Nhờ các cụ tư vấn về thủ tục làm bảo hiểm thân vỏ

butchikim

Xe ba gác
em có 1 vụ này nhờ các cụ thông não giúp ạ. Khi e mua bảo hiểm xe thì xe đã có xước 1 chút ở đầu xe (có ảnh đầy đủ) giám định bảo ko vđề j, để khi nào xước nhiều sơn 1 thể (vì sơn 1 vết 2 vết như nhau cả). Thế là em vui vẻ hí hửng ký hđ, ck tiền.

Xong đến tuần trc em mang sang hãng để làm thủ tục bảo hiểm. Lúc cậu giám định bỏ qua mấy vết xước nhỏ nhỏ e đã ghim rồi, thấy chỉ khoanh một số vết rõ ràng thôi. Nhưng thôi e ko quan trọng phải bóng loáng tinh tươm làm gì, xe đi an toàn là đc. Xong đến sáng hsau gi
ám định lúc này lại bảo: hqua có check ảnh lúc ký hđ, cản xe có sẵn 1 vài vết xước trc rồi nên ko trả tiền bảo hiểm cho cả cản trc luôn. Mặc dù em mới bị chị lead xèo 1 phát dài ngoàng trc xe xong mới mang đi bảo hiểm ạ.

Các bác thông não giúp em xem quả này bảo hiểm có đúng ko ? Chứ e thấy có dấu hiệu ko ổn
Hãng nào vậy cụ, để cháu né. (Không tiện thì cụ PM cháu cũng được).

Hôm qua em mới lấy xe về, tổng thời gian từ lúc tai nạn hết đúng 1 tháng:
- Ban đầu em đánh xe về gara ngoài (gara người nhà), yêu cầu bên BH giám định và bên gara báo giá. Bên BH chỉ duyệt giá =1/4 giá của gara mặc dù báo giá phụ tùng theo chính hãng, lý do bên BH đưa ra là gara không liên kết nên không duyệt đồ chính hãng. Chỗ này mất 2 tuần mà không thống nhất được phương án sữa chữa => mệt mỏi.
- Sau đó đành đánh xe vào đại lý có liên kết với bảo hiểm, giá được duyệt để thực hiện tương đương với giá gara ngoài báo.
- Về chế tài ban đầu bên bảo hiểm đòi chế tài 30% do không có hồ sơ công an, mặc dù đã có Biên bản xác nhận của công an phường. Sau khi khiếu nại và đưa ra lý do chính đáng (do tự lùi vào cây không thuộc trách nhiệm của CA giao thông, HS công an không thuộc trách nhiệm của bên khách hàng cung cấp mà là trách nhiệm của bên BH thu thập, đã gọi cho bên BH khi xảy ra va chạm và bên BH không cho người xuống hiện trường...) sau đó bên BH đưa chế tài là 10%. Vì cận tết mong muốn có xe đi nên em đã chấp nhận phương án là 10%.
Cảm ơn cụ, cháu đang tính mua cho xe của gấu, bỏ tiền ra mua yên tâm mà khi có việc lại rước bực vào mình thì mua làm qué gì nhỉ.
Các sale BH đâu cả rồi, mấy vụ này mất hút nhỉ.

LX_060616

Xe buýt
Em mua của Bảo Việt, 3 năm nay trộm vía chưa phải làm gì, sáng qua gấu lái đi tránh xe tải lùi phát mài sườn đuôi phải vào tường

ubisapro

Xe trâu
Vớ vẩn. Cứ húc đâu thì gọi bảo hiểm đến mà ngó, ko ngó được thì thẩm qua video chat. Ko thẩm được thì lỗi do thằng BH chứ liên quan gì khách hàng.

Bedhead

Đi bộ
Hãng nào vậy cụ, để cháu né. (Không tiện thì cụ PM cháu cũng được).

Cảm ơn cụ, cháu đang tính mua cho xe của gấu, bỏ tiền ra mua yên tâm mà khi có việc lại rước bực vào mình thì mua làm qué gì nhỉ.
Các sale BH đâu cả rồi, mấy vụ này mất hút nhỉ.
Em mua của bảo hiểm dầu khí cụ ơi. Nhưng có thể tùy giám định viên, em nghĩ lúc đấy đứa nhân viên nó vòi tiền để cho qua vì bạn em cũng tương tượng trg hợp của em thì đơn giản lắm, bảo hiểm vui vẻ xử lý bình thường.

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
chán đời mấy ông bảo hiểm nhỉ? thớt nào có ai hỏi tư vấn thì xôm lắm. Tới thớt đòi quyền lợi thì cứ im thin thít. Có khi chả cần mua nữa. 1 năm cũng 7-10 củ. thôi thì có khi cứ đi cẩn thận, xước xát móp miếc thì bỏ phéng tiền túi ra cho nhanh gọn, đỡ bực mình

Maner Bolsol

Xe tăng
BSH là bọn dính nhiều phốt nhất hội. Em cũng được cho 1 cái sắp tới sơn dặm xong là mua của hãng khác. Xe vk lái chứ xe mình thì chả thèm mua BH nếu nó có nhiều phốt. Đi xe 6 năm nay chỉ sơn dặm, không mua BH lần nào trừ cái xe mới của vk thì mua.

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
chán đời mấy ông bảo hiểm nhỉ? thớt nào có ai hỏi tư vấn thì xôm lắm. Tới thớt đòi quyền lợi thì cứ im thin thít. Có khi chả cần mua nữa. 1 năm cũng 7-10 củ. thôi thì có khi cứ đi cẩn thận, xước xát móp miếc thì bỏ phéng tiền túi ra cho nhanh gọn, đỡ bực mình
Tránh mua bảo hiểm của mấy ông vỗ ngực bảo hiểm của mình là XỊN, phí tốt nhất thị trường, phục vụ chu đáo tin cậy. Mấy ông này chỉ khua môi múa mép lúc bán nhưng xảy ra sự kiện bảo hiểm thì chỉ được mỗi việc cho số hotline và bảo; em chỉ biết bán thôi, việc giải quyết anh chị hỏi bên Công ty.