[Thảo luận] Nhờ các cụ tư vấn kinh nghiệm đi lên Bãi Bằng

tunghtd

Xe tải
Thưa các cụ OFer kính mến,
Chủ nhật này em lên Bãi Bằng công tác, định lái xe đi. Em xuất phát từ Linh Đàm, các cụ đã từng đánh bóng mặt đường này có chút kinh nghiệm nào cho iêm xin với ạ (có cần cảnh giác với bẫy nào của xxx hay không, em thì luôn chạy dưới tốc độ chỉ sợ không để ý hết được biển báo được thôi).
Cảm ơn các cụ nhiều!

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
Thưa các cụ OFer kính mến,
Chủ nhật này em lên Bãi Bằng công tác, định lái xe đi. Em xuất phát từ Linh Đàm, các cụ đã từng đánh bóng mặt đường này có chút kinh nghiệm nào cho iêm xin với ạ (có cần cảnh giác với bẫy nào của xxx hay không, em thì luôn chạy dưới tốc độ chỉ sợ không để ý hết được biển báo được thôi).
Cảm ơn các cụ nhiều!
cụ Xuất phát từ Linh Đàm thì Vành Đai 3 thẳng tiến đường Cầu Thăng LOng Nội bài rẽ vĩnh Phúc. điểm 1: đoạn loanh quanh khu cầu vượt của nhà máy Honda ấy
có bắn tốc độ, chuẩn bị vào TP vĩnh Yên thỉnh thoảng cũng bắn. nếu bác đi đường vành đai mà ko vào TP vĩnh yên thì để ý biển tốc độ bác nhá, bộp cái gặp biển 40 như chơi đấy. đi gần hết đường càng phải đề phòng đoạn nhà máy thép gì bên phải đường ấy ( Hưng gì ấy nhỉ??? ) hay có con Matit trắng phục đoạn qua biển 40 ấy. nếu đi đường nội thành thì bác để ý đoạn gần hết TP ấy. cũng hay bị bắn tốc độ lắm. lên Việt Trì thì có biển giới hạn tốc độ ngay đèn đỏ đầu tiên của đường Hùng Vương rồi, bác cứ chú ý mà đi thì ko sao đâu, tránh vượt phải mấy ông 4 bánh đi lò dò trên đường nhá ( em nghi vụ này là trym mồi đấy) . đến sát cổng chính đền hùng mới hết giới hạn tốc độ bác ạ, chạy gần đến bãi bằng lại đụng tiếp :)) . nói chung là tuyến đường này bác đi cẩn thận cho em, đường thì bé , xe thì đông, nhất là mấy ông xe khách chạy thì ..... thôi rồi.
có sót đoạn nào thì các bác bổ xung nhá,
PS: em cũng bắt đầu thèm vodka rồi đấy bác Tunghtd ạ =))

Chỉnh sửa cuối:

tunghtd

Xe tải
Hheehhe nghe cụ nói cũng thấy ghê răng đấy nhỉ, cảm ơn cụ cả bằng vodka nữa!

anhtho

Xe ngựa
cụ Xuất phát từ Linh Đàm thì Vành Đai 3 thẳng tiến đường Cầu Thăng LOng Nội bài rẽ vĩnh Phúc. điểm 1: đoạn loanh quanh khu cầu vượt của nhà máy Honda ấy
có bắn tốc độ, chuẩn bị vào TP vĩnh Yên thỉnh thoảng cũng bắn. nếu bác đi đường vành đai mà ko vào TP vĩnh yên thì để ý biển tốc độ bác nhá, bộp cái gặp biển 40 như chơi đấy. đi gần hết đường càng phải đề phòng đoạn nhà máy thép gì bên phải đường ấy ( Hưng gì ấy nhỉ??? ) hay có con Matit trắng phục đoạn qua biển 40 ấy. nếu đi đường nội thành thì bác để ý đoạn gần hết TP ấy. cũng hay bị bắn tốc độ lắm. lên Việt Trì thì có biển giới hạn tốc độ ngay đèn đỏ đầu tiên của đường Hùng Vương rồi, bác cứ chú ý mà đi thì ko sao đâu, tránh vượt phải mấy ông 4 bánh đi lò dò trên đường nhá ( em nghi vụ này là trym mồi đấy) . đến sát cổng chính đền hùng mới hết giới hạn tốc độ bác ạ, chạy gần đến bãi bằng lại đụng tiếp :)) . nói chung là tuyến đường này bác đi cẩn thận cho em, đường thì bé , xe thì đông, nhất là mấy ông xe khách chạy thì ..... thôi rồi.
có sót đoạn nào thì các bác bổ xung nhá,
PS: em cũng bắt đầu thèm vodka rồi đấy bác Tunghtd ạ =))
Em bổ sung thêm tí: đoạn đường tránh Vĩnh Yên bắn 40 ở mấy chỗ ngã tư thì rõ rồi. Nhưng mới đây một thằng bạn em đi nó bảo bắn cả chỗ 80. Đường đẹp, vắng, các cụ mát chân một tẹo là lên >90 ngay đấy.
Nhìn chung, quốc lộ 2 hơi hẹp, cụ chủ vượt xe khác thì phải luôn cẩn thận, khi nào thấy thật an toàn, thoáng mới vượt nhá.

Nguoi rung

Xe buýt
Cụ đi đúng tốc độ chú ý biển báo là OK. Em mới đi quá đường đấy thấy nhiều xe bị xxx bắt lắm.

bitit1001

Xe buýt
Từ đây lên bãi bằng bác chỉ cần chú ý khu vực Vĩnh Yên còn các đoạn khác OK . em khoảng 1 tháng lên phú thọ 1 lần chưa lần nào bị gì

thenet1983

Xe máy
em cũng hay đi công tác nhà máy giấy bãi bằng nhưng toàn đi đường 32 thôi. đi đường này có 2 chỗ bắn tốc độ là thị xã sơn tây và 1 cái thị trấn ngắn cách cầu trung hà độ 5 km tên là hưng hóa hay hoàng hóa gì đó còn lại là thoải mái. đi qua lâm thao rồi đi thẳng thị trấn hùng sơn ra quốc lộ 2 lộn lại 1km là đến nhà máy.

all4country

Xe tải
Em bổ sung thêm tí: đoạn đường tránh Vĩnh Yên bắn 40 ở mấy chỗ ngã tư thì rõ rồi. Nhưng mới đây một thằng bạn em đi nó bảo bắn cả chỗ 80. Đường đẹp, vắng, các cụ mát chân một tẹo là lên >90 ngay đấy.
Nhìn chung, quốc lộ 2 hơi hẹp, cụ chủ vượt xe khác thì phải luôn cẩn thận, khi nào thấy thật an toàn, thoáng mới vượt nhá.
Cảm ơn Cụ, vụ này mới đấy!

tunghtd

Xe tải
Chân thành cảm ơn các cụ, em sẽ đánh dấu lên Vietmap để cẩn thận!
Quả thực OF là sân chơi tuyệt vời quá, em vừa post thông tin là đã có bao nhiêu cụ vào giúp rồi!

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
Quả thực OF là sân chơi tuyệt vời quá, em vừa post thông tin là đã có bao nhiêu cụ vào giúp rồi!
thú thật là em vào thớt cụ mục đích là kiếm riệu thôi. kaka. nói thế chứ không phải cứ đi theo biển là đã an toàn đâu, đầy chỗ biển khuất hoặc cũ hoặc bị bôi lem nhem, chết đòn với mấy anh xxx như thường. ví dụ như lúc ngược về ấy, đi vào Phúc Yên biển báo nó lại nằm ở giữa 2 làn đường chứ nó không nằm ở bên phải lề đường như những chỗ khác, trước em cứ tìm mãi ko thấy đâu vì chiều lên thì thấy mà chiều về chả lẽ lại không có, có lần đi xe khách lão lái xe mới chỉ cho mới biết đấy. còn cái đường tránh ở tp Vĩnh Yên thì cứ tà tà 6 70 ta đi thôi, nhanh làm gì vì đường ấy xe hạng nặng chạy cũng khá nhiều, xe máy cũng lắm mà xe thô sơ cũng đi liều mạng lắm, xểnh cái không phanh kịp đâu. có lần đến biển 40 gần cuối đường tránh vì là buổi trưa nên chủ quan, thấy bác Venza 30P chạy ào phát qua biển mà chả giảm tốc độ, em đã định oánh liều theo nhưng chợt thấy con matit trắng quây dán ninon tối um đỗ vệ đường..... y rằng, vào tiếp tầm khoảng gần 1km đã thấy bác venza đang gãi đầu gãi tai rồi. chốt lại là nhanh hay chậm , an toàn hay ko an toàn là do ý chí chủ quan nữa cơ, đường dc đi 40 nhưng đông người quá thì dĩ nhiên ta bò cho an toàn , đúng ko nào bác :))
chúc bác thượng lộ bình an nhé

lyxuanphuong

Xe hơi
Bác nhớ là đi vào đầu Bãi Bằng có biển giới hạn tốc độ nhé . Ở đây cũng rất hay bắn 50 .
Đợt trước em đi qua đấy cũng suýt nữa dính , may có người nhà cảnh báo . Nói chung là bác chú ý biển báo là được . Không có vấn đề gì phải lo .
À mà bác có đi lên huyện Phù Ninh thì chú ý ở đây chỉ bắt đè vạch nhé( lí do vì ở đây chả còn gì ngoài đè vạch để bắt ) và chỉ bắt biển Hà Nội . Sẽ có 1 con xe tải hoặc xe con nằm bên đường đấy .
Chúc bác thượng lộ bình an .

xe thủng lốp

Xe container
Bác nhớ là đi vào đầu Bãi Bằng có biển giới hạn tốc độ nhé . Ở đây cũng rất hay bắn 50 .
Đợt trước em đi qua đấy cũng suýt nữa dính , may có người nhà cảnh báo . Nói chung là bác chú ý biển báo là được . Không có vấn đề gì phải lo .
À mà bác có đi lên huyện Phù Ninh thì chú ý ở đây chỉ bắt đè vạch nhé( lí do vì ở đây chả còn gì ngoài đè vạch để bắt ) và chỉ bắt biển Hà Nội . Sẽ có 1 con xe tải hoặc xe con nằm bên đường đấy .
Chúc bác thượng lộ bình an .
Cụ nói đúng đoạn Phù Ninh chuyên bắt lỗi đè vạch

duth@$*&

Xe buýt
cuối tuần bác đi về nhớ update tình hình cho ae nhé. chúc bác thượng lộ bình an.

Nipo

Xe tải
Khi cụ qua cầu Việt Trì tiến vào thành phố VT thì có đội xxx bắn tốc độ 2 chiều đấy cụ nhá. Đi qua cầu VT, đi hết 1 đoạn đường đẹp, đến ngã tư đèn xanh Nguyễn Tất thành sẽ có biển cảnh báo đô thị hạn chế tốc độ.
Cụ cũng nhớ bài cảnh báo gần đây về chim mồi bắt lỗi vượt phải ở đoạn quân khu 2 nhé. Khi vượt nhớ xin nhan đàng hoàng cụ nhá

tage11

Xe buýt
Website
www.lenam.com.vn
Nếu cụ đi từ Linh Đàm thì nên đi QL 32, cẩn thận Sơn Tây và thị trấn Hưng Hóa có bắn cụ nhé, nhất là đoạn sắp sửa qua tt hưng hóa 19 đặt bấy ở đó đấy.
em cũng hay đi công tác nhà máy giấy bãi bằng nhưng toàn đi đường 32 thôi. đi đường này có 2 chỗ bắn tốc độ là thị xã sơn tây và 1 cái thị trấn ngắn cách cầu trung hà độ 5 km tên là hưng hóa hay hoàng hóa gì đó còn lại là thoải mái. đi qua lâm thao rồi đi thẳng thị trấn hùng sơn ra quốc lộ 2 lộn lại 1km là đến nhà máy.

amunike

Xe tăng
Cụ đi đường này là chuẩn đấy ạ, đường thoáng đãng, ít trạm