[Funland] Nhờ các cụ tư vấn: hàng xóm đào hầm làm nứt/gẫy đôi nhà mình, sập cầu thang ..

hairyscary

Xe điện
Đôi khi, đối với em người giàu là ng khôn khéo, nhưng trường hợp như a H e ko hiểu cho lắm. Trẻ như e còn thấy phải điều chỉnh hành vi để có lợi mà sao bác ấy vẫn nhất quán cách làm cũ - cách làm nhiều vấn đề nhất.
Em thì ngược lại, thấy anh H đã cố gắng lắm để thay đổi rồi. Trước làm cát tặc, dân thôn ý kiến là có đầu gấu xử. Giờ anh ý chịu 'hỗ trợ' tận 400 củ. Thế là anh ý thay đổi lắm rồi đấy. 400 củ, còn hơn là bị đổ ruột. =)) =)) =))
Mà giờ anh ý hướng thiện lắm rồi. Biên bản ghi thêm anh ý không chịu đền bù - vì đền bù là phải phạm lỗi; anh ý giờ là chỉ hỗ trợ thôi, vì hỗ trợ nghe nó sang mà hướng thiện hơn. Hỗ trợ nghe nó cứ như đi làm từ thiện ý.
Là viết ra thế, chứ chẳng biết ý anh ý thế nào.

ekichi04

Xe tăng
Gì thì gì cụ chủ vẫn nên cẩn thận. Bên 35 toàn ông có thể xử lý cụ chủ trong mấy phút thế này thì chắc nhiều ông đang làm cùng Nhà hát kịch Hà Nội với anh Công Lý lắm :).
Vâng cụ. Tuần rồi xuất hiện cả những tin nhắn đe doạ cụ ạ, sợ quá, em có nên làm đơn đề nghị bảo vệ gửi qua các anh CA không các cụ ?
Mà anh Công Lý mới lên phó GĐ nhà hát Kịch HN tuần vừa rồi. Căng cụ nhỉ. :-ss
Kiểu này cụ chủ sau này họp xong cứ phải chụp ảnh lại, sau này có gì còn dễ nói chuyện. Anh Hoàn cũng giỏi nhỉ, sửa biên bản quả phường được.
Lần nào làm việc em cũng combo quay video + chụp hình đầy đủ cụ ạ. Công dân được làm những gì pháp luật không cấm mà.
A hòn còn sửa cả CHỮ VIẾT CỦA ÔNG VÂN ( là em) trong biên bản, đình chỉ từ 08/01/2020 vẫn thi công bình thường, cách ly xã hội của TT 01-22/4/2020 a ý vẫn chỉ đạo đổ bê tông, thi công như không có gì thì phải là siêu giỏi cụ ạ.

Chữ đẹp, văn dài, rõ ý, chắc ít cũng 9 điểm 3 môn.
Đằng nào anh ấy cũng tính phải qua hội làng nên cụ chủ cứ đợi. Chứ giờ cụ chủ làm gì được luôn trước hội làng thì anh ấy đã không tuỳ, tiện :D Kéo được từ 3 tháng đến nửa năm rồi thì 3 tháng nữa là mấy :D
Em nghe đồn anh ý đợi "phe anh ý" thắng cuộc sau hội làng. Mà chẳng hiểu thắng cái gì nhỉ? Cũng giang cư mận đồn chị Bông đang làm thủ tục chia ly với anh Riêng....

Vova

Xe container
Em nghe đồn anh ý đợi "phe anh ý" thắng cuộc sau hội làng. .....
Em nghĩ phe nào thì cũng phải thượng tôn pháp luật. Ở giữa Thủ Đô cũng chẳng thể một tay che trời được. Thế nên cụ chủ cũng không nên phân tâm vào việc khác, topic giờ cũng nhiều người đọc mà.

ekichi04

Xe tăng
Em nghĩ phe nào thì cũng phải thượng tôn pháp luật. Ở giữa Thủ Đô cũng chẳng thể một tay che trời được. Thế nên cụ chủ cũng không nên phân tâm vào việc khác, topic giờ cũng nhiều người đọc mà.
Cụ phán chuẩn ạ, ở Thủ Đô, mà còn ở giữa lòng phố cổ này nếu tính nhà của con cháu các UVTW BCT thì có mà nhiều hơn đốt ngón tay, thế nên không thể ngang nhiên hành xử trên pháp luật như vậy được cụ nhỉ!
Em cứ tập trung việc của em thôi, quyền lợi hợp pháp bị xâm hại thì em đi tìm anh Công Lý. Còn việc khác em không quan tâm, hăm dọa hay nt đt đe dọa thì toát mồ hôi lưỡi vài phút rồi cũng hết thôi, chứ sống trong xh như hiện nay mà để tâm lo sợ bóng gió abc thì thôi bỏ lên núi tu cho lành.

Trân Trọng!

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Cụ phán chuẩn ạ, ở Thủ Đô, mà còn ở giữa lòng phố cổ này nếu tính nhà của con cháu các UVTW BCT thì có mà nhiều hơn đốt ngón tay, thế nên không thể ngang nhiên hành xử trên pháp luật như vậy được cụ nhỉ!
Em cứ tập trung việc của em thôi, quyền lợi hợp pháp bị xâm hại thì em đi tìm anh Công Lý. Còn việc khác em không quan tâm, hăm dọa hay nt đt đe dọa thì toát mồ hôi lưỡi vài phút rồi cũng hết thôi, chứ sống trong xh như hiện nay mà để tâm lo sợ bóng gió abc thì thôi bỏ lên núi tu cho lành.

Trân Trọng!
Được! Đã thế thì cứ tuần tự nhi tiến, bước từng bước chắc chắn mà làm! Làm đến đâu chắc đến đó! Cái này tôi nhiệt liệt ủng hộ ông vì ngoài ông ra còn rất nhiều người cần 1 xã hội minh bạch, tử tế! Tôi tò mò case này vì tôi cũng muốn xem diễn tiến 1 sự việc khá chặt về pháp lý ntn liệu có happy ending không! Liệu chúng nó có thể ngang nhiên ngồi xổm lên pháp luật tại vị trí vài bước thăm được cụ Rùa ntn k? Với ông chủ topic, câu hỏi của ông về việc tờ đơn dởm: tôi dùng từ đó cho vui nhưng khả năng hoàn toàn có thể xảy ra là nếu thế lực của nó đủ lớn nó sẽ kệ cụ cái tờ đơn “xịn” đó của ông, đến thời hạn nó cứ kệ, ông lên cấp cao hơn (quận, thành phố, chính phủ) nó lại kệ tiếp. Địa chỉ cuối cùng là ban dân nguyện quốc hội :)), ông sẽ cầm đi cầm lại tờ đơn và hoà mình vào đám nông dân mất đất cầm băng rôn và ăn chực nằm chờ ngày này qua ngày khác :)) hoặc ông thốt ra câu: “thôi các anh cho em bao nhiêu thì cho” b-) Vụ của ông so thế nào được với vụ phố Huế hàng chục năm?! Còn tờ báo ông nói, tôi cũng k quan tâm nó cấp mấy và sl bao nhiêu tờ, tôi chỉ nói là về “sức nặng” hoặc “chi phí” của nó rất mức độ, chắc cái này thì ông hiểu! Bác nào đó khen thằng thợ xây kia giỏi văn: chữ k xấu lắm nhưng quả DANH GIỚI là đủ thể hiện đúng cát tặc k lệch đâu được rồi, dạng ấy ở cái biệt thự to gấp đôi bây h thì cũng chả thay được cái gốc ấy :)) Mà giọng điệu và cách hành xử của nó cũng thể hiện điều đó rồi!

Chỉnh sửa cuối:

18nlife

Xe tải
Được! Đã thế thì cứ tuần tự nhi tiến, bước từng bước chắc chắn mà làm! Làm đến đâu chắc đến đó! Cái này tôi nhiệt liệt ủng hộ ông vì ngoài ông ra còn rất nhiều người cần 1 xã hội minh bạch, tử tế! Tôi tò mò case này vì tôi cũng muốn xem diễn tiến 1 sự việc khá chặt về pháp lý ntn liệu có happy ending không! Liệu chúng nó có thể ngang nhiên ngồi xổm lên pháp luật tại vị trí vài bước thăm được cụ Rùa ntn k? Với ông chủ topic, câu hỏi của ông về việc tờ đơn dởm: tôi dùng từ đó cho vui nhưng khả năng hoàn toàn có thể xảy ra là nếu thế lực của nó đủ lớn nó sẽ kệ cụ cái tờ đơn “xịn” đó của ông, đến thời hạn nó cứ kệ, ông lên cấp cao hơn (quận, thành phố, chính phủ) nó lại kệ tiếp. Địa chỉ cuối cùng là ban dân nguyện quốc hội :)), ông sẽ cầm đi cầm lại tờ đơn và hoà mình vào đám nông dân mất đất cầm băng rôn và ăn chực nằm chờ ngày này qua ngày khác :)) hoặc ông thốt ra câu: “thôi các anh cho em bao nhiêu thì cho” b-) Vụ của ông so thế nào được với vụ phố Huế hàng chục năm?! Còn tờ báo ông nói, tôi cũng k quan tâm nó cấp mấy và sl bao nhiêu tờ, tôi chỉ nói là về “sức nặng” hoặc “chi phí” của nó rất mức độ, chắc cái này thì ông hiểu! Bác nào đó khen thằng thợ xây kia giỏi văn: chữ k xấu lắm nhưng quả DANH GIỚI là đủ thể hiện đúng cát tặc k lệch đâu được rồi, dạng ấy ở cái biệt thự to gấp đôi bây h thì cũng chả thay được cái gốc ấy :)) Mà giọng điệu và cách hành xử của nó cũng thể hiện điều đó rồi!
Em thấy ý kiến của cụ nói thẳng thật, em cũng ủng hộ cụ chủ thớt đi từng bước chắc chắn. Cũng ko cần public các bước đi của mình làm gì, nếu có thể đi và chắc chắn an toàn thì cụ cứ triển. Em vẫn nghi đội kia vẫn bảo lưu quan điểm ít nhất thêm một thời gian nữa, đến khi cụ chủ mệt mỏi rồi mới chốt hạ.
Ủn thớt cụ lên.

ekichi04

Xe tăng
Em thấy ý kiến của cụ nói thẳng thật, em cũng ủng hộ cụ chủ thớt đi từng bước chắc chắn. Cũng ko cần public các bước đi của mình làm gì, nếu có thể đi và chắc chắn an toàn thì cụ cứ triển. Em vẫn nghi đội kia vẫn bảo lưu quan điểm ít nhất thêm một thời gian nữa, đến khi cụ chủ mệt mỏi rồi mới chốt hạ.
Ủn thớt cụ lên.
2 cụ nói rất chuẩn.
Về lý thuyết hết thời hạn thì lại đơn vượt cấp, đến cấp cao nhất rồi thì cứ nộp đi nộp lại đơn. Em trước học Chu Văn An, những năm 2000 thấy các cụ già căng nilon che nắng mưa, nấu cơm = lon sữa bò, ăn chực nằm chờ ở vườn hoa Mai Xuân Thưởng khiếu kiện lên tw, mưa gió rét buốt, thương lắm, mặc dù hồi đó mới c3.

Quay về vụ nhà em, ở ngay Hàng Bè, cách hồ Gươm 100 bước chân, cách UBND tp HN 100m, cái rốn của thủ đô. Vụ việc không phải là TRANH CHẤP, mà rõ ràng là Vi phạm pháp luật và có quyết định xử phạt, cưỡng chế của cqnn rồi. Cũng không phải trường hợp thu hồi đất đền bù theo dự án.... nên em treo băng rôn rồi đó, để xem các cán bộ nhà ta xử lý ra sao. Nên trường hợp bị " hòa mình vào đám đông" của nhà em chắc 1%, chưa kể nếu không Covid thì ngày có vài nghìn khách NN đi qua quán em nữa.
Vụ phố Huế thì sau 10 năm thì 1 bác chi cục t THA quận HK cũng đang nhập lò.

Về sức mạnh của báo chí, truyền thông. Thì cứ vị trí nóng, tiếng vang lớn là các báo sẽ chú ý thôi, chưa kể cộng đồng mạng xã hội, ví dụ như of cụ nhỉ.
Chị em phụ nữ online còn đánh tan được băng a H kính, báo Thanh Niên 2000 còn quật được cả 5 cam, uvtw tổng giám đốc vtv, xxx quy hoạch lên bt bộ xxx vào lò hết. Quan trọng là "hậu thuẫn đằng sau tờ báo + trình độ pl + bản lĩnh dám điều tra đến cùng".

Có tờ báo lớn có tờ báo nhỏ, nhưng không có nhà báo lớn, nhà báo nhỏ!

ekichi04

Xe tăng

khiemds

Xe tải

chuyendang

Xe hơi
Ủn cho cụ. Dân đen như em vướng vào thì chắc chịu chết.

quoctrung1515

Xe hơi
Mời các cụ đọc báo tiếp

Cái biên bản nhỏ mà thành to cụ nhỉ, to nhất là tự ý sửa số 3 thành 4 ở chỗ cụ ghi. Để bung ra việc sai mật độ xây dựng thì thành to chuyện

kts.DucNgoc

Xe tăng
Cái biên bản nhỏ mà thành to cụ nhỉ, to nhất là tự ý sửa số 3 thành 4 ở chỗ cụ ghi. Để bung ra việc sai mật độ xây dựng thì thành to chuyện
Chưa thấy ai khen em cả. Em là ng khơi ra vụ mật độ đấy. Ke ke.

tinhtx

Xe tải
Em vào ủn bài cho cụ chủ và cập nhật thông tin.

SuHaoMuoi199

Xe tải
" Tại sao ông Hoàn lại có thể nghênh ngang, xem thường lãnh đạo UBND phường Hàng Bạc, xem thường những người dân do chính ông gây ra thiệt hại cho họ đến mức như thế? Tại sao những cán bộ phường Hàng Bạc lại “cúc cung phục vụ” chủ đầu tư công trình 35 Hàng Bè đến mức như thế? Và rõ ràng, thông qua những việc đã làm, ông Hoàn đã biến một số cán bộ của UBND phường Hàng Bạc và những người liên quan thành “con rối” trong vụ việc này? Tại sao điều này lại có thể xảy ra, nếu không phải là ông Đào Duy Hoàn đã được UBND phường Hàng Bạc “chống lưng”? "

báo ghi chát chúa đúng ý e.
mấy bác bên phường chắc làm mớ há miệng mắc quai rồi

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Em lại vào hóng cụ chủ đi tìm anh lý.