Nhờ các cụ tư vấn về tấm tường acotec

XuanHoang9999

Xe tải
Sang tháng, E định xây một cái nhà kho khoảng 2600 m2. Cách đây không lâu E cũng lên đây nhờ các cụ tư vấn về giải pháp kết cấu cũng như một số vấn đề khác và được một số cụ tư vấn rất nhiệt tình. Cho đến bây giờ E cũng đã có được một số kinh nghiệm để quyết định triển khai việc xây dựng. Tuy nhiên, đó chỉ là phần kết cấu còn phần tường bao E vẫn còn lăn tăn quá. E định xây tường theo kiểu truyền thống là gạch xây xong rồi trát, nhưng có cụ trên này khuyên nên dùng tấm tường Acotec của bê tông Xuân Mai, thi công nhanh và tiết kiệm. E thì tính cẩn thận vì băn khoăn ở mấy khoản sau: 1. So với xây tường kiểu truyền thống thì dùng tấm tường rẻ hơn nhiều không? 2. Chất lượng so với xây kiểu truyền thống thế nào? Có bị ngấm không nhất là trong khu vệ sinh? 3. Khả năng chịu lực, chịu nhiệt, cách âm, cách nhiệt... ra sao. Nếu cụ nào đi qua mà có kinh nghiệm E xin chút cao kiến hoặc kinh doanh về lĩnh vực này có thể thi công được cũng báo cho E luôn. Cám ơn các cụ nhiều
https://www.otofun.net/threads/nho-cac-cu-ben-xay-dung-tu-van-ve-xay-nha-kho-2600-m2.1160901/

Chỉnh sửa cuối:

XuanHoang9999

Xe tải
các cụ nhà mình ai biết mách giùm E

sugun

Xe hơi
Sang tháng, E định xây một cái nhà kho khoảng 2600 m2. Cách đây không lâu E cũng lên đây nhờ các cụ tư vấn về giải pháp kết cấu cũng như một số vấn đề khác và được một số cụ tư vấn rất nhiệt tình. Cho đến bây giờ E cũng đã có được một số kinh nghiệm để quyết định triển khai việc xây dựng. Tuy nhiên, đó chỉ là phần kết cấu còn phần tường bao E vẫn còn lăn tăn quá. E định xây tường theo kiểu truyền thống là gạch xây xong rồi trát, nhưng có cụ trên này khuyên nên dùng tấm tường Acotec của bê tông Xuân Mai, thi công nhanh và tiết kiệm. E thì tính cẩn thận vì băn khoăn ở mấy khoản sau: 1. So với xây tường kiểu truyền thống thì dùng tấm tường rẻ hơn nhiều không? 2. Chất lượng so với xây kiểu truyền thống thế nào? Có bị ngấm không nhất là trong khu vệ sinh? 3. Khả năng chịu lực, chịu nhiệt, cách âm, cách nhiệt... ra sao. Nếu cụ nào đi qua mà có kinh nghiệm E xin chút cao kiến hoặc kinh doanh về lĩnh vực này có thể thi công được cũng báo cho E luôn. Cám ơn các cụ nhiều
https://www.otofun.net/threads/nho-cac-cu-ben-xay-dung-tu-van-ve-xay-nha-kho-2600-m2.1160901/
1.So với xây tường truyền thống thì làm bằng tấm tường acotec xuân mai không rẻ hơn đâu cụ ạ.
2.Chất lượng làm tường ngăn phòng thì được còn làm tường bao ngoài thì lớp áo trát ngoài thì phải rất cẩn thận không là dễ thấm.
3.Tấm tường acotec dùng làm tường ngăn chứ không phải làm tường chịu lực nên cụ phải làm nhà khung.Cách âm cách nhiệt thì ok(vì có lỗ rỗng)
4.Hiện giờ cái này sản phẩm mới,mới chỉ dùng các chung cư của Xuân Mai đầu tư và thi công:như Xuân Mai spark, Xuân mai reverside,Ecogreen Nguyễn Xiển,Ipregarden 306 giải phóng...
Nếu muốn thi công phải người nhà máy làm(cái này em giúp được cụ).

XuanHoang9999

Xe tải
1.So với xây tường truyền thống thì làm bằng tấm tường acotec xuân mai không rẻ hơn đâu cụ ạ.
2.Chất lượng làm tường ngăn phòng thì được còn làm tường bao ngoài thì lớp áo trát ngoài thì phải rất cẩn thận không là dễ thấm.
3.Tấm tường acotec dùng làm tường ngăn chứ không phải làm tường chịu lực nên cụ phải làm nhà khung.Cách âm cách nhiệt thì ok(vì có lỗ rỗng)
4.Hiện giờ cái này sản phẩm mới,mới chỉ dùng các chung cư của Xuân Mai đầu tư và thi công:như Xuân Mai spark, Xuân mai reverside,Ecogreen Nguyễn Xiển,Ipregarden 306 giải phóng...
Nếu muốn thi công phải người nhà máy làm(cái này em giúp được cụ).
cám ơn cụ có thông tin rất hữu ích cho E

sugun

Xe hơi
cám ơn cụ có thông tin rất hữu ích cho E
Gửi cụ tham khảo tiêu chuẩn, cụ xếp lại cho đúng trang nghiên cứu nhé. Mong giúp đc cụ(Cái này em không làm nhé, đang nghiên cứu nên có thông tin gửi cụ)

XuanHoang9999

Xe tải
Cám ơn cụ, E sẽ nghiên cứu, nếu dùng tới E sẽ lại nhờ cụ giúp

oto bugati

Đi bộ
Gửi cụ tham khảo tiêu chuẩn, cụ xếp lại cho đúng trang nghiên cứu nhé. Mong giúp đc cụ(Cái này em không làm nhé, đang nghiên cứu nên có thông tin gửi cụ)

Bác vui lòng cho em xin file hoặc link tải tài liệu này đc không? em đang đụng đến nó mà tìm mãi không thấy. hungckx111@gmail.com . Chân thành cảm ơn bác :D

cadan

Xe container
Cho em hỏi ké tí, tấm tường acotec này có tiết kiệm diện tích hơn xây tường thường ko. Ví dụ so với tường 10, cả trát là 12-13cm thì acotec sẽ dày cỡ bao nhiêu ?

Thanks các cụ

moonlife

Xì hơi lốp
Cho em hỏi ké tí, tấm tường acotec này có tiết kiệm diện tích hơn xây tường thường ko. Ví dụ so với tường 10, cả trát là 12-13cm thì acotec sẽ dày cỡ bao nhiêu ?

Thanks các cụ
Tường acotec nặng, phải dùng cẩu khi thi công, chống thấm ko ổn lắm, chống nóng tạm được. Tường đơn 13,5-14 cm (bao gồm trát bả sơn) thông thường nếu dùng tấm acotec thì xuống được tròn 10cm. Đường điện nước đi luôn vào lỗ rỗng bên trong khá tiện. Tuy nhiên giá sẽ cao hơn khoảng 30% so với gạch truyền thống và cũng ko mua đơn hàng lẻ được.
Em có loại khác ưu việt hơn acotec về mọi mặt, kể cả giá, cụ chủ cần thì pm em.

thanhloanbds

Xe đạp
Công nghệ này xuân mai corp sử dụng để xây Ecogreen city 286 nguyễn xiển đó cụ ợ. Cụ có thể qua bên tòa Ct4 đểtham quan cụ ợ. Thấy đâu bảo cách âm, cách nhiệt tốt lắm cụ ợ( đấy là e nghe bên CĐT báo vậy)

N_[Ga con]

Xe tải
Em thấy bên Ct2e VOV Mễ trì có phản ánh là khả năng treo đồ nặng kém. Nếu thế thì em không rõ treo tủ bếp với điều hòa, nóng lạnh ntn nhỉ các cụ?

công nghệ này em thấy ok phết, sau này các công trình toàn dùng cái này thôi

NSEA

Xe tải
Tường acotec nặng, phải dùng cẩu khi thi công, chống thấm ko ổn lắm, chống nóng tạm được. Tường đơn 13,5-14 cm (bao gồm trát bả sơn) thông thường nếu dùng tấm acotec thì xuống được tròn 10cm. Đường điện nước đi luôn vào lỗ rỗng bên trong khá tiện. Tuy nhiên giá sẽ cao hơn khoảng 30% so với gạch truyền thống và cũng ko mua đơn hàng lẻ được.
Em có loại khác ưu việt hơn acotec về mọi mặt, kể cả giá, cụ chủ cần thì pm em.
Cụ pm em loại cụ nói với, em đang quan tâm... Thanks

N_[Ga con]

Xe tải
Các cụ có hưỡng dẫn về cách khoan, treo đồ cho tấm tường này không ạ. Cụ nào có gửi giúp em với ạ. Em cảm ơn ạ.

manhn72

Xe tải
Cụ nào biết về tấm tường acotec XM giúp em vụ này. Khi treo quạt treo tường nếu câc loại quạt nhẹ thì không sao. Nhà em treo con KDK khá nặng và chắc thì bị tiếng kêu ù ù. Kỹ thuật bên quạt đến nghiên cứu mãi và phát hiện tường rỗng, yếu gây nên ù. Treo sang tường bao xây gạch thì ok ngay. Câc cụ có biện pháp nào khắc phục tư vấn em với. Em cảm ơn.

Kevin Quý

Xe máy
làm cái cây sắt ôps vào tường cụ ah

chuvoicon

Xe tăng
E hóng, tấm Acotec e xem thành phần thì không phải kiểu tấm bê tông bọt nhẹ mà vẫn là bê tông thường chỉ có nhiều lỗ rỗng, e thấy thông số kĩ thuật ghi cường độ chịu nén tận 8mpa thì vượt quá tiêu chuẩn kĩ thuật làm tường rồi thì khả năng treo vật nặng và làm tường bao (chống đập phá xâm nhập) phải vượt trội chứ nhỉ, thấy mấy Cụ nói thực tế tấm thì nặng mà khả năng treo vật nặng và cách âm cách nhiệt kém làm e phân vân quá