Thảo luận Nhờ các cụ tư vấn mua xe máy cho F1 vào cấp 3

lathuroi

Xe tải
Cụ chủ mua xe điện Dibao cho con gái nhé, em đã mua và người nhà dân xe máy chuyên nghiệp đã tư vấn

Mss AN TÂM

Xe điện

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
E không để ý mấy món này, năm nay F1 nhà em vào cấp 3, nó đang đòi mua xe máy, cụ thể là đòi mua Liberty 50, nhưng e soi cái giá gần 40 củ. Các cụ tư vấn mua xe nào hợp lý, vì xe kia đắt mà tụi trẻ đi không giữ gìn rồi dễ mất.
Tùy điều kiện của bác,và nhận thức của f1. Cá nhân em nó chỉ là cái phương tiện. Còn thì đơn giản làm con xe 50 ( nhiều mẫu) chục củ đi hết 1 năm thanh lý cho nhẹ đầu bác ạ!

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Mua gì thì cũng nên bắt F1 học luật giao thông, và thường xuyên hướng dẫn tình huống trên đường cụ nhé.

Em thấy Luật GT quy định từ 16t được lái xe mô tô dưới 50cc mà không cần thi lấy bằng là bất hợp lý. (trước hồi 199x xe cộ ít thì còn oke) luật không học không thi, nhìn biển báo, vạch chỉ đg, đèn đường... còn không hiểu rõ thì tham gia giao thông là quá nguy hiểm.

Xe máy 50cc ngay cả từ hồi 199x như cup nhật thì cũng đi rất nhanh, xe to nặng, đều có thể tai nạn nguy hiểm.
Việc tham gia giao thông bằng phương tiện cơ giới - máy móc thì Luật gt nên sửa và BẮT BUỘC phải thi qua bài thi về luật giao thông là điều kiện cần bất kể là xe 30cc -50cc... , còn phân loại từng cấp bậc xe mô tô để có bài thi thực hành phù hợp là điều kiện đủ ( A1 A2...)

Thời mình thì 8 tuổi tự đạp xe đi học 1-5km quanh Hoàn Kiếm, nhưng giờ thì em không dám cho con tự đi với tình hình gt của mình.
Lâu k thấy thớt nhà cửa của cụ nổi! Tình hình tốt cả chứ cụ?

thngaylangthang

Xe ngựa

Con nài phục vụ 2 năm rưỡi, chừ đã xong nhiệm vụ

ekichi04

Xe tăng
Lâu k thấy thớt nhà cửa của cụ nổi! Tình hình tốt cả chứ cụ?
Cám ơn cụ đã hỏi thăm.

Vụ 33 Hàng Bè thì vẫn đắp chiếu tất cả thôi cụ. Em vẫn còn ít máy móc đồ đạc trên đó. Niêm phong.

Em mở mới ở Hoàng Thành tower 114 Mai Hắc Đế, tình hình dịch vẫn ổn.

Bên em mạnh mảng sản xuất bánh mì nên vẫn tốt, trộm vía còn tốt hơn trước giãn cách vì hầu như các bên khác đều không trụ nổi đóng gần hết.
Hết dịch mời cụ qua cf nhé.

Luật lá như bòi nhỉ, mấy cái xe máy điện chả có cc nào mà phóng vèo vèo kém gì xe máy đâu. Nên cứ xe có gắn động cơ, không cần biết bao nhiêu cc, là phải có bằng hết.
Thực tế Luật luôn đi theo sau sự phát triển của xã hội. Định nghĩa Luật đã khái niệm rõ là Law được hình thành theo sự pt của xã hội con người mà cụ.

Có cái việc soản thảo, nghiên cứu, ban hành của cơ quan Lập Pháp ở ta chưa thực sự tốt và hiệu quả lắm.
Cần nhiều góp ý để sửa đổi cho phù hợp với sự pt của xã hội, cụ thể ở case này là Luật GT.

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Cám ơn cụ đã hỏi thăm.

Vụ 33 Hàng Bè thì vẫn đắp chiếu tất cả thôi cụ. Em vẫn còn ít máy móc đồ đạc trên đó. Niêm phong.

Em mở mới ở Hoàng Thành tower 114 Mai Hắc Đế, tình hình dịch vẫn ổn.

Bên em mạnh mảng sản xuất bánh mì nên vẫn tốt, trộm vía còn tốt hơn trước giãn cách vì hầu như các bên khác đều không trụ nổi đóng gần hết.
Hết dịch mời cụ qua cf nhé.

Thực tế Luật luôn đi theo sau sự phát triển của xã hội. Định nghĩa Luật đã khái niệm rõ là Law được hình thành theo sự pt của xã hội con người mà cụ.

Có cái việc soản thảo, nghiên cứu, ban hành của cơ quan Lập Pháp ở ta chưa thực sự tốt và hiệu quả lắm.
Cần nhiều góp ý để sửa đổi cho phù hợp với sự pt của xã hội, cụ thể ở case này là Luật GT.
Nhất định em sẽ qua. Tuy nhiên....em k dùng cà phê ạ! Chúc cụ sớm giải quyết xong cv và mạnh khỏe,cũng như an toàn trong bối cảnh dịch bệnh này!

khanhnguyen09

Xe container
Cấp 3 thì chỉ có 50cc và xe điện là hợp lý thôi cụ.Trước tết e bán con nioshima 50cc đi hay lỗi lắm cụ ạ,mới đi 2000km mà k chấp nhận đc.
Thank cụ, e ngại loại ko thương hiẹu sau sửa cũng mệt.

khanhnguyen09

Xe container
Thằng nhà em vừa xong lớp 12, nó đi du học nên còn dư chỏng chơ con tay ga kymko like 50cc, trước em nhớ mua đắt phết (25 củ thì phải). Xe đi chắc chắn, an toàn. Cụ có nhu cầu pm em để lại cho giá hữu nghị
Thank cụ, nhà e là gái, thích xe ga ạ.

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
E không để ý mấy món này, năm nay F1 nhà em vào cấp 3, nó đang đòi mua xe máy, cụ thể là đòi mua Liberty 50, nhưng e soi cái giá gần 40 củ. Các cụ tư vấn mua xe nào hợp lý, vì xe kia đắt mà tụi trẻ đi không giữ gìn rồi dễ mất.
Chỉ dùng 3 năm cấp 3 thì cũng ko cần cầu kỳ quá đâu Cụ. Cụ chọn dòng Sym, hoặc Kymco 50cc đi cũng khá ổn. Dòng xe 50 Đài loan hoặc trung quốc chọn mấy dòng xe cũ mà đi ít km thì dùng tốt hơn loại mới ra về sau này.

honda_cub79

Xe lăn
Mua gì thì mua, nhưng cụ nhớ dạy cho bọn nó ít luật lá, biển báo nhé, trao xe cho mấy ông Teen này ra đường là sợ lắm #:-s
Cụ nói chuẩn đấy ợ, giờ mấy ông nhõi con, cả mấy đứa con gái nữa toàn đầu trần phóng xe tít lắm, bọn này nó không có khái niệm dừng đèn xanh đèn đỏ đâu.

TVL.COM

Xe tăng
Làm con xe điện mà đi. Li lủng gì.
Công nhận mấy cụ chiều con thật. Theo em, cứ xe điện, mà tốt nhất là xe của Vin. Công nhận xe điện Vin giá hợp lý, an toàn, chắc chắn. Nếu là nữ làm con Klara 20tr, vừa đẹp, vừa rẻ. Nếu là nam thì hơn 10tr. Thêm nữa, như trường khu em ở là cấm xe máy vào trường. Thêm tiền gửi xe cũng là vấn đề. Mà em thấy mấy đứa đi xe máy gửi ngoài hay tụ tập chơi bời, đua đòi.

NguyenAnhPhan

Xe container
Chỉ dùng 3 năm cấp 3 thì cũng ko cần cầu kỳ quá đâu Cụ. Cụ chọn dòng Sym, hoặc Kymco 50cc đi cũng khá ổn. Dòng xe 50 Đài loan hoặc trung quốc chọn mấy dòng xe cũ mà đi ít km thì dùng tốt hơn loại mới ra về sau này.
Chiều quá khéo lại...🙄.
Cụ nhề

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chiều quá khéo lại...🙄.
Cụ nhề
Cũng tùy quan điểm giáo dục từng gia đình. Con nhà mình khoản máy tính, điện thoại, xe cộ.. thì mình chiều lắm các cháu cho lựa chọn theo sở thích (Bố chỉ đóng vai tư vấn). Còn khoản khác thì phải theo khuân khổ. Được cái các cháu cũng rất ngoan, kết quả học tốt và tính tự lập cao.
Điều quan trọng là nhất mình dạy cho F1 là tư duy tích cực trong mọi hoàn cảnh, luyện thói quen kết nối & chia sẻ với Bố mẹ. Phụ huynh mà mất kết nối với con là dễ mất luôn kiểm soát.

huybv1998

Xe đạp
SYM 50cc mà quất cho yên tâm. Vẫn nhớ 11 năm trc mình ms vào lớp 6 , ông anh mình khi đó 24t đèo mình đi học = xe wave 2009 cùi mía thôi, 1 hôm nào đó bị a áo vàng tuýt còi, phạt ổng mất gần 1 củ chỉ vì ổng mặc áo sơ mi trắng, tưởng ổng là hs cấp 3 =)) =))