[Funland] Nhờ cccm tư vấn về bếp và thiết bị

magicspeed

Xe đạp
Em cũng đang ngâm cứu thêm. Loanh quanh cũng chỉ có 3 mẫu cảm ứng và kiểu dáng:

Đặc điểm chung là cái điều chỉnh mức nhiệt hơi thủ công, k đc tiện dụng lắm. Toàn chơi cộng/ trừ ấn mệt nghỉ
Đúng là mẫu mã thì bếp nhật xấu hơn cụ ạ. Cụ nếu mua thì mua mấy mẫu mới ko có lò nướng dưới đẹp hơn. Lò nướng đó bé ít sử dụng lắm. Và cụ ko nên lấy bếp hitachi vì nó phải dùng thêm đổi điện. Các loại khác thì cắm thẳng điện 220v là dùng dc. Em trc ko biết mua bếp hitachi nên phải dùng thêm đổi điện để dùng điện 200v.
Còn tủ lạnh cụ thử nghiên cứu mã R-WB640VGV0 của hitachi xem.

Quochuy81

Xe buýt
Công nhận xấu thật. Đa phần toàn bếp bao gồm lò nướng. Riêng cái này thì đúng là k tiện và thực dụng tẹo nào. Đa phần các gia đình đều có lò vi sóng (có nướng) hoặc lò nướng riêng. E chưa hiểu cái lò nướng con con kia để nướng gì.

Cái bếp k lò nướng thì lại chỉ có 1-2 mẫu. Giá cũng k thấp. Mấy cái tầm 10tr toàn đời cũ. bảng điều khiển k dùng cảm ứng.
Nhà e thì cái lò nướng đó ok cụ ạ, nó nướng khá ngon nhé, cụ chê thì chỉ mua Bosch thôi. Chứ e xài thấy thích, nấu nhanh, tk điện...mà lại không kén nồi.

Nhà cũ em lắp tủ bếp thùng Inox304, cánh tủ bằng gỗ sồi, dùng 5 năm vẫn như mới, không hư hỏng gì.
Vừa rồi em làm nhà mới, lại tiếp tục theo phương án này, khỏi lo bị ẩm mốc hư hỏng trong môi trường độ ẩm cao.
Tủ inox giờ mẫu mã đẹp lắm cụ ạ.

quanuts

Xe hơi
Em đã từng dùng bếp từ Bosch và Electrolux thì em đánh giá Electrolux ngon hơn, Bosch đắt mà công suất yếu, nấu chậm.
Nhưng máy rửa chén Bosch vẫn là tượng đài, đắt xắt ra miếng.
Cụ làm e lăn tăn rồi đấy. Mà bếp từ Elec đa phần TQ sx mà.

Toietmoi

Xe điện
Ra là cụ toàn dùng bếp bosch tàu, bảo sao chê.
Bếp elec Đức xịn là aeg, còn bosch châu âu toàn 3-4 vùng nấu thôi
Em so sánh trên cùng 1 mức đầu tư, cùng nơi sx thì Electrolux ngon hơn Bosch.
Em vẫn đánh giá cao Đức hàng cơ khí, còn đồ điện tử chưa chắc đã ngon nhé.

ar3a

Xe container
Chào cccm, em đang cần tư vấn về bếp và thiết bị. Nhà của e là nhà đất. Sau 1 hồi tìm hiểu thì em cũng hơi bị loạn thông tin.

Tủ bếp có khá nhiều loại: MDF-HDF-Pimocat-Inox...Gíá thì cũng vô cùng. E đang tạm chốt là khung vỏ Inox+cánh kính hoặc Veneer hoặc gỗ.

Đồ và thiết bị bếp: Full BOSCH cho nó lành. Đồ gồm có: Bếp từ, bếp nướng, lò vi sóng, hút mùi (e tạm thời chưa lắp máy rửa bát ưu tiên chạy cơm vì cũng là 1 cách vận động và thư giãn). Tổng chi phí từ 50-60tr

Tủ lạnh: e đang chưa biết chọn hãng nào và loại nào. Side by side giá tầm 25-30tr đổ lại

Lọc nước: e đang nghiên cứu của Cleansui. Em đang chưa biết có nên dùng lọc tổng cho nguồn nước vào k? Vì thấy nước máy khá bẩn sau 1 thời gian dùng bể Inox đều phải nói là rất bẩn.

Các cụ có kính nghiệm gì thì chia sẻ giúp em. Em đọc mất Topic là hoa hết cả mắt và loạn đao pháp. Nhưng vẫn chưa tìm ra thông tin đơn vị nào làm tủ bếp giá hợp lý và chất lượng
Cái bếp nướng em dự cụ sẽ dùng 1 tuần/lần trong khi máy rửa bát thì dùng hàng ngày. Nên cân nhắc cái gì giúp giải phóng sức lao động cụ à. Trừ khi cụ xung phong lo việc rửa bát thì em không can ;)

ar3a

Xe container
Em khuyên cụ:
1. Bếp từ Bosch nhập khẩu châu âu
2. Nồi chảo Fissler orginial profi của Đức
3. Hút mùi Cata
4. Máy giặt 9k lồng ngang LG
5. Tủ lạnh Panasonic
6. Sen vòi hàng cao cấp của Rangos
Cụ thiếu mục số 7 dao của KAI nữa ;)

quanuts

Xe hơi
Ra là cụ toàn dùng bếp bosch tàu, bảo sao chê.
Bếp elec Đức xịn là aeg, còn bosch châu âu toàn 3-4 vùng nấu thôi
E cũng đang ngó AEG nhưng vấn đề là Bosch ăn đứt đồng bộ hết từ hút mùi- lò nướng...Nhìn nó đẹp.

quanuts

Xe hơi
Cái bếp nướng em dự cụ sẽ dùng 1 tuần/lần trong khi máy rửa bát thì dùng hàng ngày. Nên cân nhắc cái gì giúp giải phóng sức lao động cụ à. Trừ khi cụ xung phong lo việc rửa bát thì em không can ;)
E có đệ mà cụ.

quanuts

Xe hơi
Nhà e thì cái lò nướng đó ok cụ ạ, nó nướng khá ngon nhé, cụ chê thì chỉ mua Bosch thôi. Chứ e xài thấy thích, nấu nhanh, tk điện...mà lại không kén nồi.
E cũng đang ngâm cứu. Để bớt giãn cách em đi ngó thử trực tiếp

volvo.XC90

Xe tăng
Có mấy mẫu của Bosch e cũng lựa đi lựa lại rồi.
Bếp:

Lò nướng

Hút mùi

Lò vi sóng: e thích dùng cơ cho đơn giản và tiện. Hàng điện tử em dùng mấy loại đề một thời gian là lỗi cảm ứng linh tinh. Mà mẫu của Bosch cơ hết thì lại là hàng TQ sx nên e cũng chưa nghĩ ra con khác
Giá trên này mỗi thứ cao hơn 1 củ là chắc chắn

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
E có bếp từ và gia dụng Mutosi, chất ổn, giá tốt, thương hiệu hơi mới thôi, cụ nào quan tâm inbox e nhé

Dtht.laixe

Xe buýt
E đề xuất Tủ bếp Xuyên Việt.