nhờ cao thủ công nghệ giúp đỡ ạ!!!!

MANKICHI_01

Xe buýt
chẳng là nhà cháu ngồi hì hụi download trên mạng về ít nhạc vào USB rồi cắm vào oto (NISSAN NAVARA VL) xong thì xe không đọc đc,tìm hiểu thì thấy nhà cháu tải toàn đuôi định dạng FLAC .Có cao thủ nào giúp nhà cháu cài phần mềm gì hỗ trọe đọc đuôi này vào xe không ạ.Thấy trên Web báo vầy:
Đối với nhu cầu thưởng thức nhạc chuyên nghiệp: bạn nên chọn Link Download 4, là định dạng âm thanh Lossless với chất lượng gốc giống như chất lượng âm thanh bạn nghe từ đĩa CD. Tuy nhiên, để nghe được định dạng này có thể thiết bị nghe nhạc của bạn cần phải cài đặt thêm plugin/codec hỗ trợ decode tập tin âm thanh FLAC.
rượu và mồi chờ sẵn các cụ ạ!!!!!!!!!!!!

Anhtran24

Xe hơi
lên google gõ jeaudio rồi cụ thích đổi đuôi gì thì đổi
từ video đến file nhạc đổi đc hết

colombus

Đi bộ
nghe trên máy tính tôi dùng foobar2000

Chỉnh sửa cuối:

mr.voquangminh

Xe buýt
hô hô giải pháp công nghệ là "cài" cái đầu mới thật xịn :D

Phương

Xe buýt
cụ dùng soft Format Factory, thích convert kiểu gì cũng có, chuyển sang mp3 thì cụ để Bit rate cao thì cũng chả khác FLAC là mấy.

meodenmatlua

Xe điện
chẳng là nhà cháu ngồi hì hụi download trên mạng về ít nhạc vào USB rồi cắm vào oto (NISSAN NAVARA VL) xong thì xe không đọc đc,tìm hiểu thì thấy nhà cháu tải toàn đuôi định dạng FLAC .Có cao thủ nào giúp nhà cháu cài phần mềm gì hỗ trọe đọc đuôi này vào xe không ạ.Thấy trên Web báo vầy:
Đối với nhu cầu thưởng thức nhạc chuyên nghiệp: bạn nên chọn Link Download 4, là định dạng âm thanh Lossless với chất lượng gốc giống như chất lượng âm thanh bạn nghe từ đĩa CD. Tuy nhiên, để nghe được định dạng này có thể thiết bị nghe nhạc của bạn cần phải cài đặt thêm plugin/codec hỗ trợ decode tập tin âm thanh FLAC.
rượu và mồi chờ sẵn các cụ ạ!!!!!!!!!!!!
Trước tiên cụ phải xem cái đầu CD trên xe cụ đọc được định dạng file gì đã. Nếu nó không đọc đc FLAC thì chịu, cụ phải dùng phần mềm convert sang định dạng mà đầu cd trên xe cụ đọc được. MP3 cũng có loại chất lượng cao đấy cụ.

Ho Cong

Xe buýt
Có 2 vấn đề trả lời cho câu hỏi của cụ:
1- Trước tiên, cụ phải xem cái đầu DVD trên xe cụ có thể đọc được những loại file nhạc nào (MP3, MP4, Flac, Mov, Vob, Mkv...)? Tiếp đó cụ vào Google để tìm phần mềm chuyển đổi file nhạc theo yêu cầu (có thể dùng Jetaudio như cụ ở trên đề cập) để chuyển đổi.
2- Sau khi chuyển thì các file nhạc lossless của cụ sẽ ko còn nguyên bản nên bị giảm chất lượng phần nào, lưu ý khi đổi đuôi nhạc, một số phần mềm có option để giữ lại chất lượng nhạc như file gốc.
Riêng em thì ko cầu kỳ như cụ, nhạc lossless e chỉ nghe tại gia với giàn âm thanh 7.1 cho đã, còn trong xe em chép nhạc thường và em thường dùng phần mềm Free make video downloader để down nhạc và đổi đuôi luôn 1 lần cho tiện.

MANKICHI_01

Xe buýt
tksss các cụ đã còm,,, em sẽ đổi định dạng MP3 ạ!!!!!!!!!!!!!!

lapcap

Xe hơi
320 vẫn giữ 320 bác nhé