Nhờ các cụ tư vấn về HUD

ecstasy

Xe buýt
108 Nghĩa Tân kéo dài - Cầu Giấy - Hà Nội
Bên kụ cung cấp phải ko ạ? Kụ cho cháu hỏi HUD này hiển thị những gì?
Hiển thị tốc độ và V kế đo bình ắc quy cụ ạ, ko có vòng tua máy, ko nhiệt độ két nước, có cảnh báo tốc độ 2 cấp chẳng hạn cụ set 40 và 80 thì cứ chạm mốc 40 và 80 thì nó kêu tít 1 cái.

quanganhbeo

Xe tải
Có cụ nào thừa ash4 nào ko? Hoặc k dùng đến thì bán lại cho em. E lắp con xe cỏ đú theo sau các cụ xem nó như thế nào.

ITdhpd

Xe hơi
Xe getz nhà cháu hôm nọ qua chỗ kụ Hdcam lắp cái HUD của kụ ấy vào, xe cỏ quá HUD nó ko nhận được mới đau chứ! Kụ nào đi Getz mà lắp loại nào được chỉ cháu cái :(
Sao lại không lên được chứ, e đã lắp lên em Getz rồi chạy phà phà, em lắp HUD của ATBS đài loanh ngon lành mà. Cụ qua thử thanhbinh nhé cần gì cụ alo em hướng dẫn. 0915133772
mà hình như bên HDcam là của TQ thì phải không phải hàng giống em.

ITdhpd

Xe hơi
Vừa lắp thử một bộ hud ifound xảy ra vài lỗi như sau
1- Đồng hồ báo xăng kể cả chưa nổ máy vẫn báo thấp nhất 4.5 l , lúc ga chạy toàn 30-60l/100km
2- Tốc độ trên Hud kém tốc độ thực kim xe báo 50km/h thì trên Hud báo có 46km/h ( trênh 4km ) cái này ca bắn vẫn toi như thường
3- Cái này khó chịu hơn cả , khi cắm Hud thì computer của xe hoạt động ì ạch hơn hẳn , bình thường nhiên liệu đạp ga báo 15-20l/100km , nay đạp lại lên có 7-8l/100km cùng lực như vậy cùng vòng tua máy , rút hud ra ( rút hẳn cổng odb ) thì bình thường - chứng tỏ thằng hud nó chích tín hiệu từ odb và làm nhiễu tín hiệu cấp cho computer của xe .....

Từ đó suy ra em tạm thời ko sử dụng hud !
Cái phần sai số của tiêu hao nhiên liệu tbi của bác em không rõ lắm nhưng phần tốc độ không khớp thì e chỉnh được khôg phải là vấn đề khó đâu ạ.

ITdhpd

Xe hơi
Của em ngược với cụ, nó nhanh 4km, em dùng S200A thấy ổn định. Em thấy cụ suy ra chuẩn đấy ah, cái đồ khựa này lắp vào cho hay nhưng chưa rõ lợi bất cập hại ntn?
Cụ ở đâu em chỉnh giúp cho, kiếm cốc trà đá chém gió thôi hjj.
Đồ khựa thì cũng nguy thật, bác nên thao khảo cái của ATBS nhé, nó có cả HUD thường và HUD+TPMS đó

ITdhpd

Xe hơi
Bẩm các cụ là em Hud ASH3 đúng là vẫn ăn điện khi rút chìa khóa ợ. Nhà cháu đã thay bình acqui Atlas 55A. Sau 1 tuần bận tối mặt ở cơ quan chả dòm ngó ji đến xe (cháu đi làm bg 2b vì có 1km). Thì sau 7 ngày lại thấy bình hết kiệt chả còn tí điện nào. Nhà cháu cũng thấy cái công tắc của em Ash3 này rồi nhưng bật tắt kiểu gạt hơi khó và ko tiện. Hic hic, thằng Acqui GS giờ hạ cấp oan nó xuống thành acqui chạy quạt lúc mất điện mùa hè! chả có nhẽ chuyển hướng dùng Hud hãng khác ( Hud của cụ Tienhungtech hồi cháu lắp ở Kia morning thì ko bị ăn điện. Giờ rá rổ có hợp lý tí nào chưa chả biết)
Tẩy chay hàng Tàu thôi cụ ơi.

ITdhpd

Xe hơi
Đây cụ nhá (bản quyền của cụ xeconcoc, em chỉ copy paste thôi)

Đầu tiên, tắt HUD, sau đó, mở lên lại, vừa bật, vừa nhấn phím chức năng A cùng lúc. Tại vùng hiển thị tốc độ sẽ hiện lên giá trị những thông số cài đặt và tại vùng tiêu hao nhiên liệu sẽ hiện lên menu chức năng.
- Cài đặt tốc độ xe: từ menu, chọn 0, cài đặt tốc độ trong khoảng 75-125 km/h
- Cài đặt tốc độ máy: từ menu, chọn 1, cài đặt trong khoảng 75-150
- Cài đặt tiêu hao nhiên liệu: chọn 2, cài đặt trong khoảng 10-250. Ví dụ: xe tiêu hao 7.6L/100km, chọn giá trị 76
- Cài đặt cảnh báo vòng tua máy: chọn 3, cài đặt trong khoảng 100-750. VD: muốn cảnh báo khi vòng tua 2500r/min, chọn 250.
- Chọn chế độ 1 cấp cảnh báo hay 4 cấp cảnh báo: từ menu, chọn 4, chọn 0: 1 cấp; 1: 4 cấp. VD: 1 cấp cảnh báo, khi bật HUD, nhấn phím A 1 lần, thì alam tốc độ sẽ được cộng thêm 5Km. Ở chế độ 4 cấp, alarm tốc độ là 60, 80, 100, và 120.
- Chế độ hiển thị: từ menu, chọn 5, cài đặt từ 0-2. VD: 0 là hiển thị chế độ mặc định. 1: hiện thị tự động. Nghĩa là khi xe ở tốc độ <=80km, hiện thị bình thường. Khi xe ở tốc độ >80, hiển thị chế độ tốc độ cao. Chọn giá trị 2 là hiển thị tốc độ cao, gồm có, tốc độ xe, tiêu hao nhiên liệu và GPS.
- Cài đặt chế độ tự điều chỉnh ánh sáng: từ menu, chọn 6, cài đặt từ 0-2.

Hướng dẫn sử dụng phím chức năng:
-Phím A: bấm A mỗi lần để chọn menu.
-Phím B: bấm B để chọn giá trị cài đặt
Sau khi cài đặt, nhớ khởi động lại HUD.

Chỉ thấy nút gạt chả thấy phím đâu

cái gì mà nghe trừng phức tạp thế bác ơi.

ITdhpd

Xe hơi
không thể mê được với cai HUD mà cái màn hình no ngửa ra như đập 1 phát vào mặt mình thế này, *** hóa ra minh đang nhìn 2 thông sô, ảo ảnh quá nhìn cái HUD xong cứ nghĩ mình hoa mắt uống rượu, đâm mia nó vào gốc cây cũng nên
Hình như bác chụp lúc ở Việt Trì.
Dùng cái khác đi bác ơi e thấy loại này có cả áp suất lốp mà lại là hàng Taiwan chuẩn hơn nhiều cái của bác đang dùng rồi
http://www.youtube.com/watch?v=GnnzGJEtCw0

fialovy

Xe tăng
Hình như bác chụp lúc ở Việt Trì.
Dùng cái khác đi bác ơi e thấy loại này có cả áp suất lốp mà lại là hàng Taiwan chuẩn hơn nhiều cái của bác đang dùng rồi
http://www.youtube.com/watch?v=GnnzGJEtCw0
Xin lỗi cụ, chứ hàng taiwan ở VN toàn là hàng Tàu hết
Thậm chí 1 số cái em còn thấy chẳng bằng hàng Tàu
Vì trên mấy trang như taobao, đồ toàn là Tàu nó bán cho Tàu, chất lượng phải nói là ngon nhé

chiakhoavang.vn

Xe điện
Website
onthi247.vn
Vì trên mấy trang như taobao, đồ toàn là Tàu nó bán cho Tàu, chất lượng phải nói là ngon nhé
hix, chúng ta đang ở 1 thế giới mà mọi người đều nói về hàng Tàu và sử dụng hàng Tàu.
May quá em kiếm được con SS made in VN

ITdhpd

Xe hơi
có thể lắm chứ bác, nhưng bác thử check hàng của ATBS xem nó như thế nào. Không phải cái gì tên khác China là ta dùng, nhưng khôg phải Taiwan nào cũng như cái nào mà.
E lấy hộ ông anh trên Hà Giang hơn 1 năm rồi, chưa ý kiến gì, xe bên e cũng vậy. Hiện đang chạy con HUD+TPMS hay ra phết.

fialovy

Xe tăng
Em dư dùng bộ hud ash-4 nên có nhu cầu thanh lý, cụ nào có nhu cầu dùng thì ới em ạ

viet_phat

Xe tăng
TN Kinhđô 93 Lò Đúc & Số 8 LêQuangĐạo,MỹĐình
Website
phutungoto.vn
Nhà cháu muốn độ thiết bị chiếu thông tin lên kính lái nhưng chưa có kinh nghiệm lựa chọn loại nào tốt, muốn nhờ các cụ tư vấn để có được lựa chọn tối ưu.

Hiện nhà cháu đang băn khoăn :-s trước 3 loại sau:

cụ nào cần hướng dẫn đặt hàng online thì xem ở đây ợ
Cụ tham khảo loại này xem nhé :

Loại này giá cũng rẻ thôi cụ ạ, chất lượng tốt, hơn 2 củ khoai thôi cụ nhé!

drquangcm

Xe máy
Tính năng của bộ này các trang trước có nói đến đấy cụ, cụ chịu khó lội lại page cũ ạ
Ưu điểm hơn bộ 3 là màn hình to hơn, hiển thị thông tin màu trắng, có cảnh báo tốc độ theo 4 mức

Bộ này là 2.5tr/bộ ạ, bộ 3 thì em ko có
Cụ còn bộ 4 không,ới cho em tiếng đi ạ!Số hp:09158515 ba chín.Cám ơn cụ!!!

HUD A8

Xe máy
Website
shopauto.vn
Cụ ơi, set tốc độ nhiều mức thế nào ạ, em chưa mò ra :(
em chuyên cung cấp HUD loại A8 đây cụ, ngoài ra còn HUD X5, HUD W02, Q7, E300, loại HUD A8 là đẹp nhất, giao diện ảnh tuyệt vời ạ