[Funland] Nhờ Cứu giúp về phần mềm làm phim Ulead 11

Dao tuan Vu

Xe tải
Kính nhờ các cao thủ

Em đang sử dụng phần mềm làm phim Ulead 11, có hiện tượng này nhờ các Bác cứu giúp. Rằng : khi em Capture 1 đoạn Video, sau đó em lưu lại( vẫn dạng File Avi)
đặt lại tên sự kiện cho dễ nhớ, em chưa in trong phần mềm ra đĩa hoặc làm thành File ngay, sau đó em cất vào ổ cứng để lưu. Bây giờ muốn capture một đoạn tư liệu vào phần mềm Ulead thì lại không được, màn hình thông báo là không tìm thấy địa chỉ file ở đâu. Em đang rất cần lấy ra 1 đoạn để làm Clip phục vụ hội nghị, nhờ các cụ cứu giúp. Trân trọng

Em của các Cụ

xuantien_mobis

Xe lăn
Cụ kiểm tra file gốc xem còn ở đó không, nếu file gốc vẫn ok thì Cụ chuyển qua dùng phần mềm: Aone Ultra Video Splitter thay cho Soft đang dùng

hienvanbui

Xe buýt
Website
Modaninhvan.com
cụ cần tìm lại file avi đó phải ko ạ? hay là file Project?
nếu avi báo lỗi thì bị virus (cụ cho cháu hỏi cụ mở bằng phần mềm chơi video thì file avi đó có mở được ko ạ?) còn nếu file project (gôm những hình ảnh, video cụ ghép vào để capture) thì chắc là do cụ di chuyển file project tách rời đường dẫn cũ ạ.

Dao tuan Vu

Xe tải
Cám ơn Cụ, cũng có thể ??? Nhưng mà em vẫn xem được trên máy cơ mà, em đã thử đổi đuôi sang Mpeg nhưng cũng không được

haithanhleminh

Xe tải
Trên timeline chuột phải chọn insert video, nhớ chọn layer video mới insert được. Ulead hỗ trợ nhiều định dạng file nhất, không có lý gì .avi lại không được

Có tiếng Việt, nhưng mà chỉ TViệt chỗ cặp file có chứa đoạn video đó. Để dễ tìm mà
Cụ chuyển qua tiếng anh xem nào, một số phần mềm nó không nhận định dạng lưu file hoặc folder tiếng việt, lâu lắm rồi cháu không dùng ulead nên không nhớ lắm.