Nhờ các cụ tư vấn Trinx X7 và Giant XTC 800

h2bike

Xe tăng
K5, Khu đô thị Việt Hưng, Giang Biên, Long Biên
Website
0392711734.chatnhanh.com
Là chủ shop nên mới bực cụ ạh.
Tính mình cả nể dễ dãi, lúc xuống đã nói nhẹ nhàng ko đổi lỗi cho ai cả, chỉ bảo có thể nó rơi đâu đấy, nhờ bên shop kiểm tra. Rõ ràng đưa thiếu phụ kiện cho mình mà ngay câu đầu tiên đã khẳng định như đinh đóng cột rằng nhân viên của mình chắc chắn ko làm sai "quy trình". Chưa rõ ai sai ai đúng mà nói thế hoá ra bảo khách sai ah? Về nhà ko lắp được ng ta mới phải mang theo để shop kiểm tra. Chẳng ai dỗi hơi mà đi oto 140km cả đi lẫn về chỉ để ăn vạ mỗi 2 cái thanh sắt chốt của cái ghế giá 300k, tiền xăng dầu đi lại còn hơn cả cái ghế. Lại còn bảo mình để ghế ở lại để hỏi lại nhân viên vì nhân viên nghỉ ốm ko liên lạc đc (???), hôm nào xuống lấy ghế sau ???. Thế là mất 4 lượt đi = 280km chỉ vì cái ghế 300k, ngang đánh đố nhau ah. Bảo mình về mà chế cái khác lắp là được, mình bảo chế hộ mình có gì chiều mình quay lại lấy thì kêu ko có thời gian, thế nghĩ thời gian của shop quý hơn thời gian của mình ah? Thà nói nhẹ nhàng nhận lỗi "có thể do sơ suất nọ kia nên thất lạc, bạn về chế tạm cái khác vào cũng được" thì mình còn đỡ bực, lại còn bảo mình phải rút kinh nghiệm nọ kia??? Rút kinh nghiệm gì vậy? Rút kinh nghiệm là lần sau chớ có thật thà tin người ah? Lỗi của mình là quá tin tưởng shop mà thôi, trước khi về mình đã hỏi đi hỏi lại là lắp ráp đủ chưa để mình về vì nhà ở xa. Shop bảo ok rồi về sẵn lắp là đc. Điên hết cả người. Thái độ như hạch, nghĩ lại vẫn bực. Mấy ngày quên rồi hôm nay đọc lại vẫn điên nên phải post dài thế này.
Ku cậu nhân viên còn đứng ra xin lỗi mình và mong mình thông cảm, vì có thể anh chủ shop đang bực chuyện gì đấy, mình nghĩ bụng chủ shop bực chuyện gì đó thì có quyền thái độ với mình ah? Cảm thấy có một sự tự ái không hề nhẹ.
Dạ, cụ hạ hỏa, chắc cụ chủ đang có chuyện bực gì đó, thành ra xử lý chưa được hợp lý, hợp tình. :)
Chắc cụ chủ có ghé qua đọc phản ánh của cụ, có gì cụ ấy vào nói chuyện với cụ cho thông ạ.

Em chỉ mong sao, cả hai bên đều vui vẻ là mừng rồi ạ.

aychet-aychet

Xe tải
Tính mình cả nể dễ dãi, lúc xuống đã nói nhẹ nhàng ko đổi lỗi cho ai cả, chỉ bảo có thể nó rơi đâu đấy, nhờ bên shop kiểm tra. Rõ ràng đưa thiếu phụ kiện cho mình mà ngay câu đầu tiên đã khẳng định như đinh đóng cột rằng nhân viên của mình chắc chắn ko làm sai "quy trình". Chưa rõ ai sai ai đúng mà nói thế hoá ra bảo khách sai ah? Về nhà ko lắp được ng ta mới phải mang theo để shop kiểm tra. Chẳng ai dỗi hơi mà đi oto 140km cả đi lẫn về chỉ để ăn vạ mỗi 2 cái thanh sắt chốt của cái ghế giá 300k, tiền xăng dầu đi lại còn hơn cả cái ghế. Lại còn bảo mình để ghế ở lại để hỏi lại nhân viên vì nhân viên nghỉ ốm ko liên lạc đc (???), hôm nào xuống lấy ghế sau ???. Thế là mất 4 lượt đi = 280km chỉ vì cái ghế 300k, ngang đánh đố nhau ah. Bảo mình về mà chế cái khác lắp là được, mình bảo chế hộ mình có gì chiều mình quay lại lấy thì kêu ko có thời gian, thế nghĩ thời gian của shop quý hơn thời gian của mình ah? Thà nói nhẹ nhàng nhận lỗi "có thể do sơ suất nọ kia nên thất lạc, bạn về chế tạm cái khác vào cũng được" thì mình còn đỡ bực, lại còn bảo mình phải rút kinh nghiệm nọ kia??? Rút kinh nghiệm gì vậy? Rút kinh nghiệm là lần sau chớ có thật thà tin người ah? Lỗi của mình là quá tin tưởng shop mà thôi, trước khi về mình đã hỏi đi hỏi lại là lắp ráp đủ chưa để mình về vì nhà ở xa. Shop bảo ok rồi về sẵn lắp là đc. Điên hết cả người. Thái độ như hạch, nghĩ lại vẫn bực. Mấy ngày quên rồi hôm nay đọc lại vẫn điên nên phải post dài thế này.
Ku cậu nhân viên còn đứng ra xin lỗi mình và mong mình thông cảm, vì có thể anh chủ shop đang bực chuyện gì đấy, mình nghĩ bụng chủ shop bực chuyện gì đó thì có quyền thái độ với mình ah? Cảm thấy có một sự tự ái không hề nhẹ.
Ý là mua hàng của tôi, tôi cầm tiền rồi là xong, việc lằng nhằng lọ chai kệ chúng mày.

namhp

Xe buýt
Thế mà em đang bố trí để lên HN đến đó mua đấy, cám ơn cụ cảnh báo

Dexter Morgan

Xe tải
Đọc tư vấn ngon thế đang định qua xem thì ăn đá tảng của cụ chủ, thôi ra chỗ khác vậy @@

xedap24h.vn

Xe tăng
Website
xedap24h.vn
Các cụ nghe thì cũng nên nghe từ 2 phía chứ chưa biết thì cũng đừng quy kết vội.
Trước giờ bên em làm thế nào thì cũng rất nhiều cụ trên này biết rồi, chắc chắn rất nhiều cụ hài lòng nhưng cũng có thể phật ý một số người là không tránh khỏi. Nhưng đây sẽ là cơ hội cho một số kẻ lấy bé xé ra to, ghen ăn tức ở nhảy vào cố tình phá bên em.
Cụ chủ trên đúng là có mua bên em con xe, em đã pm giảm giá cho cụ ý mấy lít xong cụ ý và mợ nhà đã qua bên em mua xe và cả cái ghế trẻ em. Chuyện không có gì, chỉ là ở cái ghế trẻ em thôi. Cụ ý bảo ghế thiếu mấy thanh sắt để bắt vào xe, và đem đến bắt đền em. Bình thường thì bên em luôn kiểm tra kỹ mới giao hàng cho khách nên hiếm khi giao thiếu đồ. Mà cụ ý đem đến đúng hôm anh nhân viên bên em hôm đó bị ốm nghỉ ko thể gọi được nên không thể xác định được là có thiếu hay không. Em bảo cụ chủ để lại ghế và cứ về đi hôm nào anh nv kia đi làm thì sẽ xác định lại xem có bị thiếu không e sẽ chuyển khoản hoàn trả tiền. Mà cơ bản e cũng chỉ còn duy nhất cái ghế đó ko thì em đã đổi luôn cho cái khác cho nhanh. Lằng nhằng 1 lúc cuối cùng em vẫn nhập lại cái ghế và trừ tiền cho cụ chủ.
Em không nghĩ cụ chủ này vì việc nhỏ đó mà nóng giận lên đây phàn nàn.
Từ trước giờ bên em bán hàng và tư vấn cũng rất tận tâm và nhiệt tình với mọi khách hàng, mong các cụ đừng vì việc nhỏ này mà gạch đá bên em
Nhiều kẻ tranh thủ đục nước béo cò, ghen ghét bên em vào nói xấu để hạ uy tín mong các cụ bình tâm suy xét.
Em cũng chỉ là thằng dân kỹ thuật thôi, đá ngang món xe cộ vì yêu thích, tính tình cũng bộc trực không khéo mồm và lươn lẹo được như nhiều người khác, có thể điều này sẽ làm một số người phật lòng. MOng các cụ độ lượng đừng chấp vặt.
Cám ơn các cụ đã đọc đôi lời trình bày của em
Và mong các cụ vẫn ủng hộ bên e như trước ah.

Chỉnh sửa cuối:

aychet-aychet

Xe tải
tính tình cũng bộc trực không khéo mồm và lươn lẹo được như nhiều người khác,
Bán hàng nhiều lúc cũng phải nhịn và khéo léo một chút, nhưng cụ đừng chêm câu "lươn lẹo" ở đây thì hay hơn, vẫn thấy cụ cay cú. Chúc cụ đắt hàng.

xedap24h.vn

Xe tăng
Website
xedap24h.vn
Bán hàng nhiều lúc cũng phải nhịn và khéo léo một chút, nhưng cụ đừng chêm câu "lươn lẹo" ở đây thì hay hơn, vẫn thấy cụ cay cú. Chúc cụ đắt hàng.
Biết là nhịn và khéo léo thì tốt hơn cụ ah, nhưng nó là cái tính rồi đâu có thay đổi được
Nói thật là em chẳng cay cú gì đâu, với em bán được hàng thì là tốt còn không thì em vẫn cứ là ham mê cái món độp này

Small man

Xe tăng
Làm dịch vụ thì phải làm mọi khách hàng hài lòng. Khách hàng luôn luôn đúng mà cụ.

xedap24h.vn

Xe tăng
Website
xedap24h.vn
Làm dịch vụ thì phải làm mọi khách hàng hài lòng. Khách hàng luôn luôn đúng mà cụ.
Vâng, cũng biết là thế nhưng nhiều khi cũng khó thực hiện cụ ah
Gặp mấy ông xuề xòa ko sao chứ mấy ông kỹ tính thì mệt lắm

xedap24h.vn

Xe tăng
Website
xedap24h.vn
Ok cụ chủ shop đã có lời, mọi chuyện có thể bỏ qua, nhưng cụ đừng nói em đi xa 140km cả đi lẫn về chỉ để "bắt đền" có 2 cái thanh sắt chưa đáng giá nổi mấy chục ngàn cụ ạh. Mong cụ đã là người bán hàng thì nên ứng xử khéo léo 1 chút. Cụ đã hỏi lại nhân viên nhà cụ chưa ạh?
Vâng, hôm sau ông ý đi làm thì em đã hỏi lại và đúng là ông ý đã quên ko cho 2 cái thanh sắt vào
Giá như hôm đó gọi điện ong ý nghe máy và xác nhận luôn thì đỡ rách việc
Đây cũng là 1 lần nữa để rút kinh nghiệm cho các khách hàng sau vậy

Ford_Explorer

Xe máy
Vâng, hôm sau ông ý đi làm thì em đã hỏi lại và đúng là ông ý đã quên ko cho 2 cái thanh sắt vào
Giá như hôm đó gọi điện ong ý nghe máy và xác nhận luôn thì đỡ rách việc
Đây cũng là 1 lần nữa để rút kinh nghiệm cho các khách hàng sau vậy
OK cụ, chuyện bé không nên xé ra to, lát nữa em sẽ nhờ mod xóa topic này, mong cụ bán đắt hàng.

xedap24h.vn

Xe tăng
Website
xedap24h.vn

Small man

Xe tăng
Vâng, cũng biết là thế nhưng nhiều khi cũng khó thực hiện cụ ah
Gặp mấy ông xuề xòa ko sao chứ mấy ông kỹ tính thì mệt lắm
Nhà cháu cũng làm dịch vụ , (mà suy cho cùng thì ai cũng làm dịch vụ cho một ai đó) nên phải thờ chữ NHẪN cụ ạ. Hàng hóa giống nhau. Giá cả nhìn chung cũng gần như nhau. Chỉ khác nhau về chất lượng dịch vụ. Giá tiền thì quên ngay nhưng sự hài lòng thì còn mãi.

xedap24h.vn

Xe tăng
Website
xedap24h.vn
Nhà cháu cũng làm dịch vụ , (mà suy cho cùng thì ai cũng làm dịch vụ cho một ai đó) nên phải thờ chữ NHẪN cụ ạ. Hàng hóa giống nhau. Giá cả nhìn chung cũng gần như nhau. Chỉ khác nhau về chất lượng dịch vụ. Giá tiền thì quên ngay nhưng sự hài lòng thì còn mãi.
vâng, nếu bên em không cố gắng làm dịch vụ tốt thì cũng ko thể tồn tại được 6, 7 năm nay rồi cụ ah