[Funland] Nhờ các cụ tư vấn về cổ phiếu

vuthanhvan

[Tịch thu bằng lái]
Em toàn mua mã cơ bản rồi để kệ đấy ăn cổ tức, đến mùa đại hội cổ đông thì đi ăn, nửa năm ngó bảng điện một lần.
Cụ ơi cách đây vài năm HAG cũng là mã cơ bản nhé, nhưng có lúc nó giảm từ 28k xuống dưới 7k :))

Abram

Xe điện
Bác nghe tôi, đầu tư vào mã DOL, mã này lên nhanh phết.
Hiện giờ độ 20K, dự kiến cuối 2016 sẽ lên 200K.

(DOL = Đề On Line ạ).

Chơi trứng mà bác đi hỏi kiểu này thì nên đi nhậu.
Toàn loại có sừng có mỏ mà vẫn tèo kia kìa.
Chán cụ ghê. Biết đâu cờ bạc đãi tay mới ạ :))

SƠN HÀ

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ cứ chơi cho biết, lỗ đến 50% là cùng, thị trường giờ nó lên xuống lên xuống nhưng nhìn chung là đi ngang và xuống. Ăn đc khó lắm.

dealer-ck

Xe tăng
Hầu hết mọi người lúc tham gia đều nghĩ như cụ đấy. Nhưng 1% chiến thắng. Nếu cụ vờ vịt thì e ko nói. Nhưng chưa biết gì về ck thì theo em cụ nên dừng ngay ý nghĩ đó lại. Tập trung nghề có thế mạnh và am hiểu rùi kiếm tiền.

PASSION74

Xe tăng
Cụ nên kiếm nghề nào mà cụ am hiểu để đầu tư thì tốt hơn.

xinchaodongchi

Xe tăng
Em xin phép các cụ MIN MOD cho e mở thớt bên này nữa vì để bên kia chẳng có ai vào nhòm ngó cả:D

Chào các cụ!
E cũng chẳng giầu có gì đâu nhưng thật ra có mấy đồng nhàn rỗi (có ít lắm ạ:D). Tích cóp mãi mà chưa đủ xây nhà, xây chòi thì đủ nhưng e ko thích:D. Hiện tại e đang cắm vào ngân hàng tính lãi theo tháng mà lãi vậy mỗi tháng e chỉ dc có mấy gói mì tôm chẳng đủ ăn sáng nên đôi khi phải nhịn đó đi làm:)). Lò mò trên mạng e thấy kênh đầu tư buôn chứng cũng hay, nhưng khoản này thì e mù tịt, mà thấy rủi ro cũng cao nếu tham lam, ko hiểu biết, hoặc thiếu may mắn... E dặn lòng là đôi khi cũng phải liều một chút, biết đâu cuộc đời mỉm cười với mình. Nếu dc thì dc ăn mì tôm cả tháng, còn ko thì nhịn ăn rồi dựng cái chòi ở tạm kiếp này cũng dc, đằng nào cũng đã nghèo, nghèo thêm nữa có sao đâu:)). E mạo muội hỏi các cụ thông thái trong mảng này vài câu:

1. Mã cổ phiếu nào có % cổ tức cao và ổn định để e gom lúa về làm một ít?

2. E ko có time để chơi lướt sóng, theo các cụ chơi chứng theo kiểu đầu tư dài hạn có dc ko?

3. Mở tài khoản ở cty CK nào là uy tín nhất?

4. Còn những gì mà e chưa biết nên ko thể đặt thành câu hỏi dc thì cũng mong các cụ chỉ giáo?

Cảm ơn các cụ!^:)^
em không phải môi giới, cũng không nhìn bảng điện tử (em tham gia vào làm ra 1 bảng điện tử)
1 vinamilk, mã VNM
2 dài hạn thì vấn đề là ck lên xuống hàng ngày, cụ có 400 củ thì 1 ngày nó lên xuống có khi tới 5% = 20 củ, cụ có tập trung được vào chuyên môn đang làm, e dự là ~ 01 tháng lương của cụ.
3 mở tài khoản thông 2 chiều với ngân hàng mà cụ lĩnh lương, vd như vietcombank thì vcbs. tuy nhiên em đề xuất vndirect, tuy giao dịch online hay chết nhưng mà là chỗ e nhận lương :D
4 cụ ko nên có suy nghĩ vất tiền vào ck, kệ đấy rồi nó sẽ sinh lãi hơn ngân hàng. coi thường đồng tiền thế nó vật cụ chết.

cháu kể thêm cho cụ, cả năm 2015 cháu đánh trăm lệnh, có lãi 99. nhưng cuối năm dính vào hoàng anh gia lai, mua từ 23 lên 25 định bán mà phải đi họp... rồi mua cân bằng giá đến lúc em nó xuống 13 thì cháu hết xèng, và bây giờ là 7.4, hôm nay trần, ngày mai có khi nằm sàn. cụ có thể kệ như cháu để đến lúc về hưu được không.

//tài khoản để test hệ thống thôi ạ :D

laixedo

[Tịch thu bằng lái]
Muốn đầu tư lâu dài thì chọn DN sạch và có tiềm năng mà đầu tư, ví dụ VNM hoặc FPT. Trong vài năm đừng có xem bảng nếu không có biến động lớn, đảm bảo hơn gửi tiết kiệm.

laixedo

[Tịch thu bằng lái]
em không phải môi giới, cũng không nhìn bảng điện tử (em tham gia vào làm ra 1 bảng điện tử)
1 vinamilk, mã VNM
2 dài hạn thì vấn đề là ck lên xuống hàng ngày, cụ có 400 củ thì 1 ngày nó lên xuống có khi tới 5% = 20 củ, cụ có tập trung được vào chuyên môn đang làm, e dự là ~ 01 tháng lương của cụ.
3 mở tài khoản thông 2 chiều với ngân hàng mà cụ lĩnh lương, vd như vietcombank thì vcbs. tuy nhiên em đề xuất vndirect, tuy giao dịch online hay chết nhưng mà là chỗ e nhận lương :D
4 cụ ko nên có suy nghĩ vất tiền vào ck, kệ đấy rồi nó sẽ sinh lãi hơn ngân hàng. coi thường đồng tiền thế nó vật cụ chết.

cháu kể thêm cho cụ, cả năm 2015 cháu đánh trăm lệnh, có lãi 99. nhưng cuối năm dính vào hoàng anh gia lai, mua từ 23 lên 25 định bán mà phải đi họp... rồi mua cân bằng giá đến lúc em nó xuống 13 thì cháu hết xèng, và bây giờ là 7.4, hôm nay trần, ngày mai có khi nằm sàn. cụ có thể kệ như cháu để đến lúc về hưu được không.

//tài khoản để test hệ thống thôi ạ :D
Cụ xui người không biết gì bám bảng lướt sóng thì vỡ mẹ nồi cơm nhà cụ ấy.

hainm.invest

Xe buýt
Cụ ơi cách đây vài năm HAG cũng là mã cơ bản nhé, nhưng có lúc nó giảm từ 28k xuống dưới 7k :))
Ở đông lào có ai làm ăn dài hạn đâu, toàn trực rút ruột công ty bằng cách này hay cách khác (cty gian lận thì chuyển giá, công ty minh bạch thì pha loãng cổ phiếu, thưởng cp vô tội vạ). Xác định chơu ngắn hạn, và đầu cơ thôi, để lâu cứt trâu hóa bùn hết.

Tiền xu

Xe buýt
Cụ đập lô cho nhanh

FordBG

Xe tăng
Tốt nhất là ko nên chơi, ck VN ko tính toán đc j cả, bị điieuf khiển hết, toỏ sư chúng nó chứ, có cái TT CK nào như VN ko? Báo cáo lỗ thì lên ầm ầm, báo cáo lãi thì giảm mạnh.
Sau 4 năm chơi CK, e cạch luôn, e cai cũng đc 4 năm òi

FordBG

Xe tăng
Cụ cứ chơi cho biết, lỗ đến 50% là cùng, thị trường giờ nó lên xuống lên xuống nhưng nhìn chung là đi ngang và xuống. Ăn đc khó lắm.
Chỉ cần mua bán bằng giá là mất mịa nó 2 lần phí, thuế rồi cụ nhể, mà lỗ cũng phải chịu thuế mới ác chứ, theo e ko nên giây vào ck

Typhudo79

Xe hơi
Chào các cụ!

E cũng chẳng giầu có gì đâu nhưng thật ra có mấy đồng nhàn rỗi (có ít lắm ạ:D). Tích cóp mãi mà chưa đủ xây nhà, xây chòi thì đủ nhưng e ko thích:D. Hiện tại e đang cắm vào ngân hàng tính lãi theo tháng mà lãi vậy mỗi tháng e chỉ dc có mấy gói mì tôm chẳng đủ ăn sáng nên đôi khi phải nhịn đó đi làm:)). Lò mò trên mạng e thấy có một kênh đầu tư là đi buôn chứng, nhưng khoản này thì e mù tịt mà thấy rủi ro cũng cao nếu tham lam, ko hiểu biết, hoặc thiếu may mắn. E dặn lòng là đôi khi cũng phải liều một chút, biết đâu cuộc đời mỉm cười với mình. Nếu dc thì dc ăn mì tôm cả tháng, còn ko thì nhịn ăn rồi dựng cái chòi ở cả đời cũng dc:)). E mạo muội hỏi các cụ thông thái trong mảng này vài câu:

2. E ko có time để chơi lướt sóng, theo các cụ chơi chứng theo kiểu đầu tư dài hạn có dc ko?

4. Còn những gì mà e chưa biết nên ko thể đặt thành câu hỏi dc thì cũng mong các cụ chỉ giáo?

Cụ hợp với trường phái đầu tư giá trị và tăng trưởng!
Cụ cần thêm gì, e giúp cụ: skype: typhudo79. hoặc IB

THUM

Xe tải
Sổ sách kế toán điều chỉnh lãi thành lỗ mà lỗ thành lãi chẳng biết đường nào thì chơi cũng khó

TTP2015

Xe buýt
Cảm ơn các cụ đã tư vấn nhiệt tình! Tiếc là bình riệu của e cạn rồi nên e ko rót dc cho mấy cụ còm ở cuối. E vẫn muốn nghe thêm ý kiến của các cụ khác nữa, rồi tổng hợp lại, quyết định có chơi hay ko.

chanphu

Xe hơi
Chào các cụ!

E cũng chẳng giầu có gì đâu nhưng thật ra có mấy đồng nhàn rỗi (có ít lắm ạ:D). Tích cóp mãi mà chưa đủ xây nhà, xây chòi thì đủ nhưng e ko thích:D. Hiện tại e đang cắm vào ngân hàng tính lãi theo tháng mà lãi vậy mỗi tháng e chỉ dc có mấy gói mì tôm chẳng đủ ăn sáng nên đôi khi phải nhịn đó đi làm:)). Lò mò trên mạng e thấy có một kênh đầu tư là đi buôn chứng, nhưng khoản này thì e mù tịt mà thấy rủi ro cũng cao nếu tham lam, ko hiểu biết, hoặc thiếu may mắn. E dặn lòng là đôi khi cũng phải liều một chút, biết đâu cuộc đời mỉm cười với mình. Nếu dc thì dc ăn mì tôm cả tháng, còn ko thì nhịn ăn rồi dựng cái chòi ở cả đời cũng dc:)). E mạo muội hỏi các cụ thông thái trong mảng này vài câu:

1. Cụ nghiên cứu các doanh nghiệp ưu tiên là DN sản xuất, giá vừa phải làm ăn ổn định, cổ tức cao hơn ngân hàng: VD: SFG, FCM...
2. Chọn được DN và lịch sử chia cổ tức đều đặn sẽ đầu tư lâu dài được.
3. Mở TK theo mình nên chọn những DN như VCBS, MBS, SSI...
4. Cái mà cụ chưa biết thì mình cũng chả biết được là cái gì mà tư vấn cho cụ?

TTP2015

Xe buýt
Cụ hợp với trường phái đầu tư giá trị và tăng trưởng!
Cụ cần thêm gì, e giúp cụ: skype: typhudo79. hoặc IB
1. Cụ nghiên cứu các doanh nghiệp ưu tiên là DN sản xuất, giá vừa phải làm ăn ổn định, cổ tức cao hơn ngân hàng: VD: SFG, FCM...
2. Chọn được DN và lịch sử chia cổ tức đều đặn sẽ đầu tư lâu dài được.
3. Mở TK theo mình nên chọn những DN như VCBS, MBS, SSI...
4. Cái mà cụ chưa biết thì mình cũng chả biết được là cái gì mà tư vấn cho cụ?
Em cảm ơn các cụ!

SƠN HÀ

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Một vấn đề nữa là nhiều ng ném kha khá vào rồi suốt ngày xem bảng điện tử, rất khó tập trung vào công việc chính.

onlinefisher

Xe điện
Cụ chủ có cái lý của nó đấy ạ, công nhận là cờ bạc nhưng vẫn có cửa cho đầu tư. Cụ chủ đầu tư thì tránh xa các mã đầu cơ, đẩy giá, pr các kiểu. Công ty ck thì chọn những thằng thuộc ngân hàng ấy, an toàn hơn. Chọn những em <2x, cổ tức đều, ít vay nợ, có thương hiệu. Trong số này có nhiều lựa chọn, nếu thích thì vào HUT với em, giá 9.x cổ tức 15%, cuối năm nhớ mời nhau bữa bia nhé.

Chỉnh sửa cuối: