[Funland] nhờ các cụ tư vấn mạng inernet

pham minh

Xe container
nhà e thì cũng dùng vnpt rooif chuyển qua fpt cũng phải đến 2 năm nay r nhưng thời gian về sau này chất lượng đi xuống thật(k tính chuyện đứt cáp) mà đóng tiền theo gói nửa năm cũng hơn 1,5 củ chứ ít à
Cụ ko rắn với bọn nó nên bị nó ăn rồi. Năm ngoái nhà em cũng bị nó báo tăng giá lên 3.4tr cho cả năm trong khi đang dùng giá 2.9 tr. Em bảo bọn nó nếu tăng giá em chuyển sang nhà mạng khác ngay . Vì bên Viettel có chính sách nếu khách hàng mới từ nhà mạng khác chuyển sang có joas đơn thu tiền hoặc hợp đồng thì khi đóng tiền cả năm sẽ được tặng thêm 4 tháng sử dụng. Cuối cùng bọn nó vẫn để lại giá cũ. Em dùng fpt cũng 12 năm rồi

dienhuyen

Xe hơi
Cụ ko rắn với bọn nó nên bị nó ăn rồi. Năm ngoái nhà em cũng bị nó báo tăng giá lên 3.4tr cho cả năm trong khi đang dùng giá 2.9 tr. Em bảo bọn nó nếu tăng giá em chuyển sang nhà mạng khác ngay . Vì bên Viettel có chính sách nếu khách hàng mới từ nhà mạng khác chuyển sang có joas đơn thu tiền hoặc hợp đồng thì khi đóng tiền cả năm sẽ được tặng thêm 4 tháng sử dụng. Cuối cùng bọn nó vẫn để lại giá cũ. Em dùng fpt cũng 12 năm rồi
khoảng 1 năm nay bên fpt cũng nâng gói cước xong tăng giá lên 1,5 củ cho 6 tháng và đc tặng thêm 1 tháng đấy ạ.Nhưng ghét cái có gì gọi thì kĩ thuật đến cũng chỉ set lại modem hoặc báo reset lại modem trong khi em dùng nhà mạng khác chẳng bao giờ thấy bảo reset modem cả

pham minh

Xe container
khoảng 1 năm nay bên fpt cũng nâng gói cước xong tăng giá lên 1,5 củ cho 6 tháng và đc tặng thêm 1 tháng đấy ạ.Nhưng ghét cái có gì gọi thì kĩ thuật đến cũng chỉ set lại modem hoặc báo reset lại modem trong khi em dùng nhà mạng khác chẳng bao giờ thấy bảo reset modem cả
Cụ cài hifpt. Vào trong ứng dụng kiểm tra xem modem nhà cụ có có cài đặt tự động khởi động lại ko. Nếu nó cài đặt rồi thì ko cần khởi động lại đâu. Các modem sau này nó đều cài lịch tự khởi động lại hàng ngày, thường là lúc 4h sáng. Nhà em cũng cuối tháng này đến hạn nộp phí năm mà chưa thấy nó gọi gì cả.
Hóa đơn nhà em năm trước đây

Ngôi Sao

Xe tăng
Website
wifichuyendung.com.vn
Chỗ e xài 2 đường mạng, mùa này đứt cáp quang nên tốc độ nó hơi ảo ma.

Ví dụ e tải 1 link cập nhật IOS file tầm 6GB đường truyền quốc tế mạng Viettel nó báo 20 tiếng.

E tắt mạng Viettel đi chuyển qua FPT thì lại chỉ còn 6 phút :D Tuy nhiên có lúc khác thì lại ngược lại

Nên nói chung đang đợt đứt cáp quang thì tuỳ hạ tầng mạng, và tuỳ website, dịch vụ cụ hay dùng nó chạy theo nhánh server nào nữa. Chứ e thấy các mạng đều như nhau thôi

kolia pham

Xe hơi
Nhà em gần nhà cụ hiện đang dùng dịch vụ internet của VNPT nhưng phập phù hơn tháng nay. Em đo tốc độ speedtest có ngày chỉ được tốc độ tải khoảng 40 Mb trong khi bình thường trên 100Mb. Con em học zoom toàn phải vào bằng sóng 4G.

dienhuyen

Xe hơi
Cụ cài hifpt. Vào trong ứng dụng kiểm tra xem modem nhà cụ có có cài đặt tự động khởi động lại ko. Nếu nó cài đặt rồi thì ko cần khởi động lại đâu. Các modem sau này nó đều cài lịch tự khởi động lại hàng ngày, thường là lúc 4h sáng. Nhà em cũng cuối tháng này đến hạn nộp phí năm mà chưa thấy nó gọi gì cả.
Hóa đơn nhà em năm trước đây
Cái này nhà e cũng có r ạ.các đây mấy tháng kĩ thuật cũng cài lịch reset cho e r

network1

Xe tải
mạng tùy nơi, phải thử vào hỏi trực tiếp khu bạn đang ở nhé, tầm giá trên 300k/tháng mới ổn cho hộ gia đình nhỏ.
Em đang dùng mạng VNPT gói thấp nhất 180k 1 tháng rất ok cụ à, đo tốc độ thường gấp đôi tốc độ gói đã đăng ký. Em thấy mạng VNPT thời gian gần đây phục vụ khá tốt.
Mạng thì đúng là tùy nơi, khu vực nào mà nhiều người lắp 1 nhà mạng thì khả năng dùng mạng đó sẽ bị chậm.

Đình Đệ

Xe máy
Tòa nhà em độc quyền Viettel, mà test thấy tốc độ chậm. E chuyển sang 1 cái sim mobifone phát sóng wifi, rẻ bằng nửa cước mà tốc độ lại còn nhanh hơn cáp quang

Hoàng tử bóng đêm

Xì hơi lốp
Đợt này ở nhà e mới thấy mạng kém thật. E đang dùng viettel gói 200k/tháng cho 3 cái máy tính + 3 cái điện thoại. E định nâng cấp lên gói 250k mà lại thấy các cụ ở đây kêu 300k cũng lởm thì thôi. Chẳng lẽ bh lại đổi mạng vì e thấy hình như bên e toàn dùng viettel. Đổi sang fpt biết đâu lại ngon :))

hieu xe con

Đi bộ
Em dính Viettel 2 trường hợp lởm nên cạch.
- Lần 1: modem Viettel cấp cho khách hỏng. Gọi hỗ trợ thì kêu phải đem ra cửa hàng. Mịe, ra cửa hàng thì kêu phải trả tiền cho cái modem mới. Tức mình em cắt cmnl.
—> Cạch lần 1.
- Lần 2: Lắp mạng mới vừa đợt rồi đổ cho cá mập cắt cáp nên mạng kém, học zoom đứt với mất nét suốt. Trong khi các bé khác ngon lành cành đào mà ức chế.
Xưa dùng VNPT em thấy ổn.
Từ ngày có ông Viettel nên cty bắt lắp. Đóng tiền trước nửa năm. —> Sau đợt này em dứt điểm cắt anh Viettel.
bác xem lại chứ em dùng trước giờ dịch vụ mạng viettel rất tốt, còn mạng lag mấy nay bị đứt cáp quang thật

chỗ nhà em đang có gói 150 Mbps của VNPT, tháng có 230k, em dùng VNPT gần chục năm nay thấy dịch vụ ổn nhất so với các bên khác, không biết chỗ của các cụ thế nào. Viettel với FPT em gọi thì họ bảo ko có đường truyền tới chỗ nhà em nên em cạch mặt từ đó.

Nghi Phương

Xe đạp
Tòa nhà em độc quyền Viettel, mà test thấy tốc độ chậm. E chuyển sang 1 cái sim mobifone phát sóng wifi, rẻ bằng nửa cước mà tốc độ lại còn nhanh hơn cáp quang
thế chỗ nhà em mạng viettel lại là ngon nhất, bác thử phản ánh lên tổng đài họ kiểm tra lại đường truyền cho

Cỏ úa 88

Xe đạp
Đợt này ở nhà e mới thấy mạng kém thật. E đang dùng viettel gói 200k/tháng cho 3 cái máy tính + 3 cái điện thoại. E định nâng cấp lên gói 250k mà lại thấy các cụ ở đây kêu 300k cũng lởm thì thôi. Chẳng lẽ bh lại đổi mạng vì e thấy hình như bên e toàn dùng viettel. Đổi sang fpt biết đâu lại ngon :))
Dạo này đang đứt cáp nên ảnh hưởng chung đó, còn bình thương gói này có mà chạy ầm ầm luôn, họ đang khắc phục rồi

present

Xe điện
Chả biết cụ chủ thế nào chứ nhà em ở khu Lĩnh Nam (đối diện khu Vĩnh Hoàng)
dùng đường truyền của VNPT gần chục năm này thấy rất ổn định nhé.
Mà kể cũng lạ, toàn thấy nick chạy động cơ đút cơm vào nâng đường truyền của Viettel nhỉ?
Tốc độ truy nhập Internet gói cước 400Mbps của nhà em vừa đo đây:

Chỉnh sửa cuối:

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Mạng ngon hay kém là tùy khu vực , khu nào đông người dùng 1 mạng quá là sẽ lag .
Trước em ở yên hòa dùng fpt kém quá chuyển sang viettel lại ngon . Sau chuyển sang chùa láng dùng vnpt thì lởm quá , chuyển sang viettel khá hơn tí nhưng vẫn lag lòi . Mới chuyển sang fpt thì lại ngon , 3 laptop +3 Đt onl xem youtube cùng lúc vẫn mượt .

danglq

Xe tăng
Website
shopmen.com.vn
cái này hên xui vì nó phụ thuộc vào khu vực! nhưng cảm quan thì em thấy giờ vnpt là ổn nhất!
không bố đời như xưa nữa đâu!

Đình Đệ

Xe máy
Chả biết cụ chủ thế nào chứ nhà em ở khu Lĩnh Nam (đối diện khu Vĩnh Hoàng)
dùng đường truyền của VNPT gần chục năm này thấy rất ổn định nhé.
Mà kể cũng lạ, toàn thấy nick chạy động cơ đút cơm vào nâng đường truyền của Viettel nhỉ?
Tốc độ truy nhập Internet gói cước 400Mbps của nhà em vừa đo đây:

"Chạy động cơ đút cơm" là sao cụ ? đọc mãi chưa hiểu

Tran Phuong 6

Xe hơi
Về món lựa chọn đơn vị cung cấp theo KN của em thì cụ nên thử hỏi hàng xóm. Cần thiết thì test thử tốc độ từng nhà mạng để đưa ra lựa chọn tốt nhất. Vì thực tế là mỗi khu vực thì sẽ có từng nhà mạng có tốc độ tốt nhất

Mata

Xe container
E thấy thầng nào cũng được thời gian đầu, về sau như mứt hết.
Em đổi từ Viettel - FPT - VNPT, 3 ông lớn bây giờ, chán chẳng muốn đổi nữa

Hung_102

Xe tải
chẳng là nhà e ở khu vực đền lừ đang dùng mạng của nhà mạng fpt mà dạo này mạng chán quá. Các cụ ở khu vực này đang dùng mạng nào cho em xin cái đánh giá với ạ. Cuối tháng phải đóng tiền r mà em đang phân vân có nên gia hạn k hay chuyển mạng khác
Cái này hên xui thôi cụ ạ, mạng nào cũng có lúc có vấn đề :))