[Funland] [Nhờ giúp] Cần mua sách cũ

Hoàng Trang

Xe ngựa
Để em show cho mợ một góc

Em đã nhìn thấy: không có bữa ăn nào miễn phí (alan phan), song hongbing thì có thể là Chiến tranh tiền tệ chăng? Em đăng ký mượn cuốn của Alan Phan, Mèo nhé :)). Chữ gậy thì em chưa biết nên mèo đừng khoe, không em sẽ cố học để mượn sách đọc vì tò mò đấy ạ :)).

Hoàng Trang

Xe ngựa
Còn mỗi thú vui sách cũ, phu nhân cụ dọa vậy là chuẩn rồi.
Hồi tự do chưa vợ, em còn có thú vui là phục chế sách nữa. Có khi cả ngày tập trung tháo chỉ, khâu, phết keo. Nhưng mấy năm nay em giải nghệ rồi.
Mợ Trang mà ngắm đọc sách, cũng ra nhiều ý tưởng lắm.

Bản scan, lại không tìm kiếm đc mợ ah. Mặc dù em toàn scan sách - lưu trữ lại cho tương lai.
Cụ cần tra cứu gì?

thuyhaiduong

Xe hơi
Bản này dịch rất mượt, đọc rất thích, cụ nhỉ. Em còn nhớ như in đoạn Tiêu Phong ngộ sát Ạ Châu, người dịch viết “ánh chớp loé lên soi rõ mặt A Châu. Nét thân tình như vẫn cố lưu lại nơi mí mắt”. Em xem rồi, kể cả bản trên mạng cũng có một số lỗi. Em ko nói đến bản của Vũ Đức Sao Biển nhé, đọc phát tởm. Hồi ông này bình Phong Vân cũng hết hồn chim én.
Chúc cụ sớm rước đc em nó về nhà.

meotamthe

Xe cút kít
Em đã nhìn thấy: không có bữa ăn nào miễn phí (alan phan), song hongbing thì có thể là Chiến tranh tiền tệ chăng? Em đăng ký mượn cuốn của Alan Phan, Mèo nhé :)). Chữ gậy thì em chưa biết nên mèo đừng khoe, không em sẽ cố học để mượn sách đọc vì tò mò đấy ạ :)).
Từ trái qua phải là Phong Thần Diễn Nghĩa, Thuỷ Hử Truyện (xếp lẫn) Tây Du Ký, 2 quyền ở mép phải đúng là những quyển mợ đoán đấy, mợ khi nào thích đọc thì nhắn em trước, em gửi cho, đọc cuốn đó khá hay, tiếc là gia đình bác Alan Phan xuất bản cuốn đó muộn quá, em đọc được có vẻ cũng muộn quá, nhiều thứ có vẻ đã trôi qua thời điểm quan trọng. SongHongBing có loạt sách đằng sau Chiến tranh tiền tệ nhưng em chưa tìm thấy bản tiếng Việt, đọc bản tiếng Anh thì em không có trình, đọc bản tiếng Trung thì hơi quá sức, buồn thế.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Từ trái qua phải là Phong Thần Diễn Nghĩa, Thuỷ Hử Truyện (xếp lẫn) Tây Du Ký, 2 quyền ở mép phải đúng là những quyển mợ đoán đấy, mợ khi nào thích đọc thì nhắn em trước, em gửi cho, đọc cuốn đó khá hay, tiếc là gia đình bác Alan Phan xuất bản cuốn đó muộn quá, em đọc được có vẻ cũng muộn quá, nhiều thứ có vẻ đã trôi qua thời điểm quan trọng. SongHongBing có loạt sách đằng sau Chiến tranh tiền tệ nhưng em chưa tìm thấy bản tiếng Việt, đọc bản tiếng Anh thì em không có trình, đọc bản tiếng Trung thì hơi quá sức, buồn thế.
Cụ có bản tiếng Anh ạ?

meotamthe

Xe cút kít
Căn lều của nhà cháu có 13m2( 5m x 2,6m), mở cửa là thấy cái tủ sách thù lù ra đó, giấu làm sao đc hở cụ?:))
Vậy chỉ còn cách sống chung với lũ thoai, còn thì em nghĩ cụ vẫn nên lựa thời điểm tâm sự với bạn, ánh xạ ít ý tứ để bạn cụ biết mà trân trọng tình cảm của cụ.

meotamthe

Xe cút kít
Cụ có bản tiếng Anh ạ?
Không mợ ạ, em từng định xuống tay mua rồi, nhưng mà ngẫm lại thì không dám, hồi đó em thấy ở Đài Loan, cả bộ khá nặng, nếu cả tiếng Anh lẫn tiếng Trung thì có đến 6-7 cân, mà những quyền sau đều về tài chính, ngân hàng, nên hơi chùn, mà tiền cũng khá chát vì sách bản quyền, đọc được thì cũng phải đầu tư thời gian kha khá.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Lục mạch thần kiếm, TG Kim Dung đc XB trước 75, còn bây giờ đc in& chỉnh sửa dưới tên Thiên Long bát bộ cụ ạ.

Nhà cháu trả lời hộ mợ Hoàng Trang : chính nhà cháu làm đc việc thần kỳ ấy sau khi order 1 cụ Offer cuốn sách này:

Sách gồm 7 chương, 286 trang. Nhà cháu chỉ mới đọc chương 1 & thực hiện, thế là ngan già ngoan lắm, gọi dạ bảo vâng ngay.:))

Sách trên mạng văn phong ko giống như bản chính in trước 75 nên nhà cháu ko thích cụ ạ.
Úi chà, để tôi book cuốn này về áp dụng.