Nhờ các cụ về tín hiệu TV

Beck

Xe điện
Chào các cụ.

Tình hình là cái LCD LG của em đang có vấn đề, cụ thể như sau:
Xem TH cáp qua ngõ angten thì màn hình cứ chớp loạn lên, rồi lằn ngang chả xem đc, nhưng nếu xem DISC qua đầu DVD sử dụng ngõ HDMI thì hình ảnh bình thường.

Em kết luận là khả năng cái cổng đầu vào của Angten có vấn đề, em ngại vác đi sửa nên nhờ các cụ giúp em xem có cái thiết bị nào chuyển đổi tín hiệu angtenAnalog thành tín hiệu qua chuẩn HDMI không ạ? hoặc các cụ cho em cái phương án xử lý với nhé.

thanks all. ;))

Lamborghini78

Xe điện
Chào các cụ.

Tình hình là cái LCD LG của em đang có vấn đề, cụ thể như sau:
Xem TH cáp qua ngõ angten thì màn hình cứ chớp loạn lên, rồi lằn ngang chả xem đc, nhưng nếu xem DISC qua đầu DVD sử dụng ngõ HDMI thì hình ảnh bình thường.

Em kết luận là khả năng cái cổng đầu vào của Angten có vấn đề, em ngại vác đi sửa nên nhờ các cụ giúp em xem có cái thiết bị nào chuyển đổi tín hiệu angtenAnalog thành tín hiệu qua chuẩn HDMI không ạ? hoặc các cụ cho em cái phương án xử lý với nhé.

thanks all. ;))
Em kết câu hỏi này của cụ :))

Toyota Celica

Xe container
thế này em dự cụ cần 1 cục TV tunner có output là HDMI , cái TV cụ ko sửa thì coi như nó là cái màn hình PC có cổng vào là HDMI thôi ạ
cụ tìm HDTV tunner hoặc TV receiver xem có ra loại nào ko

BALTIC

Xe container
Kụ kiểm tra lại chất lượng dây cáp xem có bị chuột cắn không, kiểm tra đầu giắc nố nếu vẫn bị thì gọi bọn truyền hình cáp nó kiểm tra!

Ông Cò

Xe buýt
Người OF
Khả năng TV nhà cụ hỏng hộp kênh, thay hộp kênh là ok.
Còn cụ k muốn sửa thì cụ có thể mua cái đầu thu SD hay HD của VCTV hoặc SCTV.
Đầu SD thì xem qua cổng video, đầu HD thì xem qua đc HDMI. Nhưng xem qua 2 thiết bị này chỉ là tín hiệu SD (MPEG2) chứ k phải HD (MPEG4) như cụ mong muốn.

Tuanphim

Xe điện
Cụ vác tv qua nhà em test thử tín hiệu xem, nhà em đang xem nét lắm.

nguoi_xa_la

Xe máy
Cụ dùng 1 tivi khác test thử tín hiệu cáp xem đã. Chưa gì đã vội kết luận Tivi nhà mình hỏng Tuner rồi :). Còn nếu hỏng Tuner thật thì tốt nhất là:
1) Thay Tuner mới
2) Mua 1 cái Tivi Box cho máy tính. Cắm vào ngõ VGA của Tv mà xem. Cách này là hạt rẻ nhứt rồi.

congpham2110

Xe máy
Đăng ký 1 gói xem truyền hình qua internet cụ ạ, xem theo yêu cầu và sở thích của mình sướng hơn nhiều so với cách truyền thống có gì xem nấy :D
Cái này hình như bên cap quang CMC và VNPT đều có, em cũng chưa xem chi tiết gói cước chỉ biết là đi lắp Camera gặp rất nhiều khách hàng dùng dịch vụ này. Lần nào đến nhà khách cũng thấy ít nhất 1 thành viên gia đình đang cày phim, chắc vì kho phim của dịch vụ này khủng quá, mà lại được tự chọn để xem nữa.