Nhờ các cụ tư vấn nên mua Camry 2.0 2010 cũ nhập Đài hay Altis mới

Andy0990

Xe hơi
Em dự định trong tuần này lấy lại của đứa bạn Camry nhập Đài đời 2010 đăng ký tháng 8 , đã lăn bánh 5Van , xe đẹp chưa đâm đụng gì giá 859tr . Tuy nhiên em đang phân vân vì xe chạy cũng trên 3 năm rồi nếu chạy vài năm nữa có ổn không và chi phí sử dụng , thay thế linh kiện , bảo dưỡng như nào có nhiều không ạ vì có lần đi cùng đứa bạn bảo dưỡng tổng cộng tiền thanh toán cả bảo dưỡng và thay thế phụ tùng hết 7 củ mà lâu rồi em ko nhớ là thay những gì , trong khi Altis mới 2013 2.0 giá 860tr hoặc 1.8 780tr , Camry 2013 thì em ko cố đc
Mong các cụ có kinh nghiệm về dong TOY cho em xin lời khuyên , trong tuần này là em chốt hạ rồi ạ , cảm ơn cac cụ nhiều !

>>>>Cảm ơn ý kiến của tất cả các cụ , sau khi trải nghiệm thực tế thì em thấy Camry là sáng suốt nhất , không gian xe rộng nhất là khoang lái ngồi rất thoải mái ko chật trội như Altis , độ ồn của xe rất ít máy móc rất êm , còn chất lượng xe thì em khá yên tâm vì xe của thằng bạn thân chính chủ , chưa đâm đụng đâu cả , xước xac va quyệt nhẹ khó tránh khỏi , giá e cug thấy khá ổn . Nên em quyết định sẽ lấy CAMRY ạ
Mọt lần nữa cảm ơn tất cả các cụ đã cho ý kiến đóng góp để em thêm tự tin và yên tâm khi chọn CAMRY ĐÀI
Chúc cac cụ sức khỏe và thành công :D[/QUOTE] đã có vodka cho tất cả cac cụ rồi ạ
Tậu xe xong em sẽ up nhờ các cụ oánh giá ạ hẹn các cụ tuần này em sẽ UP lên

Chỉnh sửa cuối:

fantome524292

Xe buýt
camry cụ ơi, đừng lo việc hỏng hóc, camry ít hỏng, dễ thay, đồ cũng không đắt lắm
nếu altis thì cụ đợi form mới ấy, chứ giờ mua em nghĩ chưa thích hợp

Ongtrum1309

Xe tải
Cam thì cụ chạy vài năm nữa cũng chưa xi nhê gì cụ ạ

batmancar

Xe điện
Cam thì cụ chạy vài năm nữa cũng chưa xi nhê gì cụ ạ
Có mà chạy 5-10 năm cũng chưa hỏng cụ ạ, xe cỏ hơn chạy 10 năm còn chưa hỏng nói gì Cam, các cụ cứ chạy đến 20 vạn cũng chưa sao đâu.

Mr_Doan

Xe hơi
Camry 2.0 2013 với Altis 2.0 cũng không chênh nhau là mấy mà Cụ. Tội gì mua xe cũ ợ

kiemchacsu

Xe máy
Em dự định trong tuần này lấy lại của đứa bạn Camry nhập Đài đời 2010 đăng ký tháng 8 , đã lăn bánh 5Van , xe đẹp chưa đâm đụng gì giá 859tr . Tuy nhiên em đang phân vân vì xe chạy cũng trên 3 năm rồi nếu chạy vài năm nữa có ổn không và chi phí sử dụng , thay thế linh kiện , bảo dưỡng như nào có nhiều không ạ vì có lần đi cùng đứa bạn bảo dưỡng tổng cộng tiền thanh toán cả bảo dưỡng và thay thế phụ tùng hết 7 củ mà lâu rồi em ko nhớ là thay những gì , trong khi Altis mới 2013 2.0 giá 860tr hoặc 1.8 780tr , Camry 2013 thì em ko cố đc
Mong các cụ có kinh nghiệm về dong TOY cho em xin lời khuyên , trong tuần này là em chốt hạ rồi ạ , cảm ơn cac cụ nhiều !
nói chung mỗi người một ý thôi vậy nên ở xe cũ với xe mới vẫn có khách hàng riêng của họ. trước em cũng định lùng xe cũ nhưng sau mấy tháng tìm quả thực việc tìm thấy 1 chiếc đúng ý mình là quá khó vậy nên em chuyển sang phương án xe mới.

trong trường hợp của bác nếu bác biết rõ nguồn gốc lai lịch chiếc xe cũ và cảm thấy ok với bác thì tiến hành thôi ạ.

agrimeco

Xe lăn
Em chưa đi cam 2.0, cơ mà cùng dung tích nhưng xe nào to xác hơn chắc là ỳ hơn các cụ nhỉ. Nếu chọn cam em nghĩ cụ nên lấy cam xuất mẽo hợp lý hơn.

Inova_G

Xe tải
Cam giá ý có vẻ ngon nhỉ

Dolla2011

Xe buýt
Cụ chủ còn trẻ,thi nên quất con Camry,đi vẫn đẳng cấp hơn Altis nhiều ạ - chở teen thì cứ gọi là...!
Cụ chủ mà 40 45 thì làm con Altis mới cho yên tâm,ông cụ nhà em có tiền mua cam nhưng chẳng hiểu sao lại chỉ thích mua Atis mới lạ.
Vod 1 phiếu cho Cam

namnh76

Xe máy
Em cũng vote cho Cam cụ chủ nhé

Dragonlong76

Đi bộ
cụ hỏi trên đây sẽ 9 người 10 ý, quan trọng trước tiên là cụ thích mẫu mã nào thôi, tuy nhiên nếu là em thì em chọn cam 2.0 vì nó đẳng cấp hơn nhiều so với Altis hơn nữa oto 3 năm tuổi thì chẳng là gì cả, miễn nó đừng bơi lội hoặc đâm đụng là ok rồi.
Chúc cụ có sự lựa chọn sáng suốt

adco

Xe điện
Bác chủ phải để cái đầu thật sáng suốt nhé . Nếu cam trong ngoài thấy vừa ý thì quất. Còn lăn tăn thì altis cho nó khòe cái đầu vi xe new 100%.
Hồi trước có 1 bạn rất thích con camLD nên nhờ e đi coi xe 2nd. Vì e cũng đang xài cùng loại nên e cầm lái cũng đánh giá được 1 vài vấn đề cơ bổn. Bạn ấy dẫn e đi 3 xe nhưng e kh chọn được con nào.
-1 con cty thãi ra, máy cũng còn tạm tuy kh còn bốc lắm, nhưng nệm ghế nhão 1 cách bất thường, e ngại xe bị ngâm nước .
-Chiếc 2 máy tạm ổn , xe của cò, nhung máy lạnh kh lạnh nhiều cho dù e hạ thấp n. độ , vấn đề ổ chổ là giấy tờ sang tay qua nhiều đời chủ, cũng ngại cho bạn.
-Chiếc 3 còn khá mới nhưng gửi gara khg biết bao lâu, chuột vào khoang máy làm tổ, accu cũng hết hơi, bụi phủ đầy như tro núi lửa . Thợ phải đẩy ra xịt nước rửa. Lúc này e phát hiện nắp capo trước đã được sơn lại nguyên con. Ngại là kh biết có ủi đâu chưa?
Sau 3 con đó e khéo từ chối bạn kg đi nữa vì mất th.gian và cũng thấy khó chọn quá . Cuối cùng 2 v.chồng bạn ấy vay NH mua luôn con E300 mới keng

Andy0990

Xe hơi
Cảm ơn ý kiến của tất cả các cụ , sau khi trải nghiệm thực tế thì em thấy Camry là sáng suốt nhất , không gian xe rộng nhất là khoang lái ngồi rất thoải mái ko chật trội như Altis , độ ồn của xe rất ít máy móc rất êm , còn chất lượng xe thì em khá yên tâm vì xe của thằng bạn thân chính chủ , chưa đâm đụng đâu cả , xước xac va quyệt nhẹ khó tránh khỏi , giá e cug thấy khá ổn . Nên em quyết định sẽ lấy CAMRY ạ
Mọt lần nữa cảm ơn tất cả các cụ đã cho ý kiến đóng góp để em thêm tự tin và yên tâm khi chọn CAMRY ĐÀI
Chúc cac cụ sức khỏe và thành công :D

newidea09

Xe tăng
Cảm ơn ý kiến của tất cả các cụ , sau khi trải nghiệm thực tế thì em thấy Camry là sáng suốt nhất , không gian xe rộng nhất là khoang lái ngồi rất thoải mái ko chật trội như Altis , độ ồn của xe rất ít máy móc rất êm , còn chất lượng xe thì em khá yên tâm vì xe của thằng bạn thân chính chủ , chưa đâm đụng đâu cả , xước xac va quyệt nhẹ khó tránh khỏi , giá e cug thấy khá ổn . Nên em quyết định sẽ lấy CAMRY ạ
Chúc cac cụ sức khỏe và thành công :D
Chúc mừng cụ có vợ hai đẹp :D. Mua chỗ tin tưởng thì yên tâm quá rồi.