[Funland] Nhờ các cụ tư vấn xử lý nhân viên ăn cắp tiền của công ty.

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
tội này làm giả bảng lương kiện đi tù như chơi
Theo như thớt thì nó không làm giả nhé , vẫn có xác nhận của TGĐ + kế toán. Làm giả là làm chứ ký giả cơ. Vụ này chỉ đòi tiền chứ xử lý hình sự thì khó.

Fabulous

Xe tăng
Tội tham ô, từ 100 đến dưới 500tr có thể bị tù từ 7 đến 15 năm đấy ạ (Bộ luật HS 2015, sửa đổi bổ sung 2017).

hung2019

Xe hơi
Theo như thớt thì nó không làm giả nhé , vẫn có xác nhận của TGĐ + kế toán. Làm giả là làm chứ ký giả cơ. Vụ này chỉ đòi tiền chứ xử lý hình sự thì khó.
TGD với kế toán ký rồi thì sao sử lý trách nhiệm hình sự được , có chăng chỉ là nhầm và trả lại tiền là xong.
Lưu ý: các bác đều có chữ ký của thằng kia với vai trò người lập bảng các cụ ạ.

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Lưu ý: các bác đều có chữ ký của thằng kia với vai trò người lập bảng các cụ ạ.
Nó khai do sai sót đánh máy thì cụ làm gì được nó ? Nó không làm giả , nó chỉ làm nhầm , nó cũng không gây ra hậu quả nghiêm trọng thì cụ lấy căn sứ gì xử lý hình sự . Ra tòa nó chỉ phải trả phần nó đã làm thất thoát , làm nhầm.

Kiện nó mục đích cho nó khuynh gia bại sản ghi vào lý lịch thôi chứ tiền khó đòi

Payroll

Xe điện
Chiêu này hay quá, cứ làm tròn số đến tiền ngàn thì mỗi người chỉ mất mấy trăng đồng con. Tổng cả trăm người cũng khá khá đới. Để em ngâm cứu xem biết đâu có cơ hội áp dụng

search

Xe điện
Nhiều cụ thích ngồi cãi lý hộ t đấy nhỉ.
Chứng cứ đầy ra, tiền nó lấy được chuyển vào đâu, làm có hệ thống hẳn hoi, mà chuyển tiền qua bank thì mọi thứ nó lù lù ra đấy. Xin lỗi chứ vào xxx nó cù cho mấy phát chẳng nhận tội cmnl. Là thằng phạm tội, cụ chủ còn biết nữa là xxx, ng ta có nghiệp vụ để làm nó nhận tội. Cái chính có quyết tâm làm hay ko. Làm cty Tây mà dư lày, tù chắc cmnl. Việc cỏn con dư lày mà xxx ko làm đc thì bao vụ to bọn nó chối cmn hết à. Muốn nện thẳng tay gọi xxx vào là chú này vào trại ngay.

namhen

Xe buýt
Kể cả không lấy lại tiền được thì cũng phải làm, trừ sâu mọt cho nhân dân. Đấy là trách nhiệm công dân của bác đấy.
Có nhiều loại ăn cắp tiền cty, ăn cắp của chủ có thể tha nhưng ăn cắp của đồng nghiệp là phải trừng phạt thích đáng.
Đúng rồi cụ! Em ghét nhất thể loại ăn chặn của đồng nghiệp, của công nhân lao động.

hung2019

Xe hơi
Nó khai do sai sót đánh máy thì cụ làm gì được nó ? Nó không làm giả , nó chỉ làm nhầm , nó cũng không gây ra hậu quả nghiêm trọng thì cụ lấy căn sứ gì xử lý hình sự . Ra tòa nó chỉ phải trả phần nó đã làm thất thoát , làm nhầm.
Hic, nó là người lập, nếu đánh máy sai thì cũng ko thể tháng nào cũng sai, và đặc biệt không thẻ sai theo kiểu bớt của mọi người, tăng cho mình đc cụ ạ :D

lx125_black

Xe container
Nhân viên có ký đâu cụ. chỉ là sếp ký vào bảng luơng ở phần chữ ký lãnh đạo. list đó gửi bank để chuyển khoản mà. nhân viên nào kỹ tính mới soi từ file excel bảng luơng (thường gửi qua mail chung của cơ quan). Như em thì vì công việc liên quan đến tổ chức nên thỉnh thoảng em rà bảng luơng để lấy thông tin khác chứ ko phải soi số tiền. Bởi vậy nó mới biển thủ đc tiền.
Nhiều cty chỉ show lương riêng của từng người (cắt dòng riêng) để gửi cho ai có thắc mắc thôi.
Như vậy đứa gian xảo càng dễ ăn cắp tiền của đồng nghiệp.

Ohno

Xe buýt
Nhiều cụ thích ngồi cãi lý hộ t đấy nhỉ.
Chứng cứ đầy ra, tiền nó lấy được chuyển vào đâu, làm có hệ thống hẳn hoi, mà chuyển tiền qua bank thì mọi thứ nó lù lù ra đấy. Xin lỗi chứ vào xxx nó cù cho mấy phát chẳng nhận tội cmnl. Là thằng phạm tội, cụ chủ còn biết nữa là xxx, ng ta có nghiệp vụ để làm nó nhận tội. Cái chính có quyết tâm làm hay ko. Làm cty Tây mà dư lày, tù chắc cmnl. Việc cỏn con dư lày mà xxx ko làm đc thì bao vụ to bọn nó chối cmn hết à. Muốn nện thẳng tay gọi xxx vào là chú này vào trại ngay.
xxx thường sẽ ko có nghiệp vụ ngại làm, xxx nghiệp vụ làm chỉ khi có chi tiền nhờ vả.
mấy ông bị thần tượng hoá xxx, thực tế nó khác.
chứ thằng này khôn nó cứ không hay không hiểu, không làm việc thì xxx muốn triệu tập nó cũng đã mệt

t_t_7love

Xe tải
Công ty mình trước cũng có vụ gần giống thế này nhưng là Hành chính + nhân viên ăn dây với nhau ăn cắp tiền công ty. Cụ thể là cánh Tư vấn giám sát chạy công trình, nên giờ giấc tăng ca, phụ cấp nhiều.. Hành chính ăn dây với gs nâng khống số giờ tăng ca rồi chia nhau.. Vụ này công ty cũng k biết, nội bộ mấy ông gs ông nào cũng dính nhưng chẳng biết việc ông khác mà cứ tưởng có mỗi mình mình tham gia :)) .. về sau bà chị này dính mấy vụ văn phòng phẩm cho nghỉ, thì mấy ông gs trong lúc trà dư tửu hậu tâm sự với nhau mới biết..

hung2019

Xe hơi
Công ty mình trước cũng có vụ gần giống thế này nhưng là Hành chính + nhân viên ăn dây với nhau ăn cắp tiền công ty. Cụ thể là cánh Tư vấn giám sát chạy công trình, nên giờ giấc tăng ca, phụ cấp nhiều.. Hành chính ăn dây với gs nâng khống số giờ tăng ca rồi chia nhau.. Vụ này công ty cũng k biết, nội bộ mấy ông gs ông nào cũng dính nhưng chẳng biết việc ông khác mà cứ tưởng có mỗi mình mình tham gia :)) .. về sau bà chị này dính mấy vụ văn phòng phẩm cho nghỉ, thì mấy ông gs trong lúc trà dư tửu hậu tâm sự với nhau mới biết..
à cái khai khống khối lượng thì cũng coi là sơ múi tiền công ty, nhưng về tính chất lại khác vụ này cụ ạ

ftts

Xe buýt
hic, nếu theo hướng tẩn cho nó 1 trận thì đơn giản cụ ạ :(, cái chính ở đây là muốn nó phải trả giá cho xứng với tội lỗi của nó:
- Hoàn lại tiền.
- Dính vết lý lịch.

Cho thông tin lên mấy nhóm nhân sự fb đi cụ, bạn đó sẽ không kiếm được việc nữa đâu. Nhưng phải khéo, cẩn thận dính luật an ninh mạng cụ nhé.

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Hic, nó là người lập, nếu đánh máy sai thì cũng ko thể tháng nào cũng sai, và đặc biệt không thẻ sai theo kiểu bớt của mọi người, tăng cho mình đc cụ ạ :D
Đấy là cái tình , còn ra pháp luật thì không đủ cơ sở pháp lý cụ ạ. Vụ này khó.

search

Xe điện
xxx thường sẽ ko có nghiệp vụ ngại làm, xxx nghiệp vụ làm chỉ khi có chi tiền nhờ vả.
mấy ông bị thần tượng hoá xxx, thực tế nó khác.
chứ thằng này khôn nó cứ không hay không hiểu, không làm việc thì xxx muốn triệu tập nó cũng đã mệt
Chả thần tượng gì, bỏ tiền ra xxx có là nó làm ngay vì vụ này chả có gì khó khăn. Ngoài việc xin cty đc tiền thì thằng kia cũng phải nôn ra hơi bị nhiều. Tóm lại muốn nện nó hay ko, chứ sai lè ra thì thích là nện được ngay.

ftts

Xe buýt
cụ nhầm, thế kế toán kí vào đó mà không biết gì à, nếu chỉ kí 1 tờ giấy ghi số tổng thì làm gì có trách nhiệm trong vụ này.
Rồi cuối năm ai sẽ là người quyết toán thuế TNCN cho nhân viên
Nhân sự làm quyết toán thuế luôn cụ ạ.

Rất nhiều bên làm bảo mật lương, chỉ có nhân sự tính lương, trưởng phòng nhân sự và giám đốc mới biết lương. Kế toán không biết đâu cụ, chỉ biết số tiền chi lương tổng hàng tháng.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Hóng xem bác thớt xử sao để học tập.

Cơ mà em học tập thèng nhân viên kia cơ.

Cụ đẽo cày xong chưa?
Tôi cho cụ biết: GĐ và Kế toán chả sao cả, cứ phải cho thằng tội phạm trả cái giá cho việc phạm tội đã cụ nhé.
Cụ bảo họ như vậy và xử lý trong tầm tay cụ ạ.

fanmu1234

Tháo bánh
Hành vi tham ô , trộm cắp rõ ràng

1/ Bớt tiền lương mỗi người 1 ít, chuyển vào Tk lương của nó. Không thể bào chữa là nhầm

2/ Khi CN khiếu nại, nó chuyển cho CN 1 bảng chi tiết kê lương, khác với bảng kê lương đã trình ký (nó kê thêm thuế thu nhập cá nhân, tức là làm giả tài liệu có chủ đích, không phải nhầm lẫn).

Tội phạm có chủ đích, có dự mưu từ trước để lừa lãnh đạo và chiếm đoạt tiền của CN.

từ 1 + 2 thì cho vào tù thừa sức