[Funland] Nhờ các cụ tư vấn việc tháo định vị trên điện thoại

Patriots

Xe lăn
Bạn em làm sale thuốc lá 555 nội, Kent, Craven. Hắn được cấp 1 máy Android, bên trong chả có cái gì ngoài whatapp để liên lạc cùng đội bán hàng với nhau, app của nhà bán hàng để tính doanh thu. Còn lại CHPlay, Call, SMS thì không có, thậm chí cả Browser để đọc báo cũng không có nốt.
Và không phải là ngồi 1 chỗ là có thể nhập thông tin đại lý mua bao nhiêu trả bao nhiêu tiền được đâu. Mà chỉ trong bán kính 2-300 mét là nhập được thông tin, ra ngoài khoảng cách đó thì coi như xong, khỏi nhập được thông tin bán hàng.
Cái này tôi biết, app nó yêu cầu mình kích hoạt định vị, mà kể cả không kích hoạt thì google, Apple nó vẫn biết cụ ở đâu, các operator cũng vậy

Quiet Storm

Xe buýt
em đang có 1 bài toán như này nhờ các cụ tư vấn. tình hình sắp tới e bị giám sát định vị điện thoại (không được tắt định vị và 3G trên điện thoại - điện thoại và sim được cấp) giờ e muốn làm sao để định vị không báo chính xác vị trí. ví dụ e đang ở vị trí A muốn định vị báo vị trí B.
Mong các cụ tư vấn
Ai có quyền giám sát cụ thế? Công ty giám sát như vậy là vi phạm, cụ thích thì làm dịch vụ chuyển tiếp cuộc gọi, nhét sim đó vào máy khác

Cái này tôi biết, app nó yêu cầu mình kích hoạt định vị, mà kể cả không kích hoạt thì google, Apple nó vẫn biết cụ ở đâu, các operator cũng vậy
Thì em trả lời cụ ở còm trên mà, cụ hỏi ai có quyền định vị cụ chủ thớt, em dẫn chứng luôn bạn em đang chạy sale thuốc lá, cụ có thể check đội mang thùng màu xanh, có in hình biểu tượng thuốc 555 có hình con rồng - cũng tương tự với cụ chủ thớt đang hỏi: được cty cấp máy, cấp sim 3G (không liên quan đến máy và số điện thoại đang sử dụng) và buộc phải online máy đó trong thời gian làm việc :D
En 1 quãng thời gian từng làm dev cho Anroid, em mượn máy đó xem thủ thì như thế này: không có quick setting - không thể tắt 3g hay gps nhanh khi vuốt từ trên đỉnh máy xuống, không có setting - không thể vào setting để tắt hay gỡ bỏ phần mềm (dĩ nhiên không có cả File explorer để duyệt file cài từ ngoài luôn), không có Browser - khỏi phải đọc báo, facebook trên web cũng như download file .apk để cài bên ngoài vào máy, khi cắm dây usb vào máy tính thì chỉ nhận sạc chứ không tải file, lấy file từ máy ra được.
Hết cách cụ ạ :D

Chỉnh sửa cuối:

Duy Ly Vu

Xe tăng
thật mà cụ gần đây cty cấp điện thoại cho nhân viên tầm chung, sếp to ko ở cty mấy ô cấp chung toàn đi chơi, hôm ko đi làm vẫn dặn nhân viên báo đi làm, sếp đến ko thấy báo đi làm vc lọ vc chai, đợt này sản lượng giảm sếp gặp bên IT để tìm cách kiếm soát kín, ô nào phốt nhiều cho phắn giảm chi phí, trưa nay nhóm đó gọi em đi hỏi xem có cách nào ko? e chỉ biết chuyển tiếp cuộc gọi sang đt khác. nên lên đây hỏi xem cách nào hay ko? còn vợ cần gì định vị nó thích đi càng tốt càng có cơ hội mở rộng vợ khác
Cụ mang cái này lên hỏi Of là thua rồi. Đặc biệt lại có chữ ký oánh dấu cái Sđt của cụ nữa . Coi như xong.
Cụ chuẩn bị xin nghỉ và xin việc cty khác đi là vừa . Em chuyên gia bảo mật . Em thật

Duy Ly Vu

Xe tăng
Giờ thời 4.0 bên nghĩ ra cả cái món phần mềm điều hành yêu cầu cài vào đt. :)) em đưa mẹ cái ipad trắng cho mà cài, thông tin méo có gì luôn. Còn đt là tài sản riêng của bố, bố méo cho cài được chưa:D
Đúng. ĐT là tài sản riêng. Nhưng nhân viên được cấp cả Sđt lẫn điện hoại thì sao. Nhưng về nguyên tắc thì làm cho những cty như vậy dek ổn. Ai lại theo dõi làm gì. Cứ đặt chỉ tiêu, không thực hiện được thì next

Kiabuoisang

Xe container
Đúng. ĐT là tài sản riêng. Nhưng nhân viên được cấp cả Sđt lẫn điện hoại thì sao. Nhưng về nguyên tắc thì làm cho những cty như vậy dek ổn. Ai lại theo dõi làm gì. Cứ đặt chỉ tiêu, không thực hiện được thì next
Chắc nhiều chỗ người ta muốn quản thời gian, địa điểm và cả những thông tin riêng tư nữa cụ ah. Vì miếng cơm manh áo nên ...thôi chơi 2 máy cũng tạm :))

minhvmu

Xe buýt
Dân sale và đội phòng kinh doanh lại nghĩ như cụ đâu ạ.

Dương Đình Chiểu

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.thicongnhadep24h.com
Giờ thời 4.0 bên nghĩ ra cả cái món phần mềm điều hành yêu cầu cài vào đt. :)) em đưa mẹ cái ipad trắng cho mà cài, thông tin méo có gì luôn. Còn đt là tài sản riêng của bố, bố méo cho cài được chưa:D
thường doanh nghiệp giờ họ cấp điện thoại, ipad với sim, đk gói 3g full cho nhân viên luôn, đi làm để giám sát, checkin địa điểm khi nv đến cụ ah, quy trình đầy đủ các bước, làm cũng ngạt phết

A Cư

Xe tải
E biểt nhưng ko nói vì em đang quản lý nhân viên như này, ko thích làm thì lượn e chả cần, khổ cái chả ai muốn nghỉ toàn xin làm

samoclan

Xe điện
thật mà cụ gần đây cty cấp điện thoại cho nhân viên tầm chung, sếp to ko ở cty mấy ô cấp chung toàn đi chơi, hôm ko đi làm vẫn dặn nhân viên báo đi làm, sếp đến ko thấy báo đi làm vc lọ vc chai, đợt này sản lượng giảm sếp gặp bên IT để tìm cách kiếm soát kín, ô nào phốt nhiều cho phắn giảm chi phí, trưa nay nhóm đó gọi em đi hỏi xem có cách nào ko? e chỉ biết chuyển tiếp cuộc gọi sang đt khác. nên lên đây hỏi xem cách nào hay ko? còn vợ cần gì định vị nó thích đi càng tốt càng có cơ hội mở rộng vợ khác
Cụ cứ làm ít mờ thích lãnh lương cao khè khè khè.:))

phuongmit

Xe cút kít
Làm gì có công ty nào quản lý nhân viên còn hơn V26 quản lý phạm thế này ;))

F&G

[Tịch thu bằng lái]
Chả dianh nghịêp nào nó điên đi giám sát người cụ ạ. Chắc nó lắp vào phuơng tiện vận tải để theo dõi lộ trình. Mà nếu đúng thế thì đuổi ông thớt luôn và ngay
Ai có quyền giám sát cụ thế? Công ty giám sát như vậy là vi phạm, cụ thích thì làm dịch vụ chuyển tiếp cuộc gọi, nhét sim đó vào máy khác

pham minh

Xe container
Chuyển công ty thôi lăn tăn gì, họ làm có lý do, mình can thiệp kiểu đây khác gì chơi xấu.
Không biết bên cụ quản lý đến mức nào. Có công ty đặt máy của SS, sin Viettel và cấp free cho nhân viên. Không thể cài, gỡ phần mềm... can thiệp sâu là khoá máy luôn.
Em cũng nghĩ giống cụ. Nếu cảm thấy ko thoải mái thì chuyển công ty. Còn nếu đã ở thì nên tuân thủ. Nếu nghĩ kế thì đi đêm lâu sẽ có ngày gặp ma. Bản thân công ty nó cũng thừa biết ba cái trò kiểu của chủ thớt để ngăn chặn

ngu ngơ

Xe điện
Cụ hoàn toàn có thể tắt trong thời gian họ không trả lương hoặc mình không muốn nhận lương. Cũng không có gì là quá đáng.

minhvmu

Xe buýt
Đầy công ty cụ ạ, mà họ chỉ quản lý trong phạm vi thời gian + công việc đã thỏa thuận ghi ở hợp đồng lao động.

adxnguyen

Xe tăng
Thì em trả lời cụ ở còm trên mà, cụ hỏi ai có quyền định vị cụ chủ thớt, em dẫn chứng luôn bạn em đang chạy sale thuốc lá, cụ có thể check đội mang thùng màu xanh, có in hình biểu tượng thuốc 555 có hình con rồng - cũng tương tự với cụ chủ thớt đang hỏi: được cty cấp máy, cấp sim 3G (không liên quan đến máy và số điện thoại đang sử dụng) và buộc phải online máy đó trong thời gian làm việc :D
En 1 quãng thời gian từng làm dev cho Anroid, em mượn máy đó xem thủ thì như thế này: không có quick setting - không thể tắt 3g hay gps nhanh khi vuốt từ trên đỉnh máy xuống, không có setting - không thể vào setting để tắt hay gỡ bỏ phần mềm (dĩ nhiên không có cả File explorer để duyệt file cài từ ngoài luôn), không có Browser - khỏi phải đọc báo, facebook trên web cũng như download file .apk để cài bên ngoài vào máy, khi cắm dây usb vào máy tính thì chỉ nhận sạc chứ không tải file, lấy file từ máy ra được.
Hết cách cụ ạ :D
Đó là vì cụ synk trực tiếp, máy dạng của cụ phải dùng Tool mới có thể can thiệp vào sâu trong phần mềm cài đặt.
Phần mềm fake IP hầu hết là yêu cầu phải can thiệp dạng đó mới fake được.
Có 2 dạng fake IP là fake vị trí cố định không di chuyển và dạng khác là fake vị trí có thể di chuyển theo lộ trình cài sẵn (người check định vị sẽ thấy định vị chạy theo 1 lộ trình)
Cụ nào muồn cài thì google search dịch vuu cài fake định vị là ra.

Quiet Storm

Xe buýt
Đó là vì cụ synk trực tiếp, máy dạng của cụ phải dùng Tool mới có thể can thiệp vào sâu trong phần mềm cài đặt.
Phần mềm fake IP hầu hết là yêu cầu phải can thiệp dạng đó mới fake được.
Có 2 dạng fake IP là fake vị trí cố định không di chuyển và dạng khác là fake vị trí có thể di chuyển theo lộ trình cài sẵn (người check định vị sẽ thấy định vị chạy theo 1 lộ trình)
Cụ nào muồn cài thì google search dịch vuu cài fake định vị là ra.
Em lúc đó chỉ nghịch thử thôi, xem có sign được file ODB qua cáp được không, nhưng khi cắm cáp vào máy tính, nó chỉ nhận sạc pin chứ không nhận truyền data :D Can thiệp ở mức sâu hơn thì khóa máy và bạn em giải trình chết mệt, thậm chí là bị đuổi việc không biết chừng :)