Nhờ cccm tư vấn mua đất dịch vụ

HuyTorres

Xe hơi
Cụ không có tay trong thì tốt nhất đừng chơi cụ ạ. Bản thân em cũng ôm vài ô nhưng đểu phải nhờ cán bộ địa chính xã làm hộ giấy tờ và mất thêm phí. Dc cái yên tâm là sẽ không bị bòi vĩnh vì hợp đồng đều làm khống bỏ trống một số nội dung nên khi có sổ cái em sẽ cầm sổ sang tên luôn mà ko phải qua chủ cũ nữa.

muabenem123

Xe container
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Cụ không có tay trong thì tốt nhất đừng chơi cụ ạ. Bản thân em cũng ôm vài ô nhưng đểu phải nhờ cán bộ địa chính xã làm hộ giấy tờ và mất thêm phí. Dc cái yên tâm là sẽ không bị bòi vĩnh vì hợp đồng đều làm khống bỏ trống một số nội dung nên khi có sổ cái em sẽ cầm sổ sang tên luôn mà ko phải qua chủ cũ nữa.
Cụ có ở khu nào vậy? E đang tìm khu 4.5 và 6.9 vân canh :D

lenhaque

Xe tăng
Cũng có người gợi ý em làm hợp đồng khống một số nội dung mà em sợ không dám làm ạh.

HuyTorres

Xe hơi
Cụ có ở khu nào vậy? E đang tìm khu 4.5 và 6.9 vân canh :D
Khu ý e lại ko có. E có ở trôi với song phương cụ ạ.
Cũng có người gợi ý em làm hợp đồng khống một số nội dung mà em sợ không dám làm ạh.
Cụ nhờ bên địa chính xã họ làm dịch vụ cho yên tâm. Có cả chữ ký lãnh đạo xã luôn ko phải lo cụ ạ

Visa Du Lich

Xe buýt
Trên Song Phương cụ có chỗ nào ? Giá bao nhiêu ?
Và thủ tục mua bán có những gì rồi ạ ?
Nhờ cụ Inbox giúp nhé.

Khu ý e lại ko có. E có ở trôi với song phương cụ ạ.
Cụ nhờ bên địa chính xã họ làm dịch vụ cho yên tâm. Có cả chữ ký lãnh đạo xã luôn ko phải lo cụ ạ

HuyTorres

Xe hơi
Trên Song Phương cụ có chỗ nào ? Giá bao nhiêu ?
Và thủ tục mua bán có những gì rồi ạ ?
Nhờ cụ Inbox giúp nhé.
Em có 150m cụ ạ. E quên mất số bắt thăm rồi. Hồ sơ thì chuẩn. Toàn bộ trống tên và trống số thửa, ngày tháng nhưng em chưa có ý định bán. Giá hiện tại em cũng ko rõ là bao nhiêu. Em mua dc cách đây đúng 1 năm giá 13

KimNgu

Xe đạp
dịch bệnh tnay theo các bác bán hay để ạ, e đang bối rối quá

nguyenx

Xe điện
Cháu xác định về ở nên kệ nó thôi. Sau nhận đất lại 1 lần nữa chuyển về đất ở có nên không các Cụ?

Visa Du Lich

Xe buýt
dịch bệnh tnay theo các bác bán hay để ạ, e đang bối rối quá
Theo em đất vẫn lên nhẹ nhàng thôi (dân số VN vẫn tăng đều), nhưng an toàn thì cụ nên giảm bớt tỷ trọng đi cho yên tâm ạ

Khoang cach

Xe hơi
Khi chuyển tiền mà chưa có giấy tờ pháp lý gì thì có các rủi ro.
1. Hợp đồng vô hiệu do đất chưa được phép chuyển nhượng theo quy định.
2. Người chủ sở huu chết sau này tài sản sau khi được chia thành tài sản thừa kế mà những người này không ở cùng nhau, hoặc không đồng ý bán khó khăn trong việc ký chuyển nhượng.
3. Được phân nhiều chỉ bán cho một phần khi có quyết định giao đất làm sổ vẫn về chủ cũ không uỷ quyền được, chưa có chủ trương tách sổ thì mình có muốn đứng tên thì chỉ là tài sản đồng sở hữu với người khác. Khó bán và chuyển nhượng sau này.
4. Có thông báo diện tích được hưởng nhưng không biết có lấn chiếm hay không, nếu có sẽ bị trừ trước khi giao đất dịch vụ thì khi đó có khi mình không nhận được tẹo nào.
5. Không biết vị trí, không biết khi nào được giao, không biết có quỹ đất để giao không.
E dính vụ này dưới đồng mai,lúc muốn bán thì ông bố chết.thừa kế sang các con 1 phần,bà vk 1 phần. Sau thằng con cả ko ký bảo bố tôi bán chứ tôi ko bán. Chán luôn,sau e nhờ được người bán đứt hd giá thấp#-o tự người mua làm giấy tờ.e ko liên quan gì nữa. Bảo nó ký đưa 50 củ ko nghe

Visa Du Lich

Xe buýt
E dính vụ này dưới đồng mai,lúc muốn bán thì ông bố chết.thừa kế sang các con 1 phần,bà vk 1 phần. Sau thằng con cả ko ký bảo bố tôi bán chứ tôi ko bán. Chán luôn,sau e nhờ được người bán đứt hd giá thấp#-o tự người mua làm giấy tờ.e ko liên quan gì nữa. Bảo nó ký đưa 50 củ ko nghe
Em cũng thử 1 lô ở Thanh Oai, hy vọng ko giống như cụ và mọi việc tốt đẹp

KhongTuoc17

Xe máy
Cụ nhờ ai vậy? cho e xin tí thông tin ạ, e cũng đang vướng, cám ơn cụ!!!