[Funland] Nhờ các cụ tư vấn mua máy bơm gia đình ạ

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Bác ơi em hỏi chút về áp lực nước cho vòi sen nhà 1-2 tầng luôn với. Ở quê, bể nước nhà em cao hơn vòi sen chỉ 2-3m nên áp lực bé, vòi sen chảy chậm và tia nước ko mạnh. Em đã gọi anh sửa nước ở quê đến kiểm tra và xem có đấu nối trực tiếp ống nước nối từ vòi sen vào đầu đồng hồ đo nước máy để nó chảy mạnh hơn ko. Anh đó trả lời là ko được.
Vậy trong trường hợp này có thể mua máy bơm tăng áp cho riêng vòi sen mạnh hơn được ko bác??? Dùng loại máy bơm nào thì ổn??? Còn nước từ bồn rửa hoặc nơi khác vẫn rất mạnh.
Cảm ơn bác trước nhé!
Bác phải xem hệ thống ống đi thế nào mới trích để cấp cho riêng sen được. Tuy nhiên thì nhà bác cần con bơm 80W hanil hay willo cho cả khu wc luôn là tối ưu nhất!

kduc

Xe container

RosemaryCherry

Xe container
Bác phải xem hệ thống ống đi thế nào mới trích để cấp cho riêng sen được. Tuy nhiên thì nhà bác cần con bơm 80W hanil hay willo cho cả khu wc luôn là tối ưu nhất!
Ah hôm trước anh sửa nước cũng nói gì đó đến việc ko trích riêng đường nước cho vòi sen được vì ống chạy trong tường rồi phải đục tường....
WC riêng và nước vẫn rất mạnh bác ạ. Em chỉ muốn cho tăng áp cho riêng vòi sen thôi. Vậy vẫn phải đục tường nếu muốn lắp bơm 80W như bác bảo đúng ko ạ????

RosemaryCherry

Xe container
do áp lực từ trên xuống thấp quá, nên áp yếu
nếu những vòi khác đều khoẻ, bác chỉ dùng cho mỗi 1 vòi sen thì lắp 1 con máy vào trước vòi xen là dc, lấy con tầm 70-100w là ok
bác nghiên cứu con này nhé - giá OF 950K chưa ship
Ah hôm trước anh sửa nước cũng nói gì đó đến việc ko trích riêng đường nước cho vòi sen được vì ống chạy trong tường rồi phải đục tường....
WC riêng và nước vẫn rất mạnh bác ạ. Em chỉ muốn cho tăng áp cho riêng vòi sen thôi. Vậy vẫn phải đục tường nếu muốn lắp bơm 80W như bác bảo đúng ko ạ????
Cảm ơn bác nhiều. Em ko biết nếu lắp máy bơm cho riêng vòi sen có phải đục tường ko. Mà lôi ra đục đẽo em thấy lách cách quá ạ. À tất nhiên là thuê thợ làm vì em có biết gì đâu :)) :)) :))

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Đúng vậy! Còn k thì giải pháp là bác lắp van giảm áp cho các thiết bị khác. Còn lại bình với sen k cần vì sen cần áp lực đều cho cả nước nóng và nước lạnh.

RosemaryCherry

Xe container
Đúng vậy! Còn k thì giải pháp là bác lắp van giảm áp cho các thiết bị khác. Còn lại bình với sen k cần vì sen cần áp lực đều cho cả nước nóng và nước lạnh.
Vâng, em cảm ơn bác nhiều!!! 🌻🌻🌻

Nhân đây cụ cho hỏi con Pana 250w (không phải loại tăng áp) nhà em đang để tầng 1, muốn đưa lên sân thượng tầng 4 cho đỡ ồn có được không cụ nhỉ?
Cảm ơn cụ.
Tăng áp từ téc trên nóc thì được cụ ạ.

consokhong

Xe tải
Tầng 4, bất kỳ nguồn nước nào thì cũng phải bơm 750W trở lên mới hiệu quả
- Bơm nhanh
- Ồn thời gian ngắn
- Bền hơn máy bơm công suất nhỏ và hiệu suất cao hơn.
Đàng nào cũng ồn, chấp nhận ồn ào nhanh rồi hết.
Đa số các cụ bảo em 250w thôi mà cụ.

consokhong

Xe tải
Các cụ ko nên nói linh tinh. Sở dĩ em trình bày rõ vì vấn đề thay cái bơm nó ko phải chỉ bỏ tiền ra đặt hàng và nhận hàng là xong, nhất thiết phải bao gồm dịch vụ lắp đặt.

consokhong

Xe tải
Tình trạng tầng 3 nhà em là cũng bồn nước cao hơn vòi tầm 2-3m giống nhà cụ/mợ Romary Cherry. Mà sao nhà cụ/mợ ấy các vòi khác áp lực nước ok, chỉ vòi sen yếu khi chưa dùng bơm tăng áp. Đây nhà em vòi cả wc tầng 3 đấy đều yếu. Còn khi tăng áp rồi vẫn ko đc như các tầng dưới. Thế là do thiết kế đường nước hay như nào ạ?

consokhong

Xe tải
cao 4 tầng thì làm cái bơm đầu lợn 750w, ~1.2tr, bơm Việt Nam hoặc Liên Doanh là được.
Các cụ nhắc đến bơm con lợn, bơm đầu lợn là hãng gì ạ? Em trình bày rõ là em là mợ nên các cụ nói thế là khó rồi. Em search Google nó ra một mớ bơm con lợn các loại hãng luôn ạ. ?!!???

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Tình trạng tầng 3 nhà em là cũng bồn nước cao hơn vòi tầm 2-3m giống nhà cụ/mợ Romary Cherry. Mà sao nhà cụ/mợ ấy các vòi khác áp lực nước ok, chỉ vòi sen yếu khi chưa dùng bơm tăng áp. Đây nhà em vòi cả wc tầng 3 đấy đều yếu. Còn khi tăng áp rồi vẫn ko đc như các tầng dưới. Thế là do thiết kế đường nước hay như nào ạ?
Do thiết kế mợ nhé! Nếu mợ k gọi được thợ thì inbox em địa chỉ sdt em cho thợ qua làm cho mợ.

consokhong

Xe tải
Do thiết kế mợ nhé! Nếu mợ k gọi được thợ thì inbox em địa chỉ sdt em cho thợ qua làm cho mợ.
Thế chắc đúng rồi ạ. Tầng 3 nhà em là ko đồng bộ với tầng dưới thật. Hiện em đang tạm trì hoãn vụ thay máy bơm vì còn e ngại covid cụ ạ. Cái cũ vẫn chạy đc nhưng cũng chả biết bao lâu thì die hẳn ạ. Anyway cụ inbox cho em xin contact sau cần phải nhờ cụ thì em xin phép phiền ạ.

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Thế chắc đúng rồi ạ. Tầng 3 nhà em là ko đồng bộ với tầng dưới thật. Hiện em đang tạm trì hoãn vụ thay máy bơm vì còn e ngại covid cụ ạ. Cái cũ vẫn chạy đc nhưng cũng chả biết bao lâu thì die hẳn ạ. Anyway cụ inbox cho em xin contact sau cần phải nhờ cụ thì em xin phép phiền ạ.
Em inbox cho mợ rồi đấy! Có cái máy bơm mà mấy hôm k thấy ai giúp bác!

Tuan Can

Xe container
Đa số các cụ bảo em 250w thôi mà cụ.
Mợ mua 1 con cực khỏe như vậy bơm mới ổn được. Nhà em cũng để bể nước trên nóc tầng 4. Con bơm lên hút từ bể ngầm hơn 3 đồng. Chạy êm và nhanh. Con bơm xuống ( tăng áP) cảm ứng từ cũng hơn đồng. gần 5 năm rồi vẫn êm lắm. Bơm lên cao máy yếu thì nhanh tèo.

vuitinhhn

Xe tăng
Các cụ nhắc đến bơm con lợn, bơm đầu lợn là hãng gì ạ? Em trình bày rõ là em là mợ nên các cụ nói thế là khó rồi. Em search Google nó ra một mớ bơm con lợn các loại hãng luôn ạ. ?!!???
mợ dùng loại này xem Shizuko JET-100 (750w)

bodyguard05_vn

Xe đạp
Nhà em dùng con này hơn chục năm rồi, chạy rất êm chuyên hút đg ống bơm lên bể và đẩy vào hệ thống, dạo này thấy công suất có vẻ yếu đi, nhà e bể để tầng 3 bơm xuống tầng 2,

hamvui

Xe tải
em muốn hỏi các cụ, em muốn sắm cái máy bơm hút đường ống đẩy lên nóc tầng 7, các cụ tư vấn loại nào ngon với