Nhờ giúp vào và ra khỏi cổng nhà!

ubisapro

Xe trâu
đường nhà cụ rộng thoải mái thì sướng rồi, chỗ em chỉ max = đó, 2 bên xây tường hết, nên chỉ còn phg án làm vòng vào 1m cho rộng đường và nới rộng cổng 4 cánh như ý trên của cụ :D
1. Cụ làm cổng hẳn 5m ra cho thoải mái. (ít về)
2. Nếu muốn tiết kiệm cửa thì xây cổng thụt vào và tường lượn hình vòng cung (quê ngoại nhà e làm cách này). Đường cũng same same như nhà cụ. Kiểu như vạch đen trên hình cụ vẽ đó. (hay về). Gì chứ cổng to mỗi lần mở ra cho xe vào, rồi đóng cũng ngại :D

hoaluauyenshop

Xe tải
Website
uyenshop.vn
1. Cụ làm cổng hẳn 5m ra cho thoải mái. (ít về)
2. Nếu muốn tiết kiệm cửa thì xây cổng thụt vào và tường lượn hình vòng cung (quê ngoại nhà e làm cách này). Đường cũng same same như nhà cụ. Kiểu như vạch đen trên hình cụ vẽ đó. (hay về). Gì chứ cổng to mỗi lần mở ra cho xe vào, rồi đóng cũng ngại :D
vầng cụ, cổng to quá vừa xấu mà đóng cũng ngại. Nhà các cụ ở quê lên em cũng ít về, thỉnh thoảng 1 năm 4-5 lần, ngày bình thường có thể để ngoài hàng xóm ok đc, nhưng tết thì ko gửi đc. Tiện em làm nhỡ sau có xe 7c vào cũng đc luôn thì chắc làm vòng vào trong 1m (đường sẽ rộng 3,4m) lúc đó thoải mái cua hơn và cổng rộng 4m cũng thoải mái cho các loại xe dài 5m trở xuống vào đc cụ nhỉ?

ubisapro

Xe trâu
Lùi cổng 1m làm cánh cung, cổng 4m thì thoải mái ợ

vầng cụ, cổng to quá vừa xấu mà đóng cũng ngại. Nhà các cụ ở quê lên em cũng ít về, thỉnh thoảng 1 năm 4-5 lần, ngày bình thường có thể để ngoài hàng xóm ok đc, nhưng tết thì ko gửi đc. Tiện em làm nhỡ sau có xe 7c vào cũng đc luôn thì chắc làm vòng vào trong 1m (đường sẽ rộng 3,4m) lúc đó thoải mái cua hơn và cổng rộng 4m cũng thoải mái cho các loại xe dài 5m trở xuống vào đc cụ nhỉ?

acc_75

Xe điện
cảm ơn các cụ, chắc em tham khảo theo phương án của cụ acc_75 là hợp lý, mở rộng cổng và đường thêm tạo thành 1 đường vòng thì vòng vào và ra đều thoải mái hơn.
Cụ đo kích thước rồi ra sân rộng cắm cọc tiêu lên thử trước khi xây là ổn.

hoaluauyenshop

Xe tải
Website
uyenshop.vn
Cụ đo kích thước rồi ra sân rộng cắm cọc tiêu lên thử trước khi xây là ổn.
ok cụ, cuối tuần em lại ra chỗ tập cắm cọc và thử lại đc thì mới làm, ko thì lại tham khảo thêm ý kiến các cụ

em cảm ơn các cụ đã trợ giúp!

30A59x.yz

Xe tải
Quê em oái oăm hơn nhà cụ, em đợi cụ làm rồi chụp ảnh lên em tham khảo để làm.
Với trường hợp của em như dưới này thì các cụ cho em hỏi ta nên làm thế nào để lùi vào, tiến ra được ạ :(

hoaluauyenshop

Xe tải
Website
uyenshop.vn
Quê em oái oăm hơn nhà cụ, em đợi cụ làm rồi chụp ảnh lên em tham khảo để làm.
Với trường hợp của em như dưới này thì các cụ cho em hỏi ta nên làm thế nào để lùi vào, tiến ra được ạ :(

xe của cụ là xe gì, kích thước sao để các cụ # còn trợ giúp cụ ah!

30A59x.yz

Xe tải
xe của cụ là xe gì, kích thước sao để các cụ # còn trợ giúp cụ ah!
Mazda3 cụ ạ. Em muốn biết em phải mở cái góc ở phía ao kia ra bao nhiêu để lùi vào được trong cái đường 2.4m ở bờ ao đấy, 1 bên là tường, 1 bên là ao cụ ạ.

SubaruIL

Xe tải
Cụ hỏi xong có dám làm theo không, làm theo mà không được thì tính sao ? Tốt nhất cụ cứ vẽ lại hình rồi chạy thử, lấy vệt lốp + thêm 0,7m cho an toàn (2 góc vuông đều hẹp ).

hoaluauyenshop

Xe tải
Website
uyenshop.vn
nếu quả ở ao đó cụ làm vòng hình cung chắc dễ ra vào hơn, như em thg ra chỗ tập dùng cành cây vẽ hình rồi test thử mới xem xét về làm đó cụ.

30A59x.yz

Xe tải
nếu quả ở ao đó cụ làm vòng hình cung chắc dễ ra vào hơn, như em thg ra chỗ tập dùng cành cây vẽ hình rồi test thử mới xem xét về làm đó cụ.
vâng, vòng cung thì chắc rồi, ý em muốn hỏi các cụ là đôn cái góc ao đó tầm bao nhiêu thì hợp lý, chính là làm cái vòng cung đó cụ

Cụ hỏi xong có dám làm theo không, làm theo mà không được thì tính sao ? Tốt nhất cụ cứ vẽ lại hình rồi chạy thử, lấy vệt lốp + thêm 0,7m cho an toàn (2 góc vuông đều hẹp ).
Em ko hiểu ý cụ, cũng ko biết có phải cụ trả lời em ko

xtac2004

Xe tải
xe lùi vào sân, 1 đỏ. Tiến ra thì ngược lại

SubaruIL

Xe tải
vâng, vòng cung thì chắc rồi, ý em muốn hỏi các cụ là đôn cái góc ao đó tầm bao nhiêu thì hợp lý, chính là làm cái vòng cung đó cụ

Em ko hiểu ý cụ, cũng ko biết có phải cụ trả lời em ko
Có j đâu, cái hình cụ vẽ thì vẽ tỉ lệ 1:1 rồi chạy thử trên hình. Cụ cứ hỏi bao nhiêu rồi làm theo theo không được lại làm lại à ?

30A59x.yz

Xe tải

ca_voi

Xe lăn
Xem chào các cụ OF!

Em cũng là lái mới và mới tậu được con xe ciaz. Hiện tại thỉnh thoảng em về quê thì đường vào ngõ nhà em hơi nhỏ + cổng vào nhà vẫn là cổng hồi trước chưa thiết kế cho xe ra vào. Cụ thể là như này:

Đường ngõ rộng khoảng 2,4m.
Cổng rộng tầm 2,4m.
Xe em thì dài ~ 4,5m và rộng ~1,8m.
Hiện tại em không thể ra vào được.

Vậy mong các cụ OF có kinh nghiệm thì cổng nhà em làm rộng ra khoảng bao nhiêu thì ra vào thuận lợi?
Em có thử ra bãi tập xếp gạch em cho cổng rộng 4m thì vào thoải mái, nhưng ra em chưa tìm được phương án ra được, toàn chạm đầu hoặc cột 1 trong 2 bên.
Các cụ có phương án ra nếu cổng rộng 4m thì chỉ giáo giúp em!

Em có up ảnh cho các cụ dễ hình dung tình hình hiện tại:

Em cảm ơn và rót rượu mời các cụ sẵn.
đập cổng, xây cổng mới :)

30A59x.yz

Xe tải
Đi hỏi rồi thái độ, đúng là giúp vật vật trả ân...
Có j đâu, cái hình cụ vẽ thì vẽ tỉ lệ 1:1 rồi chạy thử trên hình. Cụ cứ hỏi bao nhiêu rồi làm theo theo không được lại làm lại à ?
Em thấy cụ chỉ trích em thay vì giúp. Và em ko nghĩ đấy là giúp. Vì thế cụ có "giúp" ai thì nên xem lại cách "giúp" của mình thay vì vật vật với người người cụ ạ :-w

hoaluauyenshop

Xe tải
Website
uyenshop.vn
cảm ơn các cụ đã giúp, em thử vẽ ở bãi tập hợp cái nào em đập cổng đi làm theo