Nhờ định giá bán ANF 2.0 HB - 2015

classicaudio

Xe tải
Thế hóa xe HS PS là cải lùi rồi, khả năng vượt núi - đổ đèo thua cả CVT cụ civic2010 nhỉ?
Cách âm đời ANF này kém ecoboost 1 chút nhưng công nhận cách âm ngang rất tốt, gầm vẫn ồn do thấp quá.
Em đi HN-HP chạy 160km/h cơ bản ko ồn hơn 120km/h là mấy.

thinntu

Xe máy
inbox dc k cụ ơi

trong_choai

Xe tải
Em thì lại thấy hộp số này chả giật mấy, nếu nặng tải quá thì hơi kêu ro ro tí lại hết.
Em đi trong phố sao thấy mượt thế nhỉ dù hôm trước thay acquy mới reset chưa học hiếc gì hết.
Xăng trước khi tháo acquy báo 9.6l mà xe em ít khi ra khỏi HN (bản S 2.0), mới reset lại thì đang báo gần 12l.

Đúng là cái bộ côn số này mất dạy. Em vừa đi một vòng đầy đủ cảm xúc :D
Hà nội lên mù cang chải sau khi up date phần mềm, xăng báo ăn 25l thấy thất vọng. Tâm lý ổn dần khi thấy nó có giảm nhưng rất từ từ.
Lên leo đèo dốc vào bản nó kêu còng cọc, côn trượt tăng tốc kém, đổ đèo trôi ầm ầm, ghìm bằng số như không, thấy chán kinh hồn luôn. Vẫn như vậy khi leo sang sapa nhưng an ủi chút là xăng giảm về cỡ 12l.
Từ lào cai về bằng cao tốc sao thấy yêu thế, mượt mà, bốc nhanh, êm ái. Càng về gần hà nội càng thấy yêu vì xăng về mức 9l, vậy là yên tâm vụ up date rồi.
Nhưng, lại là nhưng, vào trong phố đúng lúc tan tầm thì ôi thôi con bà nó như con ngựa chứng, giật đùng đùng như chưa hề có cuộc up date :)) nổi điên chỉ muốn vứt bố nó xe.
Chạy trong phố mấy ngày thì nó học lại cũng đỡ nhiều.
Kết luận lại chỉ nên vác ra đường bằng và thoáng mà chạy, cấm chạy đèo núi với tắc đường. Nói cách khác là mang sang mỹ mà đi :D
Mà chạy cao tốc hà nội hải phòng nó cách âm cực tốt đấy, em chạy crv nó ồn như phản lực.

classicaudio

Xe tải
Em thì lại thấy hộp số này chả giật mấy, nếu nặng tải quá thì hơi kêu ro ro tí lại hết.
Em đi trong phố sao thấy mượt thế nhỉ dù hôm trước thay acquy mới reset chưa học hiếc gì hết.
Xăng trước khi tháo acquy báo 9.6l mà xe em ít khi ra khỏi HN (bản S 2.0), mới reset lại thì đang báo gần 12l.
chắc cụ ga từ tốn, nó hay giật và kêu khi đè ga mạnh, ga mạnh khi vào cua, giảm tốc sau bứt tốc ngay, lên và xuống đèo.

civic2010

Xe buýt
Nó bị giật mạnh khi thay đổi điều kiện đường xá, như khi vừa đi vài trăm km đường ngon về bò trong phố ấy. Chứ còn cứ bò ổn định thì cũng vẫn ngon cụ ạ, chỉ cần chân ga đè mượt chút thôi.
Còn để chán cái hộp số của nó thì mời các cụ chưa tin em cứ vác nó lên đồng văn một chuyến :D

trong_choai

Xe tải
Em thường đạp nhẹ nhẹ một chút trước khi thốc mạnh thì thấy đỡ giật hơn, hơn con mazda3 4 cấp trước đây nhiều đấy chứ.
Em chỉ thấy chở nặng tải thì bắt đầu có vấn đề, hoặc lên dốc, hãm dốc như các cụ. Chắc chiều em về hầm thử lên xuống một hồi xem sao.