Thảo luận Nhờ Các Cụ Tư vấn Hộ Với Kiểu Như em Thì Nên Mua Loại Xe Nào

Tịch Dương

Đi bộ
Em chào các cụ đây là bài viết đầu tiên của em ở diễn đàn này . Em năm nay 33 tuổi đến lúc này đây em còn chưa được cầm vô lăng lái xe bao giờ đang đi học lái xe bên Việt Thanh mới học Lý Thuyết ợ.
Chả là em có nhu cầu mua 1 cái xe phục vụ cho gia đình quê em ở lào cai còn quê vợ em ở thái bình công việc em ít đi lại chủ yếu để thỉnh thoảng về quê thôi nhà em có 5 người ( 2 vc + 3 con nhỏ) chi phí em có thể bỏ ra mua xe tầm trên dưới 700 củ đang định có bằng xong là quất 1 em . Nên em nhờ các cụ có kinh nghiệm tư vấn cho em nên chọn phương án nào.
1, mua một em mới kiểu như em Xpander AT loại 7 chỗ cho rộng rãi.
2, mua lại 1 em tầm 300-400 củ đi 1 thời gian cho cứng tay lái hẵng mua xe mới nếu phương án này thì nên mua xe gì để khi bán lại đỡ mất giá và mua ở chỗ nào đảm bảo chất lượng.

em không có nhiều kinh nghiệm nên rất mong các bác có hiểu biết giúp đỡ cho em .

hgjp

Xe tăng
bắt đầu mới mua xe nhiều ng khuyên là nên 2. như cụ nêu ở trên
nhưng em thì khuyên cụ cứ 1. , đi 1 thời gian là quen thôi, sợ xây xát thì đã có bh thân vỏ

Tịch Dương

Đi bộ
bắt đầu mới mua xe nhiều ng khuyên là nên 2. như cụ nêu ở trên
nhưng em thì khuyên cụ cứ 1. , đi 1 thời gian là quen thôi, sợ xây xát thì đã có bh thân vỏ
Cảm ơn bác bảo hiểm thân vỏ có đắt lắm không bác , do em cũng ít đi nên cũng đang nghiêng về phương án 1 cái xe máy của em mua tháng 5 năm ngoái tới giờ đi có 4000 km, nên chủ yếu xe em dùng lúc về quê là chính

hgjp

Xe tăng
Cảm ơn bác bảo hiểm thân vỏ có đắt lắm không bác , do em cũng ít đi nên cũng đang nghiêng về phương án 1 cái xe máy của em mua tháng 5 năm ngoái tới giờ đi có 4000 km, nên chủ yếu xe em dùng lúc về quê là chính
xe lướt đi có 4000km thì vẫn còn mới, miễn có lịch sử bảo dưỡng đầy đủ, và vào hãng kiểm tra lại ok hợp lý thì cụ cứ múc,
xe cũ hẳn mới sợ, còn xe biết nguồn gốc vẫn còn bảo hành thì ko sao đâu miễn là hợp lý ợ
còn nếu mua xe mới, bảo hiểm thân vảo cho xe 700 chắc vào tầm 7 hay 8 củ/năm cụ à

truong511134

Xe buýt
Bác đủ tiền cứ mua xe mới mà đi bh thân vỏ hơn 8 hơn 10tr năm. Ai bảo lái mới mua xe cũ cho đỡ xước. K có tiền mới nghĩ vậy. Còn đủ tiền mua mới. Xước thì sơn nó như cái áo rách vá,... còn mất giá nếu mua đi 1-2 năm bán xe mới mất giá hơn còn 5 năm trở đi khỏi nghĩ. Tầm tiền đó mua Xpander, Toy Rus, cố tí làm con Out 2.0 std. Gđ 5 ngoài thoải mái, về quê hay mang đồ lên thoải mái luôn. Còn xe cũ hiếm mua đc con xe đang đi họ lên đời. Đa số xe có vd mới bán. Tóm lại có đủ tài chính cứ xe mới đi. 3-5 năm chỉ đổ xăng và bảo dưỡng định kỳ k lo nghĩ gì xe cũ.

Tịch Dương

Đi bộ
Bác đủ tiền cứ mua xe mới mà đi bh thân vỏ hơn 8 hơn 10tr năm. Ai bảo lái mới mua xe cũ cho đỡ xước. K có tiền mới nghĩ vậy. Còn đủ tiền mua mới. Xước thì sơn nó như cái áo rách vá,... còn mất giá nếu mua đi 1-2 năm bán xe mới mất giá hơn còn 5 năm trở đi khỏi nghĩ. Tầm tiền đó mua Xpander, Toy Rus, cố tí làm con Out 2.0 std. Gđ 5 ngoài thoải mái, về quê hay mang đồ lên thoải mái luôn. Còn xe cũ hiếm mua đc con xe đang đi họ lên đời. Đa số xe có vd mới bán. Tóm lại có đủ tài chính cứ xe mới đi. 3-5 năm chỉ đổ xăng và bảo dưỡng định kỳ k lo nghĩ gì xe cũ.
Vâng thanks bác nhiều tài chính thì mình đủ điều kiện mua CRV mới nhưng vì xe mình chỉ phục vụ đi lại là vật tiêu sản nên mình chỉ mua con tầm tầm vậy

truong511134

Xe buýt
Vâng thanks bác nhiều tài chính thì mình đủ điều kiện mua CRV mới nhưng vì xe mình chỉ phục vụ đi lại là vật tiêu sản nên mình chỉ mua con tầm tầm vậy
Thế thì chỉ 3 lựa chọn sáng giá. Toy rus, xpander và Out 2.0 std. 2 con kia chưa đc lái thử chưa biết nhưng out 2.0 m nghĩ ăn đứt về các khoản. Trừ cửa gió nếu các cụ xem đó là qtrong.

Nhomkinhhungphat

Xe tải
Sao phải xoắn. Em chưa lái bao giờ. Mua outlander . Đi 2 ngày tạm quen quen. Rồi từ từ lên trình cụ à

tungpt13

Xe buýt
E vote outlander sdt . theo e bác chưa nhiều kinh nghiệm về xe cứ xe mới mà mua . thời gian còn lại làm việc khác