[Funland] Nhờ corona, nhịp sống Hà Nội rất dễ chịu

quochung89

Xe buýt
Chuyện có ra đấy mới thấy cái hay ho.
Tây ăn xin
Ta ngăn phố cho thuê xe điện chạy rầm rầm, hàng quà la liệt.
Chả hiểu cái văn hoá nó nằm ở đâu ???
Có chăng chỉ là chỗ tụ bạ của lũ vô công rồi nghề như cụ bẩu cùng Chó :P
bác là người sống ở gần đó, cuộc sống có phần bị ảnh hưởng vì cái phố đi bộ hoặc bác là tuýp người ko thích ồn ào, đi chơi là xuất ngoại, đi xa tới những điểm du lịch đúng nghĩa nên bác ghét nó, nhưng những người như bác chỉ là thiểu số, sinh viên, giới trẻ, những người ở xa về thủ đô chơi,....thì đó là 1 điểm đến khả quan nhất, chi phí ít, đông người, đôi khi có không khí lễ hội, rủ nhau tụ tập lang thang tí cho thoải mái cũng là 1 cái thú

buikhacthinh

Xe tăng
Sinh viên ở lại quê, không lên thành phố. Trẻ con nghỉ ở nhà không phải đi học, phố xá thoáng hẳn ra.
Không biết sau đợt dịch này các bác lãnh đạo có rút ra được kinh ngiệm gì để giải bài toán ùn tắc giao thông không nhỉ?
Khoảng 1 tháng nữa như thế này cụ mới thấm cái”dễ chịu”chứ giờ thì chưa đâu.

LeTai1979

Racing Boy
Đói mốc mồm ra chứ báu gì? :))

seamannb

Xe buýt
Sinh viên ở lại quê, không lên thành phố. Trẻ con nghỉ ở nhà không phải đi học, phố xá thoáng hẳn ra.
Không biết sau đợt dịch này các bác lãnh đạo có rút ra được kinh ngiệm gì để giải bài toán ùn tắc giao thông không nhỉ?
Giảm mật độ dân cư trong vành đai 3 về các đô thị vệ tinh, hạn chế phương tiên xe dưới 150cc, tăng phương tiện công cộng.
Em rút ra vậy, nhưng em ko phải là " các pác lãnh đạo"

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Các bạn sơ mi áo trắng cổ cồn. Đến tháng lĩnh lương thì thấy sướng. Nghĩ trong đầu à, hóa ra do bọn sinh viên, bọn lao động ngoại tỉnh nó làm tắc đường.
Vợ chồng mình có cái quán bán cơm bụi cho sinh viên và dân lao động. Nói thật với các bạn cầm cự được đến hôm nay là vỡ mồm rồi, sắp tới bọn trẻ con đi học tiền nong, học phí đang chưa biết thế nào. May mà giời thương vẫn cho 2 vợ chồng mình cái sức khỏe.
Sơ mi áo trắng cổ cồn.
Không làm thì lấy cái lol mà ăn.
Hỡii ôi.

Shadow381

Xe điện
Kể áp dụng cho học sinh học từ 12h đến 7-8h tối, ăn bữa chiều ở trường sẽ thông thoáng như này. Buổi trưa bố mẹ nào nhu cầu đưa con đi học thì đường cũng vắng hơn đưa buổi sáng, 7-8h đón con đường đỡ hơn. Nên thí điểm kiểu này.

Crusaderland

Xe điện
Các bạn sơ mi áo trắng cổ cồn. Đến tháng lĩnh lương thì thấy sướng. Nghĩ trong đầu à, hóa ra do bọn sinh viên, bọn lao động ngoại tỉnh nó làm tắc đường.
Vợ chồng mình có cái quán bán cơm bụi cho sinh viên và dân lao động. Nói thật với các bạn cầm cự được đến hôm nay là vỡ mồm rồi, sắp tới bọn trẻ con đi học tiền nong, học phí đang chưa biết thế nào. May mà giời thương vẫn cho 2 vợ chồng mình cái sức khỏe.
Sơ mi áo trắng cổ cồn.
Hỡii ôi.
Bác ơi cũng là cơ hội chuyển hướng kinh doanh mà.

chăng thấy thoải mái gì, cafe nhậu nhẹt tụ tập hầu như không dám, trẻ con nghỉ ở nhà tuần đầu ok, đến tuần thứ 2 thì nhức đầu và từ giờ cho đến cuối tháng là cả vấn đề lớn. Tệ hơn cả là xe cộ đi ít, bếp than tổ ong không thấy mà hà nội ô nhiễm lên đỉnh điểm kéo dài cả tuần ---> bức bối khó chịu. Tôi đang sống trong môi trường gì thế này?????????????????

phamhungbs

Xe điện
Sơ mi áo trắng cổ cồn.
Hỡii ôi.
Cụ nói chuẩn quá, cứ mỗi năm dịp Tết hay năm nay rủi ro vì dịch bệnh này là mấy con giờ ủ ôi kêu sướng lắm cơ; vài bữa đói mốc mồm hay bị giảm lương thì lại tiếp tục kêu.

iSurvive

Xe buýt
bác là người sống ở gần đó, cuộc sống có phần bị ảnh hưởng vì cái phố đi bộ hoặc bác là tuýp người ko thích ồn ào, đi chơi là xuất ngoại, đi xa tới những điểm du lịch đúng nghĩa nên bác ghét nó, nhưng những người như bác chỉ là thiểu số, sinh viên, giới trẻ, những người ở xa về thủ đô chơi,....thì đó là 1 điểm đến khả quan nhất, chi phí ít, đông người, đôi khi có không khí lễ hội, rủ nhau tụ tập lang thang tí cho thoải mái cũng là 1 cái thú
Các sứ quán đua nhau đăng ký cho các đoàn nghệ thuật nước họ biểu diễn ở phố đi bộ.
Chưa kể các hoạt động promotion của các nhãn hàng, vừa có không gian sôi động, chính quyền có nguồn thu. Dân xung quanh bán được hàng. Quá tốt.