[Funland] Nhờ các cụ Ung thư giai đoạn cuối

ngoc_phuong

Xe lăn
Thật đấy Cụ ạ. Bố của nv em cũng bị vậy. Trong thời gian đầy đau đớn cuối đời, nhờ bài giảng này của Thích Nhất Hạnh mà ông đã có quãng thời gian vài tháng cuối cùng tại thế an nhiên dù phải chịu bao đau đớn thể xác ạ. Chắc Cụ chưa bao giờ tìm hiểu Triết học Phật giáo nhỉ?

Sent from my iPhone using Tapatalk
Xin lỗi cụ.
Ở đây cụ chủ tìm mua thuốc giảm đau cho người bệnh mắc căn bệnh hiểm nghèo, họ đang rất đau đớn.
Nếu có thuốc, hoặc nơi nào bán. Cụ nhóm tay làm phúc chỉ giúp.
Cụ hiểu chứ.
Còn xin thưa cụ.
Cụ thích phật pháp. Mời cụ sáng thớt Ba vàng.
Còn bàn luận thì e chưa chấp lời cụ.

Chỉnh sửa cuối:

ngoc_phuong

Xe lăn
Thật đấy Cụ ạ. Bố của nv em cũng bị vậy. Trong thời gian đầy đau đớn cuối đời, nhờ bài giảng này của Thích Nhất Hạnh mà ông đã có quãng thời gian vài tháng cuối cùng tại thế an nhiên dù phải chịu bao đau đớn thể xác ạ. Chắc Cụ chưa bao giờ tìm hiểu Triết học Phật giáo nhỉ?

Cụ nên thực tế như còm dưới.

Sent from my iPhone using Tapatalk
Cụ giúp đc thì giúp cụ ý.

Ông nội em cũng bị K, cũng phải dùng morphin tiêm, hết thuốc lại đau đến ko nói lên lời, chỉ là cố chịu vì thương con cái thôi chứ mie cái món này dã man thật.

Cụ chủ cố gắng thôi ạ và cũng chuẩn bị là vừa, đến lúc phải dùng morphin rồi thì nhanh lắm.
.
.....
...

ngoc_phuong

Xe lăn
Dao thím Phương quote bài xong lại ... là sao vậy ạ :)
E muợn lời lão để trình bày cái ý trên.
Nhiều người vì thương con, thương vợ mà nín đau đớn lại, vắt ra nụ cười khổ sở. Ngoài thuốc giảm đau ra thì có cái mẹ gì giúp họ giảm đau được.
E thấy nhiều người đau đớn, nhất là đi căn não. Kêu gào cứ đòi chờ đc chết. Nhiều tay chả chịu hiểu tâm lý người bệnh, cứ tưởng bở.

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Nhiều người vì thương con, thương vợ mà nín đau đớn lại, vắt ra nụ cười khổ sở. Ngoài thuốc giảm đau ra thì có cái mẹ gì giúp họ giảm đau được.
E thấy nhiều người đau đớn, nhất là đi căn não. Kêu gào cứ đòi chờ đc chết. Nhiều tay chả chịu hiểu tâm lý người bệnh, cứ tưởng bở.
Chuẩn cụ ạ.

dexom

Xe ba gác
Làm tí hàng nâu mà chơi, trước em bị đau dạ dày toát cả mồ hôi bò lăn bò toài mà làm tí đầu tăm là êm luôn trong vòng 20s.

xebetong

Xe container
Nhiều nhà đến phút cuối còn cố đổ 3 cái thứ nước đen ngòm đắng ngắt vào mồm người bệnh, con bệnh thì sợ chết nên cũng cố uống
Đúng là bi kịch chồng lên bi kịch vì kém hiểu biết

ducvt8x

Xe tăng
cụ nhạc nhà e cũng đang bị K, nhưng chưa đến đoạn morphin, hiện giờ đang uống giảm đau loại đặc trị nhưng cũng có biểu hiện nhờn thuốc rồi, các cụ cho e hỏi morphin có cả loại uống ạ? nhà e lùng được ít đen định cho ô cụ nhai không biết có đỡ ko?!

lengocson211

Xe buýt
Khuyên cụ cho người nhà vào khoa chống đau bênh viện K hoặc Ung Biếu Hn cho người ta chăm sóc

ngoc_phuong

Xe lăn
Nhiều nhà đến phút cuối còn cố đổ 3 cái thứ nước đen ngòm đắng ngắt vào mồm người bệnh, con bệnh thì sợ chết nên cũng cố uống
Đúng là bi kịch chồng lên bi kịch vì kém hiểu biết
U mê, thiếu hiểu biết. Đủ cái loại từ mật cóc, gần cóc, lược vàng...lim xanh.
Cuối cùng là đi hết.
Khoa học y học còn lắc đầu, mấy bài vớ vẩn ấy chữa đc thì các ông ấy đã giàu to rồi.

j23

Xe container
U mê, thiếu hiểu biết. Đủ cái loại từ mật cóc, gần cóc, lược vàng...lim xanh.
Cuối cùng là đi hết.
Khoa học y học còn lắc đầu, mấy bài vớ vẩn ấy chữa đc thì các ông ấy đã giàu to rồi.
Có bệnh thì vái tứ phương, tâm lý chung của người nhà bệnh nhân thôi mợ, việc không ai muốn nhưng lúc bấn loạn thì rất khó để làm cái đúng, chỉ cần 1/nghìn tia hy vọng thì vẫn cứ làm thôi mà

xelanbanh2015

Xe tải
em phụ cụ ủn lên để cụ nào biết rõ tư vấn ạ, bác dâu em cũng đang bị, buồn với xót thương lắm cụ!

cunhoang

Xe điện
cụ nhạc nhà e cũng đang bị K, nhưng chưa đến đoạn morphin, hiện giờ đang uống giảm đau loại đặc trị nhưng cũng có biểu hiện nhờn thuốc rồi, các cụ cho e hỏi morphin loại uống ạ? nhà e lùng được ít đen định cho ô cụ nhai không biết có đỡ ko?!
Có nhưng hình như K3 dưới Thanh trì và ko phát thuốc về nhà như morphin tiêm đâu ợ

levinh05

Xe container
Cụ gọi thử 18006896 của PKGD Việt Úc em thấy ở đấy toàn có dịch vụ cho bệnh nhân ung thư tại nhà đấy.

LinhHung

[Tịch thu bằng lái]
Chả là nhạc phụ em ung thư phổi giai đoạn cuối ,viện cho về nhà mà đau đớn quá, viện cấp cho 10 ngày, 30 uống morphin , mà ông nhà em dùng ko đủ.các cụ biết chỗ nào mua thêm được morphin hay cụ nào nhà dùng dư em xin mua lại ít ah?chứ giá chợ đen lung tung lắm ah?
Giờ chợ đen cũng khó mua lắm cụ ơi, trước em hay mua hộ ae quen nhưng giờ thì bó tay luôn

dinhhunghd

Xe buýt
Ở phòng mổ (khoa Gây mê) có nhiều loại thuốc giảm đau hay lắm. Có loại Morphin tổng hợp. 1lọ bằng 500 liều.

phamthoaibk

Xe buýt
Đồng cảm với cụ. Ông cụ nhà em cũng vừa đi xa được vài tháng vì ung thư phổi. Nhà em lúc đầu có người quen ở bv nên xin đc 1 ít morphine, sau đó lấy giấy chứng nhận của bv rồi mua morphine ở bv dưới quê, tính ra giá có 5k/ống.

Ngay29

Xe máy
Bạn ơi.. thử tìm hiểu kỹ thêm về tinh dầu cần sa xem.
Nếu đã quá muộn thì ít nhất nó cũng giúp ngưởi bệnh bớt đau đớn.
Tìm tài liệu bằng tiếng nước ngoài ấy. Chứ bằng tiếng việt của báo chính thống sẽ làm ta hoang mang.
Cũng phải có lí do gì đấy mà ngày càng nhiều nơi chính thức cho dùng.
Cần sa ko phải thuốc phiện như báo chí CM vẫn tuyên truyền.

Mong bạn sớm tìn đc cách để gảm đau cho bác nhà...

Ps. Một góc nhìn
https://www.bbc.com/vietnamese/world-42799810
Ở VN mua ntn cụ?

nttung8404

Xe tải
Đồng cảm với cụ. Ông cụ nhà em cũng vừa đi xa được vài tháng vì ung thư phổi. Nhà em lúc đầu có người quen ở bv nên xin đc 1 ít morphine, sau đó lấy giấy chứng nhận của bv rồi mua morphine ở bv dưới quê, tính ra giá có 5k/ống.
em cũng mua theo đơn co 5k 1 ống nhưng ko đủ dùng phải mua thêm cụ ah