[Funland] Nhờ các cụ tư vấn vụ cống thoát nước chung tắc quá

tranhoangminh

Xe container
Bẩu các cụ, khu nhà e cả dẫy gần chục hộ có cái đường cống trước nhà nước nôi kém quá, toàn tắc, dềnh lên không thoát, hàng xóm nhà e đã viết đơn lên Phường mà mãi chả giải quyết
Đang định viết đơn lên cả MT đô thị thành phố
Em đang bảo gửi lên cả Thành Phố luôn
Nhờ các cụ có cách nào hiệu quả không ạ, chứ cống rãnh chán, nhà nào nước cũng tràn ra đường đi, mất vs quá ạ
Vodka e đã sẵn để mời các cụ nhá

nam_hoai

Xe tăng
Nếu ko quá phức tạp,hô hào đc các hộ dân góp nhau mà sửa cho nhanh,chờ chính quyền e e hết mùa mưa báo chưa chắc sử lý đc.

f320

[Tịch thu bằng lái]
Tự sửa thôi chứ ngồi đợi cq biết đến bao giờ

tlgod

Xe buýt
cống tắc thì thủ tục xin phường sửa thế nào các cụ nhỉ

tranhoangminh

Xe container
không tự sửa được các cụ nhé, cống đấy nó chưa có đường thoát, nếu có thì dễ, ở đây là nó đang ngấm đi xuống đất thôi, do công trình ở đó nó bị dừng, nên cống nhà quanh đấy đang bị tắc, e mua về mới biết

VW Golf01

[Tịch thu bằng lái]
Bác phải làm văn bản, trình bày sự cần thiết của Dự án, khẳng định việc thông cống để giải quyết nhu cầu bức thiết của nhân dân.
Giải trình việc Huy động vốn từ những nguồn hợp pháp.
Nguồn: Ông Tây dọn cống: "Chưa xin phép chính quyền!" - Baogiaothong.vn

Sau đó, bác sẽ có thể nhận được cái này:
Chủ tịch UBND TP.Hà Nội cảm ơn 'ông Tây' lội cống vớt rác | Giới trẻ | Thanh Niên (thanhnien.vn)

thosandocu

Xe buýt
không tự sửa được các cụ nhé, cống đấy nó chưa có đường thoát, nếu có thì dễ, ở đây là nó đang ngấm đi xuống đất thôi, do công trình ở đó nó bị dừng, nên cống nhà quanh đấy đang bị tắc, e mua về mới biết
Ca này khó rồi vì không kết nối với hạ tầng chung , phường cũng chẳng giải quyết được vì phải căn cứ vào quy hoạch chung ...Ven đô , ngoại thành, mua nhà hay gặp những ca như thế này .

tranhoangminh

Xe container
Ca này khó rồi vì không kết nối với hạ tầng chung , phường cũng chẳng giải quyết được vì phải căn cứ vào quy hoạch chung ...Ven đô , ngoại thành, mua nhà hay gặp những ca như thế này .
Đau là cả dãy, mà lúc m mua nó k sao, đường khô ráo, mua xong về ở nó mới bị

MEC V6

Xe điện
Bẩu các cụ, khu nhà e cả dẫy gần chục hộ có cái đường cống trước nhà nước nôi kém quá, toàn tắc, dềnh lên không thoát, hàng xóm nhà e đã viết đơn lên Phường mà mãi chả giải quyết
Đang định viết đơn lên cả MT đô thị thành phố
Em đang bảo gửi lên cả Thành Phố luôn
Nhờ các cụ có cách nào hiệu quả không ạ, chứ cống rãnh chán, nhà nào nước cũng tràn ra đường đi, mất vs quá ạ
Vodka e đã sẵn để mời các cụ nhá
Chỗ e cũng vậy đành phải chờ cả ngõ có vài nhà nếu tự làm chi phí lớn không ai chịu bỏ

tranhoangminh

Xe container
Chỗ e cũng vậy đành phải chờ cả ngõ có vài nhà nếu tự làm chi phí lớn không ai chịu bỏ
thế nước thoát kém cứ chịu à cụ. Chỗ e thì thấy hàng xóm viết đơn lên phường mãi mà k được

bibibin

Xe buýt
Bác phải làm văn bản, trình bày sự cần thiết của Dự án, khẳng định việc thông cống để giải quyết nhu cầu bức thiết của nhân dân.
Giải trình việc Huy động vốn từ những nguồn hợp pháp.
Nguồn: Ông Tây dọn cống: "Chưa xin phép chính quyền!" - Baogiaothong.vn

Sau đó, bác sẽ có thể nhận được cái này:
Chủ tịch UBND TP.Hà Nội cảm ơn 'ông Tây' lội cống vớt rác | Giới trẻ | Thanh Niên (thanhnien.vn)
quy trình chế độ là phải để mấy thèn lính no đe....xong mấy thèn sếp ló khen cho quà lấy thơm =))

f320

[Tịch thu bằng lái]
Khu nhà em viết đơn lên phường đây, viết 3 lần trong 1 năm trời mà phường không giải quyết. Đến khi mưa to nước cống tràn hết vào nhà dân bọn em quay phim , chụp ảnh lại làm cái văn bản gọi tổ trưởng tổ dân phố vào chứng kiến và ký tên vào đó. Sau đó cả phố góp tiền vào tự làm lại ngon lành, chả thấy ông phường nào xuống hỏi han hoặc ý kiến ý cò gì.

thế nước thoát kém cứ chịu à cụ. Chỗ e thì thấy hàng xóm viết đơn lên phường mãi mà k được

tranhoangminh

Xe container
Khu nhà em viết đơn lên phường đây, viết 3 lần trong 1 năm trời mà phường không giải quyết. Đến khi mưa to nước cống tràn hết vào nhà dân bọn em quay phim , chụp ảnh lại làm cái văn bản gọi tổ trưởng tổ dân phố vào chứng kiến và ký tên vào đó. Sau đó cả phố góp tiền vào tự làm lại ngon lành, chả thấy ông phường nào xuống hỏi han hoặc ý kiến ý cò gì.
chỗ e thì cũng có nhà bị tràn vào rồi, nhà k bị, gửi đơn phường chắc mấy tháng k ai giải quyết, chán