[Funland] Nhờ các cụ tư vấn mua đất mộ?

ở quê thì dễ, lên xã xin giấy và đóng tiền. Còn ở TP thì rất mắc luôn á chứ, nên đa phần người ta thiêu không à

Mẹ Minh Đức

Xe đạp
Các bác có ai có còn eo hẹp kinh tế mà có ý tưởng như em, mua dự phòng chục suất nghĩa trang ở các làng xã quốc oai ven hà nội ko ạ? Em thấy họ xây sẵn phần thô mộ bằng gạch đỏ, chưa chát, khoảng cách giữa các mộ là 1m, có hộ khẩu thì chừng 10tr/mộ. Nhà em muốn mua sẵn cho cả gia đình 1 khu vì giờ giá công viên vĩnh hằng đắt quá chưa kịp mua, ông bà lại già rồi nên muốn dự phòng trước bằng phương án dễ nhất này đã, sau ko dùng tới thì bỏ. Nhưng chồng ko đồng ý vì bảo úi xùi quá.

nvh_hn

Xe container
Các bác có ai có còn eo hẹp kinh tế mà có ý tưởng như em, mua dự phòng chục suất nghĩa trang ở các làng xã quốc oai ven hà nội ko ạ? Em thấy họ xây sẵn phần thô mộ bằng gạch đỏ, chưa chát, khoảng cách giữa các mộ là 1m, có hộ khẩu thì chừng 10tr/mộ. Nhà em muốn mua sẵn cho cả gia đình 1 khu vì giờ giá công viên vĩnh hằng đắt quá chưa kịp mua, ông bà lại già rồi nên muốn dự phòng trước bằng phương án dễ nhất này đã, sau ko dùng tới thì bỏ. Nhưng chồng ko đồng ý vì bảo úi xùi quá.
Em sợ hên xui vì làng xã giờ cũng giải tán dần, chẳng biết đâu mà lần. Thời xưa bà bác em cũng mua cho ông bà ngay trên Lai Xá 2 ngôi, có dùng 1 ngôi cho bà nhưng sau cũng bốc về quê. Lâu rồi cũng không hỏi lại, chẳng biết còn không (trên tinh thần chắc còn).

Xưa có 1 thời em cũng đưa ông bà ngoại đi từ Yên Kỳ đến Vĩnh Hằng, rồi Hòa Bình các kiểu đều không ưng.

Bachs

Xe hơi
Nhà cháu mua trên Vĩnh hằng từ 2007, giá chỉ 5tr/m2, thời đó thì cũng thấy đắt nhưng việc đã tới lúc phải tính nên là cũng tính. Kể ra, bh nhìn lại thì thấy đúng là còn may còn mua được chứ giờ trên Vĩnh hằng muốn mua cũng ko còn để chọn mua như ngày đấy

newcar

Xe tải
Các cụ biết đơn vị nào uy tín trong lĩnh vực thiết kế nghĩa trang gia đình ko? Giới thiệu cho em. Em mua được mảnh 5x20 ở Sóc Sơn để làm nghĩa trang gia đình, giờ đang tìm đơn vị thiết kế để triển khai công tác xây dựng. Cảm ơn các cụ

carrot123

Xe tải
Có cụ nào biết giờ nghĩa trang Thanh Tước còn bán suất không ạ? 2 cụ nhà em cứ hỏi suốt vì thích trên yaas cho gần ông bà

roboxin

Xe tải
Quê e, mấy nhà có đất ruộng cạnh nghĩa trang bán cũng 1.5t-2t/m2.

nvh_hn

Xe container
Các cụ biết đơn vị nào uy tín trong lĩnh vực thiết kế nghĩa trang gia đình ko? Giới thiệu cho em. Em mua được mảnh 5x20 ở Sóc Sơn để làm nghĩa trang gia đình, giờ đang tìm đơn vị thiết kế để triển khai công tác xây dựng. Cảm ơn các cụ
SS em nghĩ hên xui thôi. Cụ làm kín đáo chứ chơi hoành tráng vớ vẩn tèo.