng tháng khủng”, “khách sợ”, “máy dễ hỏng” chứ chả đưa ra cái gì định lượng cụ thể được 🤪, chưa kể giọng điệu khá (xin lỗi cụ) ngứa ass kiểu: có tiền, có quan hệ! Thẳng tưng với cụ 1 câu nhé: cụ có thật cụ đã đel phải lên đây “be” thế này! Có cái này theo tôi cụ không nên vòng vo loằng ngoằng: cuối cùng vẫn là xèng! Nhà tôi đã ở trong cả 2 vai trò bị hại và bị đơn trong việc xây nhà phố, 2 vụ ở 2 phố khác nhau (phố thường k phải phố cổ) nên tôi nói thẳng cụ thông cảm! Có 1 điều tôi ủng hộ cụ là mọi việc nên rõ ràng, các bước của cụ rất đúng luật, còn đã định thượng tôn pháp luật thì cứ ra toà mà phệt nhau, cụ đúng và cụ chứng minh được rõ ràng thì cụ cứ thoải mái thịt chúng nó thôi, còn cụ “vống” lên thì cụ nhận vừa phải. Chủ nhà hay chủ thầu mà gặp các trường hợp xung quanh đều “oan dân” như cụ thì đến nhà cũng chả xây nổi chứ chưa nói đến thiệt hại kinh tế! Ngoài ra tôi chưa kể đến việc cụ chỉ là người thuê nhà, kể cả có uỷ quyền chăng nữa vẫn là danh tuy chính nhưng ngôn chưa thuận lắm. Cuối cùng tôi cổ vũ cụ chơi đến cùng, cong ăn cong thẳng ăn thẳng, kết quả cụ thắng lấy làm tiền lệ cho cả phía chính quyền lẫn phía cđt làm kinh nghiệm xương máu, cụ thua hoặc chén đc ít thì lại lấy đó làm kinh nghiệm cho các thành phần “oan dân” khác! Thực ra cụ cũng chỉ là nạn nhân vì cụ cũng chả muốn có sự vụ xảy ra trong thời gian cụ thuê nhà để làm ăn, trăm sự cũng tại cái xã hội ra rả thượng tôn pháp luật nhưng pháp luật thì như cái máu lol :))

Chỉnh sửa cuối: