Thảo luận Nhờ các cụ tư vấnCos nen mua Kia Carens

E thấy xe đi hay và lành.! Ăn uống thì các cụ cứ nghe bảo tốn.! Chứ k thấy ai đi rồi bảo tốn cả.
Vi chả có cái xe 7 chỗ máy 2.0 số AT nào mà chạy hỗn hợp dưới 10l cả.! Innova mt chạy hỗn hợp cũng 10 l rồi.
Xe này nên đi 5 chỗ và cốp sau để đồ là ok nhất, vì xe này hàng ghế t3 chỉ có điều hoà dưới chân? Nên đi mùa hè sẽ nóng.! Còn hàng ghế sau rộng mênh mông, ngồi 4 nguời thoả mái.! E thấy rộng hơn IN và hành khách đi xe khen sương hơn Ỉn và k ai say xe.
Tóm lại 400 tr quay đầu thì chả có xe nào vừa đc 7 chỗ lại AT lại đời cao và quan trọng là Lành cả.! Nên Carens là lựa chọn hợp ví rồi.!
HAy quá, xe em cũng 5 chỗ và em bỏ luôn hàng ghế thgứ 3 và quan trọng hơn là : "400 tr quay đầu thì chả có xe nào vừa đc 7 chỗ lại AT lại đời cao và quan trọng là Lành cả"
Khi chưa đông tiền thì chắc phải chung thuỷ với carens thôi, nếu 2 năm tới xúc được nhiều thì lên sorénto cũ hoặc CRV cũ.
Chủ thớt lăn tăn về giá tiền - em thấy nên chọn xe đẹp nếu để đi, chọn xe nát nếu kinh doanh.

Tươi Vũ

Xe tải
Chuẩn đấy cụ .! Xe cụ cùng màu xe e, đi mãi k thấy cũ, cuối năm vừa rồi thợ trả có 350tr nên e nghỉ luôn quả đổi xe. Vì tầm 7-800tr chả có xe nào hơn đc cả. Mà lỗ 1 nửa so với lúc mua .xe này e chỉ k ưng là hộp số 4 cấp, kể đc 5 hay 6 cấp thì k chế đc 1 điểm nào.!
HAy quá, xe em cũng 5 chỗ và em bỏ luôn hàng ghế thgứ 3 và quan trọng hơn là : "400 tr quay đầu thì chả có xe nào vừa đc 7 chỗ lại AT lại đời cao và quan trọng là Lành cả"
Khi chưa đông tiền thì chắc phải chung thuỷ với carens thôi, nếu 2 năm tới xúc được nhiều thì lên sorénto cũ hoặc CRV cũ.
Chủ thớt lăn tăn về giá tiền - em thấy nên chọn xe đẹp nếu để đi, chọn xe nát nếu kinh doanh.

Tươi Vũ

Xe tải
Chuẩn đấy cụ .! Xe cụ cùng màu xe e, đi mãi k thấy cũ, cuối năm vừa rồi thợ trả có 350tr nên e nghỉ luôn quả đổi xe. Vì tầm 7-800tr chả có xe nào hơn đc cả. Mà lỗ 1 nửa so với lúc mua .xe này e chỉ k ưng là hộp số 4 cấp, kể đc 5 hay 6 cấp thì k chế đc 1 điểm nào.!

Tươi Vũ

Xe tải

350 mua con inova taxxi thải hồi nát còn khó, chưa kể mua về sửa phải mất vài chục.

Tầm ít tiền cứ cà ren mà xài - xe em 2011 chạy được 5 vạn 6, cháy mỗi 2 cái bóng đèn, đứt 1 sợi cáp cửa, thay 4 bộ chổi gạt mưa, thya 4 lốp miche lin PS3 do lốp theo xe cứng, bộ bugi NGK chân nhọn (bộ cũ vẫn còn ngon, chỉ hơi mòn chấu), vá 1 cái đèn hậu do xe máy chọc vỡ. Còn lại toàn bộ trộm vía chưa bị gì. định kỳ 5000 km thay dầu+ lọc + đổ súc béc.
Đánh giá quá lành cho 1 cuộc tình.
Nhước điểm:
- không có cruiser control.
- hộp số 4 cấp.
- đèn không xenon.
- đi trong phố tốn xăng vãi chưởng.(xe nào cũng thế).
- động cơ theta 2.0 là ngon nhưng kể mà được nâng lên 2.4 như của sorento hay 2.7 như bản Rondo bên tây thì tuyệt . (ước mơ chỉ là mơ ước thôi).

Đêm qua đóng Chợ Viềng cầu may, chở một huyện khóm cây hoa đồng tiền kép (2 gánh hoa) - công nhận việc tháo bỏ 2 ghế sau cực kỳ ưu việt, xe 5 chỗ rộng chân duỗi thoải mái, đồ đạc chở mái thoải có lẽ chỉ thua xe bán tải.
bạn bè khen xe sạch sẽ thơm tho - máy móc ngọt như mía ở mốc 5,6 vạn.
Ví mỏng nên em vẫn còn yêu caren lắm, chưa thể đổi đowjc
Voka cụ ly rượu cho ấm.

Chỉnh sửa cuối:

Tươi Vũ

Xe tải
tiện thể e khoe mông vk 2 cho bác chủ thớt thèm. Với giá 400 như hiện nay e thấy là quá hời, ngày xưa chúng e mất gần 7 lít cơ ạ.!

Mr Hung1511

Xe tải
350 mua con inova taxxi thải hồi nát còn khó, chưa kể mua về sửa phải mất vài chục.

Tầm ít tiền cứ cà ren mà xài - xe em 2011 chạy được 5 vạn 6, cháy mỗi 2 cái bóng đèn, đứt 1 sợi cáp cửa, thay 4 bộ chổi gạt mưa, thya 4 lốp miche lin PS3 do lốp theo xe cứng, bộ bugi NGK chân nhọn (bộ cũ vẫn còn ngon, chỉ hơi mòn chấu), vá 1 cái đèn hậu do xe máy chọc vỡ. Còn lại toàn bộ trộm vía chưa bị gì. định kỳ 5000 km thay dầu+ lọc + đổ súc béc.
Đánh giá quá lành cho 1 cuộc tình.
Nhước điểm:
- không có cruiser control.
- hộp số 4 cấp.
- đèn không xenon.
- đi trong phố tốn xăng vãi chưởng.(xe nào cũng thế).
- động cơ theta 2.0 là ngon nhưng kể mà được nâng lên 2.4 như của sorento hay 2.7 như bản Rondo bên tây thì tuyệt . (ước mơ chỉ là mơ ước thôi).

Đêm qua đóng Chợ Viềng cầu may, chở một huyện khóm cây hoa đồng tiền kép (2 gánh hoa) - công nhận việc tháo bỏ 2 ghế sau cực kỳ ưu việt, xe 5 chỗ rộng chân duỗi thoải mái, đồ đạc chở mái thoải có lẽ chỉ thua xe bán tải.
bạn bè khen xe sạch sẽ thơm tho - máy móc ngọt như mía ở mốc 5,6 vạn.
Ví mỏng nên em vẫn còn yêu caren lắm, chưa thể đổi đowjc
Voka cụ ly rượu cho ấm.
Cụ cũng đi chợ viềng à em cũng chơi từ sáng hôm qua tối nay mới về xe chở cả con bò về vẫn còn rông rãi

keny_huy

Xe tải
Có cụ nào chán caren ko hú e múc ạ

hienrh

Xe đạp
Em chạy mỗi tháng 4-5000km nên xăng là hơi tốn, tính tìm con máy dầu mà chưa gặp con nào để xin thẩm du.
Bác nào đang dùng cho em xin ý kiến với ạ!

Trungkienbka

Xe hơi
Em hóng thông tin, cũng đang phân vân dòng 7 chỗ tầm 400