NHỜ CÁC CỤ VẤN ĐỀ CON XE CỎ

Quan77

Xe tải
Tình hình ma túy 2 nhà cháu đang bị tình trạng là xe sáng ra nổ máy chạy thì máy tự nhiên khá là yếu, đi có hiện tượng rung giật nhưng khi chạy khoảng hơn 10km thì lại không sao. Cụ thể là xe sáng ra đề nổ bình thường, vào số 1 nhả côn đi thấy máy hơi yếu, vào số 2 đi đạp ga thấy máy đuối và xe hơi rung nhất là khi mới nhả côn và khi rà phanh xe rồi chạy . Xe có đà rồi thì chạy số 3,4,5 bình thường. Các cụ xem tư vấn giúp em với ạ. Mặc dù biết các cụ tâm huyết từng gắn bó với dòng Ma túy đã không còn dính tới em nó nữa nhưng em vẫn phải kêu khóc nhờ vả ạ.

vuxducminh

Xe máy
Cụ ktra lại buzi hay lọc xăng xem.

thaison2008

Xe container
Tình hình ma túy 2 nhà cháu đang bị tình trạng là xe sáng ra nổ máy chạy thì máy tự nhiên khá là yếu, đi có hiện tượng rung giật nhưng khi chạy khoảng hơn 10km thì lại không sao. Cụ thể là xe sáng ra đề nổ bình thường, vào số 1 nhả côn đi thấy máy hơi yếu, vào số 2 đi đạp ga thấy máy đuối và xe hơi rung nhất là khi mới nhả côn và khi rà phanh xe rồi chạy . Xe có đà rồi thì chạy số 3,4,5 bình thường. Các cụ xem tư vấn giúp em với ạ. Mặc dù biết các cụ tâm huyết từng gắn bó với dòng Ma túy đã không còn dính tới em nó nữa nhưng em vẫn phải kêu khóc nhờ vả ạ.
việc đầu tiên cụ kiểm tra :
1. Bugi vệ sinh sạch sẽ nếu cụt quá thì thay đi.
2. Lọc xăng chắc lâu rồi chưa thay hả?
3. Lọc dầu.
4. Vệ sinh lọc gió hoặc tháo luôn ra đi thử, nếu ok thì thay luôn lọc gió đi.
5. Vệ sinh van không tải tháo ra lấy rẻ xịt rp7 vào lau sạch bui đi. chú ý là khi tháo van này cần tháo cọc âm ắc quy ra nhé.
6. Vệ sinh lại bướm, cảm biến nữa. ( bƯớm ga nhé ko lại nhầm)
.......
Thử đi ko hết thì alo cháu chỉ chỗ kiểm tra:D

thaison2008

Xe container
Cái lọc xăng dưới gầm xe thì em mới thay không biết coa phải cái đấy không ạ ? hay cái trong bộ bơm xăng ?
lọc xăng cụ ko biết thì tốt nhất đừng động vào ra gara nó thay luôn, chứ dộng vào rồi xăng nó chảy cùng đường là toi

Quan77

Xe tải
lọc xăng cụ ko biết thì tốt nhất đừng động vào ra gara nó thay luôn, chứ dộng vào rồi xăng nó chảy cùng đường là toi
cái lọc xăng này thì em tự thay rồi, cái cũ thay ra vẫn thấy sạch tinh cụ ạ

Quan77

Xe tải
việc đầu tiên cụ kiểm tra :
1. Bugi vệ sinh sạch sẽ nếu cụt quá thì thay đi.
2. Lọc xăng chắc lâu rồi chưa thay hả?
3. Lọc dầu.
4. Vệ sinh lọc gió hoặc tháo luôn ra đi thử, nếu ok thì thay luôn lọc gió đi.
5. Vệ sinh van không tải tháo ra lấy rẻ xịt rp7 vào lau sạch bui đi. chú ý là khi tháo van này cần tháo cọc âm ắc quy ra nhé.
6. Vệ sinh lại bướm, cảm biến nữa. ( bƯớm ga nhé ko lại nhầm)
.......
Thử đi ko hết thì alo cháu chỉ chỗ kiểm tra:D
Mọi thứ đều ok hết, giờ em chỉ lo kim phun hoặc bơm xăng nữa thôi

thaison2008

Xe container
Mọi thứ đều ok hết, giờ em chỉ lo kim phun hoặc bơm xăng nữa thôi
bơm xăng thì bệnh nó biểu hiện ngược lại cụ ạ. khi nóng máy nó mới ì cơ. cụ chạy qua Vạn Phúc Hà Đông cháu kiểm tra cho

herotran8

Xe tăng
Cụ thaison cho hỏi với. Con matiz3 của em nó bị bệnh còi lúc được lúc ko. Tắc đường bấm nhiều tí là tịt. Để ko 5 10 phút sau bấm lại kêu. Rất bực mình. Hồi trc bị em ra gara lắp thêm còi đĩa bosch. Đươc thời gian giờ lại bị.

thaison2008

Xe container
Còi
Cụ thaison cho hỏi với. Con matiz3 của em nó bị bệnh còi lúc được lúc ko. Tắc đường bấm nhiều tí là tịt. Để ko 5 10 phút sau bấm lại kêu. Rất bực mình. Hồi trc bị em ra gara lắp thêm còi đĩa bosch. Đươc thời gian giờ lại bị.
nó chết quận dở rồi. Nó nóng lên là nó kẹt cái coi trong đấy. Cụ mua còi denso bãi lắp cho ngon. Hỏi cụ chung.audio này +84 97 2313231

Quan77

Xe tải
bơm xăng thì bệnh nó biểu hiện ngược lại cụ ạ. khi nóng máy nó mới ì cơ. cụ chạy qua Vạn Phúc Hà Đông cháu kiểm tra cho
Em mới lật cái ghế lên để kiểm tra bơm xăng nhưng thấy cái giắc bị tên thợ vườn nào không biết tháo cậy gãy hết lẫy. Cái lắp thì lỏng lẻo em dùng tay không mà xoay vào gần 5 vòng. Hú vía nó mà cháy thì toi mạng. Éo hiểu tên thợ nào mà IQ cao vãi. Nhưng chưa thấy hết bệnh.

Cuj kiểm tra rơle còi, dây có chập chờn ko

LUONGTHIEP

Xe hơi
Vì chỉ số 1 và số 2 đuối, số 3 và 4 chạy bình thường, EM nghĩ ko phải do xăng, ko phải do bơm, cũng không phải lọc xăng, càng ko phải điện,
Cụ kiểm tra giúp con cảm biến áp suất khí (cảm biến trân không), con van không tải.
Lý do: Vì khi ở số thấp bướm ga không mở, mà nó khởi động nhờ con van không tải, nếu nó hư thì khí vào buồng đốt ít => xe yếu.
Cảm biến áp suất khí: con này ít khi hỏng, nhưng không loại trừ,
Cảm biến bướm ga, nó ít khi hỏng nên em không đề cập.
- Ngu kiến của em thế ạ, em mời các cụ bên dưới tiếp tục gạch ngói

LUONGTHIEP

Xe hơi
Bệnh này em cũng bị, nguyên nhân em đã tìm ra nhưng là matiz2, cụ xem matiz3 áp có giống không nhé:
Nguyên nhân là: cái còi nó lắp bên trên máy, khi chạy nhiều máy nóng => còi cũng nóng bỏng tay luôn (không tin cụ mở ra chạm tay vào thấy ngay). Khi nóng ở máy + nóng do bấm còi => thanh đẩy tiếp điểm bên trong còi giãn nở, nó đẩy thanh tiếp điểm giãn cách ra và khi đó bấm không kêu nữa vì nó ngắt điện.
Biện pháp khắc phục:
Em chuyển hai cái còi đó ra đằng trước két nước, lắp bên trong mặt calăng, thế là từ đó trở đi còi không bị thế nữa mà còn kêu to vì không có vật cản (lắp cabo như cũ).
Em hết ý kiến, cụ xem áp dụng được không!

Bệnh này em cũng bị, nguyên nhân em đã tìm ra nhưng là matiz2, cụ xem matiz3 áp có giống không nhé:
Nguyên nhân là: cái còi nó lắp bên trên máy, khi chạy nhiều máy nóng => còi cũng nóng bỏng tay luôn (không tin cụ mở ra chạm tay vào thấy ngay). Khi nóng ở máy + nóng do bấm còi => thanh đẩy tiếp điểm bên trong còi giãn nở, nó đẩy thanh tiếp điểm giãn cách ra và khi đó bấm không kêu nữa vì nó ngắt điện.
Biện pháp khắc phục:
Em chuyển hai cái còi đó ra đằng trước két nước, lắp bên trong mặt calăng, thế là từ đó trở đi còi không bị thế nữa mà còn kêu to vì không có vật cản (lắp cabo như cũ).
Em hết ý kiến, cụ xem áp dụng được không!
Cụ cho cái ảnh vị trí lắp được không, e nhìn mãi mà chưa biết bắt còi vào chỗ nào, xe em matiz 2

LUONGTHIEP

Xe hơi
Cụ cho cái ảnh vị trí lắp được không, e nhìn mãi mà chưa biết bắt còi vào chỗ nào, xe em matiz 2
Cụ nhìn không thấy được đâu, Cụ phải tháo cái mảnh bắt hai con xi nhan ra, nhìn xuống nếu rộng thì cụ luồn còi vào và bắt bu lông vào sat xi (em chẳng biết gọi nó là cái gì) còn hẹp thì cụ phải tháo cả cái mặt đó ra mới bắt còi vào được, em phải tháo cả cái mặt đằng trước. (bắt vào cái thanh sát xi ngang ý) nó có lỗ sẵn rồi, chỉ đi dây điện là xong, cụ phải làm mất 45 phút, (em đang đi làm nên ko có ảnh)

symatiznb

Xe máy
giống xe em quá, cụ thay dây cao áp chưa, cụ khắc phục đc thì chia sẻ lên cho anh em cụ nhé

Thuỷ.auto24h

Xe tải
Vk2 cụ sao rồi ah.

Quan77

Xe tải
Tình hình là đi liên tục thì có vẻ không sao nhưng khoảng ba bốn hôm không đi mà nhảy lên chạy thì nó rung rinh lắm, cảm giác tiếng đóng cắt của lốc điều hoà có vấn đề mỗi lần nó nhảy tách cái là máy lịm đi như sắp toi đến nơi.